ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും പ്രായം കൂടിയ നായ “ബോബി” 31-ാം വയസ്സിൽഓർമയായി : പി.പി.ചെറിയാൻ

Spread the love

ന്യൂയോർക് : അറിയപ്പെടുന്ന ഏറ്റവും പ്രായം കൂടിയ നായ എന്ന ഗിന്നസ് വേൾഡ് റെക്കോർഡ് തകർത്ത ബോബി വെള്ളിയാഴ്ച 31-ാം വയസ്സിൽ ചത്തു.തിങ്കളാഴ്ചയാണ് ഇതുസംബന്ധിച്ചു ഗിന്നസ് വേൾഡ് റെക്കോർഡ്സിന്റെ പ്രഖ്യാപനം ഉണ്ടായത്.

“ബോബി 31 വർഷം 165 ദിവസം വരെ ജീവിച്ചു, ജീവിതം മുഴുവൻ തന്റെ പ്രിയപ്പെട്ട ഉടമ ലിയോണൽ കോസ്റ്റയ്ക്കും കുടുംബത്തിനുമൊപ്പം പോർച്ചുഗീസ് ഗ്രാമമായ കോൺക്വീറോസിൽ ചെലവഴിച്ചു,” റെക്കോർഡ് കീപ്പിംഗ് കമ്പനി ഒരു പത്രക്കുറിപ്പിൽ പറഞ്ഞു.

ഈ വർഷം ഫെബ്രുവരിയിലാണ് ബോബിയെ ഏറ്റവും പ്രായം കൂടിയ നായയായി അംഗീകരിക്കപ്പെട്ടത്,
ബോബിക്ക് ഏകദേശം 86 വയസ്സായിരുന്നു. 1992-ൽ പോർച്ചുഗലിലെ ലെരിയ നഗരത്തിലെ ഒരു വെറ്റിനറി മെഡിക്കൽ സർവീസിലും പോർച്ചുഗീസ് സർക്കാരിന്റെ ഉടമസ്ഥതയിലുള്ള വളർത്തുമൃഗങ്ങളുടെ ഡാറ്റാബേസിലും രജിസ്റ്റർ ചെയ്തതാണ് അദ്ദേഹത്തിന്റെ പ്രായം സ്ഥിരീകരിച്ചതെന്ന് ഗിന്നസ് പറഞ്ഞു.

നാല് നായ്ക്കുട്ടികളുടെ കൂട്ടത്തിലാണ് ബോബി ജനിച്ചത്,കോസ്റ്റ പറയുന്നതനുസരിച്ച്, ബോബി ഒരിക്കലും കെട്ടുകയോ കെട്ടുകയോ ചെയ്തിട്ടില്ല, ധാരാളം വെള്ളം കുടിക്കുകയും മനുഷ്യ ഭക്ഷണം മാത്രം കഴിക്കുകയും ചെയ്തു. ബോബിയുടെ വാർദ്ധക്യം അദ്ദേഹത്തിന്റെ “ശാന്തവും സമാധാനപരവുമായ” ജീവിതമാണെന്ന് കോസ്റ്റ പറയുന്നു.

മെയ് മാസത്തിൽ ബോബിയുടെ 31-ാം ജന്മദിനത്തിൽ, അദ്ദേഹത്തിന്റെ ഉടമ അദ്ദേഹത്തിന് ഒരു പരമ്പരാഗത പോർച്ചുഗീസ് ജന്മദിന പാർട്ടി എറിഞ്ഞു, അതിൽ നൂറിലധികം അതിഥികൾ പങ്കെടുത്തു, ഗിന്നസ് പറഞ്ഞു.

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *