വോർസെസ്റ്റർ സ്റ്റേറ്റ് യൂണിവേഴ്സിറ്റിയിൽ വെടിവെപ്പിൽ ഒരാൾ മരിച്ചു, ഒരാൾക്ക് പരിക്കേറ്റു – പി പി ചെറിയാൻ

Spread the love

വോർസെസ്റ്റർ: ശനിയാഴ്ച പുലർച്ചെ വോർസെസ്റ്റർ സ്റ്റേറ്റ് യൂണിവേഴ്സിറ്റി കാമ്പസിലുണ്ടായ വെടിവെപ്പിൽ ഒരാൾ മരിക്കുകയും മറ്റൊരാൾക്ക് പരിക്കേൽക്കുകയും ചെയ്തു. പുലർച്ചെ 2.30 ന് ക്യാമ്പസ് പാർക്കിംഗ് ഗാർഗയ്ക്ക് സമീപം വെടിവയ്പ്പുണ്ടായത്.

“ഇരകളോ അക്രമികളെന്ന് സംശയിക്കുന്നവരോ വോർസെസ്റ്റർ സ്റ്റേറ്റ് യൂണിവേഴ്സിറ്റിയിലെ വിദ്യാർത്ഥികളല്ല,” വോർസെസ്റ്റർ കൗണ്ടി ഡിസ്ട്രിക്റ്റ് അറ്റോർണി ഓഫീസ് പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു.

വെടിവയ്പ്പ് വഴക്കിന്റെ ഭാഗമാണെന്നും വെടിവെപ്പ് സജീവമായ സാഹചര്യമല്ലെന്നും അന്വേഷണത്തിൽ സൂചന ലഭിച്ചതായി പോലീസ് പറഞ്ഞു. പരിക്കേറ്റ രണ്ടുപേരെയും യുമാസ് മെഡിക്കൽ സെന്ററിലേക്ക് മാറ്റി. ഒരാൾ മരിച്ചു, ഒരാൾ ഇപ്പോഴും ആശുപത്രിയിൽ ചികിത്സയിലാണ്. ഇവരുടെ ഐഡന്റിറ്റി പുറത്തുവിട്ടിട്ടില്ല.

“ഇതൊരു യാദൃശ്ചിക സംഭവമായി തോന്നുന്നില്ല,” വോർസെസ്റ്റർ കൗണ്ടി ഡിസ്ട്രിക്റ്റ് അറ്റോർണി ജോസഫ് എർലി ശനിയാഴ്ച ഒരു പത്രസമ്മേളനത്തിൽ പറഞ്ഞു. “ഈ ഘട്ടത്തിൽ ഞങ്ങൾക്ക് എന്താണ് ഉറപ്പിക്കാൻ കഴിയുക എന്നതിൽ നിന്ന് ഉൾപ്പെട്ട കക്ഷികൾക്ക് പരസ്പരം അറിയാമായിരുന്നു.”

സംഭവസ്ഥലത്തിന് സമീപം ഒരാളെ അറസ്റ്റ് ചെയ്തിട്ടുണ്ടെന്നും അതിക്രമിച്ച് കടക്കുന്നതിനും തോക്ക് കൈവശം വച്ചതിനും കേസെടുത്തിട്ടുണ്ടെന്നും പോലീസ് പറഞ്ഞു. വെടിവെപ്പിൽ പ്രതിയെന്ന് സംശയിക്കുന്നയാളാണെന്ന് പോലീസ് സ്ഥിരീകരിച്ചിട്ടില്ല. വെടിവെപ്പ് നടന്ന സ്ഥലം വിട്ട് ആൾ പോയെന്ന് നേരത്തെ പറഞ്ഞിരുന്നു.

ശനിയാഴ്ച രാവിലെ 9:30-ന് അൽപ്പം മുമ്പ് ഉത്തരവ് പിൻവലിക്കുന്നത് വരെ റസിഡൻസ് ഹാളുകളിൽ തുടരാൻ വിദ്യാർത്ഥികളോട് ആവശ്യപ്പെട്ടിരുന്നു. എന്നിരുന്നാലും, പോലീസ് പ്രവർത്തിക്കുന്ന പ്രദേശം ഒഴിവാക്കാൻ വിദ്യാർത്ഥികളോട് ആവശ്യപ്പെടുന്നു. ഇനിയൊരു അറിയിപ്പ് ഉണ്ടാകുന്നത് വരെ പാർക്കിംഗ് ലോട്ട് അടച്ചിരിക്കുന്നു.

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *