നാറ്റോയിൽ നിന്ന് അമേരിക്ക പിന്മാറുന്നത് യുക്തമാണ് : വിവേക് രാമസ്വാമി

Spread the love

വാഷിംഗ്‌ടൺ ഡി സി :  നാറ്റോയിൽ നിന്ന് യുഎസിനെ പിൻവലിക്കുന്നത് ഒരു “യുക്തിസഹമായ ആശയം” ആണെന്നും അമേരിക്ക ഐക്യരാഷ്ട്രസഭയിൽ അംഗമായി തുടരണമോ എന്ന് താൻ പുനർമൂല്യനിർണയം നടത്തുകയാണെന്നും റിപ്പബ്ലിക്കൻ പ്രസിഡന്റ് സ്ഥാനാർത്ഥികളിൽ മികച്ച മുന്നേറ്റം നടത്തുന്ന രാമസ്വാമി തിങ്കളാഴ്ച പറഞ്ഞു.

ജിഒപിയുടെ മുൻനിരക്കാരനായ മുൻ പ്രസിഡന്റ് ഡൊണാൾഡ് ട്രംപ് എങ്ങനെയാണ് യുഎസിനെ അറ്റ്ലാന്റിക് സമുദ്ര സഖ്യത്തിൽ നിന്ന് പുറത്തു കടത്തുന്നതിനു തയ്യാറായതെന്ന് വിശദീകരിക്കുന്ന റോളിംഗ് സ്റ്റോൺ ലേഖനത്തെക്കുറിച്ച്, ദേശീയതലത്തിലും അയോവയിലും റിപ്പബ്ലിക്കൻ പ്രസിഡന്റ് സ്ഥാനാർത്ഥികളിൽ നാലാം സ്ഥാനത്തു നിൽക്കുന്ന സംരംഭകനായ വിവേക് രാമസ്വാമിയോട് മാധ്യമ പ്രവർത്തകർ ചോദിച്ചതിനോട് പ്രതികരിക്കുകയായിരുന്നു അദ്ദേഹം . “ഞാൻ പരിഗണിച്ച ന്യായമായ ആശയമാണിത്,” അദ്ദേഹം ഒരു ഹ്രസ്വ പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു.

ആവർത്തിച്ചുള്ള ചോദ്യങ്ങൾക്കു താൻ നാറ്റോ പിൻവലിക്കലിന് തയ്യാറായത് എന്തുകൊണ്ടാണെന്ന് രാമസ്വാമി വിശദമാക്കിയില്ല. ആവശ്യപ്പെടാതെ, വിഷയത്തെക്കുറിച്ചുള്ള കൂടുതൽ ചോദ്യങ്ങൾക്ക് ശേഷവും കൂടുതൽ വിശദീകരിക്കാതെ “യുഎന്നിലെ യുഎസിന്റെ പങ്കാളിത്തം പുനർമൂല്യനിർണയം നടത്താനും ഞാൻ തയ്യാറാണ്” എന്ന് സ്ഥാനാർത്ഥി കൂട്ടിച്ചേർത്തു.
രണ്ടാം ലോകമഹായുദ്ധത്തിനുശേഷം കണ്ടെത്തിയ സഖ്യങ്ങളിൽ നിന്നും അമേരിക്ക പിൻവാങ്ങുന്നത് കാണുന്നതിന്, യുഎസ് വിദേശനയത്തിൽ സമൂലമായ മാറ്റം വരുത്താൻ രാമസ്വാമി ആലോചിക്കുന്നതായി പ്രസ്താവന വ്യക്തമാക്കുന്നു. രാമസ്വാമിയുടെ നിലപാട് അർത്ഥമാക്കുന്നത്, നോമിനേഷനായി മത്സരിക്കുന്ന മികച്ച നാല് റിപ്പബ്ലിക്കൻമാരിൽ രണ്ട് പേരെങ്കിലും അത്തരം സംഘടനകളിൽ തുടരുന്നത് അമേരിക്കയുടെ വിദേശ നയ ലക്ഷ്യങ്ങൾക്ക് ഗുണകരമാണോ എന്ന് സംശയിക്കുന്നു എന്നാണ്.

യുഎസ് ഇനി നാറ്റോയിൽ ഇല്ലെങ്കിൽ, ആക്രമിക്കപ്പെട്ടാൽ അതിനെ പ്രതിരോധിക്കാനുള്ള മറ്റ് 30 സഖ്യകക്ഷികളുടെ പ്രതിബദ്ധത നഷ്ടപ്പെടും. 9/11-ലെ ഭീകരാക്രമണത്തിന് ശേഷമാണ് നാറ്റോയുടെ ആർട്ടിക്കിൾ 5 നടപ്പിലാക്കിയത്. ഐക്യരാഷ്ട്രസഭയിൽ നിന്ന് പുറത്തുപോകുന്നത് രക്ഷാസമിതിയിലെ അമേരിക്കയുടെ വീറ്റോ അധികാരം നഷ്‌ടപ്പെടുത്തും, ഒരുപക്ഷേ ആ പദവിയുള്ള അഞ്ച് രാജ്യങ്ങളിൽ രണ്ടെണ്ണം ചൈനയ്ക്കും റഷ്യയ്ക്കും ലോക ബോഡിയിൽ കൂടുതൽ സ്വാധീനം നൽകും.

വിദേശത്ത് യുഎസിനെ കൂടുതൽ കുരുക്കിലാക്കുന്നതിൽ രാമസ്വാമി ചെറുത്തുനിൽക്കുന്നു, ഉക്രെയ്നിനോടും ഇസ്രായേലിനോടുമുള്ള അമേരിക്കയുടെ പ്രതിബദ്ധത ദുർബലപ്പെടുത്താൻ ആഹ്വാനം ചെയ്തു, പ്രസിഡന്റ് ജോ ബൈഡന്റെ 106 ബില്യൺ ഡോളറിന്റെ സഹായ പാക്കേജിന് “ഇല്ല” എന്ന് വോട്ടുചെയ്യാൻ നിയമനിർമ്മാതാക്കളോട് അഭ്യർത്ഥിച്ചു, ഇത് ഇരു രാജ്യങ്ങളുടെയും പ്രതിരോധം വർദ്ധിപ്പിക്കും. ഹമാസിനെതിരായ ഇസ്രയേലിന്റെ പോരാട്ടത്തിനുള്ള യുഎസ് സൈനിക സഹായം ഗാസയിലെ ഒരു കര അധിനിവേശത്തിനു ശേഷമുള്ള കാര്യങ്ങളെക്കുറിച്ചുള്ള വിശദമായ പദ്ധതി ഇസ്രായേൽ ആസൂത്രണം ചെയ്തിരിക്കണമെന്ന് അദ്ദേഹം ശനിയാഴ്ച പറഞ്ഞു

ലോകകാര്യങ്ങളിൽ നിന്ന് അമേരിക്കയെ പൂർണ്ണമായും നീക്കം ചെയ്യാൻ രാമസ്വാമി ശ്രമിക്കുന്നില്ല. ഫെന്റനൈലിന്റെ വ്യാപനം തടയാൻ മെക്സിക്കൻ മയക്കുമരുന്ന് കാർട്ടലുകളിൽ സൈനിക ആക്രമണം പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുകയും മറ്റ് രാജ്യങ്ങൾക്ക് മുന്നറിയിപ്പ് നൽകുകയും ചെയ്തു.

നാറ്റോയെയും യുണൈറ്റഡ് സ്റ്റേറ്റ്സിനെയും കുറിച്ചുള്ള അദ്ദേഹത്തിന്റെ അഭിപ്രായങ്ങൾ രണ്ട് പാർട്ടികളിലെയും യുഎസ് വിദേശ നയ പാരമ്പര്യവാദികളിൽ നിന്ന് അദ്ദേഹത്തിന് കൂടുതൽ തിരിച്ചടി നേടാൻ സാധ്യതയുണ്ട്. യു.എന്നിലെ മുൻ അംബാസഡറും ജി.ഒ.പി പ്രസിഡൻഷ്യൽ നാമനിർദ്ദേശത്തിനുള്ള എതിരാളിയുമായ നിക്കി ഹേലി, ഇസ്രയേലിനെതിരായ അദ്ദേഹത്തിന്റെ നിലപാടുകളുടെ പേരിൽ രാമസ്വാമിയെ ഒരു വിദേശ നയ തുടക്കക്കാരൻ എന്ന് വിളിക്കുന്ന കടുത്ത വിമർശകനായിരുന്നു.

നവംബറിൽ നടക്കുന്ന അടുത്ത റിപ്പബ്ലിക്കൻ പ്രസിഡൻഷ്യൽ ഡിബേറ്റിന് യോഗ്യത നേടുന്ന മൂന്ന് സ്ഥാനാർത്ഥികളിൽ രണ്ട് പേരാണ് രാമസ്വാമിയും ഹേലിയും. ഫ്ലോറിഡ ഗവർണർ റോൺ ഡിസാന്റിസ് അവരോടൊപ്പം ചേരും. ആദ്യ സംവാദങ്ങൾക്ക് ഹാജരാകാതിരുന്ന ട്രംപ് പ്രത്യക്ഷപ്പെടാൻ സാധ്യതയില്ല.

Report : P.P.Cherian BSc, ARRT(R)

Freelance Reporter

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *