റിപ്പബ്ലിക്കൻ നോമിനി മൈക്ക് ജോൺസണ് യു.എസ്‌ ഹൗസ് സ്പീക്കർ – പി പി ചെറിയാൻ

Spread the love

വാഷിംഗ്‌ടൺ ഡി സി:മുൻ സ്പീക്കർ കെവിൻ മക്കാർത്തിക്ക് പകരം റിപ്പബ്ലിക്കൻമാർ അവരുടെ നാലാമത്തെ നോമിനിക്ക് പിന്നിൽ അണിനിരന്നതോടെ അടുത്ത സ്പീക്കറാകാൻ ജനപ്രതിനിധി മൈക്ക് ജോൺസണെ(51)(ലൂസിയാന)തിരഞ്ഞെടുത്തു. ആധുനിക ചരിത്രത്തിലെ ഏറ്റവും വിഘടിച്ച ഹൗസ് റിപ്പബ്ലിക്കൻ സമ്മേളനങ്ങളിലൊന്ന് ബുധനാഴ്ച ഒന്നിപ്പിക്കാൻ മൈക്ക് ജോൺസനു കഴിഞ്ഞു,

മക്കാർത്തിയുടെ ചരിത്രപരമായ പുറത്താക്കലിനുശേഷം സ്പീക്കർഷിപ്പ് നിറയ്ക്കാനുള്ള മൂന്നാഴ്ചത്തെ പ്രക്ഷുബ്ധതയും പലതവണ പരാജയപ്പെട്ട ശ്രമങ്ങളും അവസാനിപ്പിച്ച് ജോൺസണെ ഏകകണ്ഠമായ ഹൗസ് റിപ്പബ്ലിക്കൻ കോക്കസ് തിരഞ്ഞെടുത്തു. അടച്ച വാതിലുകൾക്ക് പിന്നിൽ രാത്രി വൈകി നടന്ന കോൺഫറൻസ് വോട്ടിനെത്തുടർന്ന് ചൊവ്വാഴ്ച ജോൺസണുമായി GOP ഒടുവിൽ ഒത്തുചേർന്നു.
ചേംബർ-വൈഡ് വോട്ടിൽ തന്റെ സഹ റിപ്പബ്ലിക്കൻമാരിൽ നിന്ന് കൂറുമാറ്റങ്ങൾ പ്രതീക്ഷിച്ചിരുന്നുവെങ്കിലും മുൻ സ്ഥാനാർത്ഥികളിൽ നിന്ന് വ്യത്യസ്തമായി, അദ്ദേഹത്തിന്റെ പാർട്ടിയിൽ നിന്നുള്ള സ്ഥാനാർത്ഥിത്വത്തിന് ഒരു കൂറുമാറ്റവും ഉണ്ടായില്ല.സ്പീക്കറാകാൻ ഏകദേശം 217 വോട്ടുകൾ ആവശ്യമാണെന്നിരിക്കെ 220 വോട്ടുകൾ നേടിയാണ് അദ്ദേഹം തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ടത്
അതേസമയം ന്യൂനപക്ഷ നേതാവ് ഹക്കീം ജെഫ്രീസിന് സഹ ഡെമോക്രാറ്റുകളിൽ നിന്ന് 209 വോട്ടുകൾ നേടാനായി.ചൊവ്വാഴ്‌ച വൈകിയാണ് ജോൺസൺ തന്റെ പാർട്ടിയുടെ നോമിനേഷൻ ലഭിച്ചത്. മുൻ പ്രസിഡന്റ് ട്രംപിൽ നിന്നും ജോൺസന് പിന്തുണ ലഭിച്ചു.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *