പലസ്തീൻ അമേരിക്കക്കാരും സഖ്യകക്ഷികളും ഷിക്കാഗോയിൽ വൻ പ്രതിഷേധ റാലി സംഘടിപ്പിച്ചു

Spread the love

ഷിക്കാഗോ – ഗാസയിൽ മരണസംഖ്യ ഉയരുമ്പോൾ,ഗാസയിൽ കുടുങ്ങിക്കിടക്കുന്ന 7,000-ത്തിലധികം ഫലസ്തീനികളെ കൊന്നൊടുക്കിയ ഇസ്രായേൽ ബോംബാക്രമണത്തിനെതിരെ ആയിരക്കണക്കിന് ഫലസ്തീൻ അമേരിക്കക്കാരും സഖ്യകക്ഷികളും പ്രതിഷേധവുമായി ഷിക്കാഗോ നഗരമധ്യത്തിൽ റാലി നടത്തി

ഒക്ടോബർ 28 ശനിയാഴ്ച, പ്രതിഷേധക്കാർ മിഷിഗണിലും വാക്കറിലും ഒത്തുകൂടി, നഗരത്തിലെ തെരുവുകളിലൂടെ മാർച്ച് നടത്തി.പ്രകടനത്തിൽ അയ്യായിരത്തോളം പേർ ഉൾപ്പെട്ടതായി ചിക്കാഗോ പോലീസ് പറഞ്ഞു .ഉച്ചയ്ക്ക് 2 മണിയോടെ 151 ഈസ്റ്റ് വാക്കർ ഡ്രൈവിൽ നിന്ന് പ്രകടനം ആരംഭിച്ചത്.ജനക്കൂട്ടം ലൂപ്പിലൂടെ സൗത്ത് ക്ലാർക്ക് സ്ട്രീറ്റിലേക്കും വെസ്റ്റ് ഐഡ ബി വെൽസ് ഡ്രൈവിലേക്കും വൈകുന്നേരം 5 മണിയോടെ എത്തി. തുടർന്നു പ്രതിഷേധ യോഗം ചേർന്നു.

വെടിനിർത്തൽ ഉണ്ടാകുന്നതുവരെ പ്രതിഷേധം തുടരുമെന്ന് പലസ്തീനിലെ ചിക്കാഗോ കോയലിഷൻ ഫോർ ജസ്റ്റിസ് അറിയിച്ചു.”എല്ലാവരും അവരുടെ കോൺഗ്രസുകാരനെ സമ്മർദ്ദത്തിലാക്കേണ്ടതുണ്ട്, ഞങ്ങൾക്ക് ഇപ്പോൾ വെടിനിർത്തൽ ആവശ്യമാണ്,” പലസ്തീനിലെ ചിക്കാഗോ കോയലിഷൻ ഫോർ ജസ്റ്റിസിൽ നിന്നുള്ള ദുനിയ അബുലബാൻ പറഞ്ഞു.

“ഞങ്ങളുടെ നികുതിദായകരുടെ ഡോളർ വിദേശത്തേക്ക് പോകുകയാണ്, സംഭവിക്കുന്ന വംശഹത്യ, ഞങ്ങൾ ഇത് ഇപ്പോൾ തടഞ്ഞില്ലെങ്കിൽ, ലക്ഷക്കണക്കിന് ആളുകൾ കൊല്ലപ്പെടും,” യുഎസിൽ നിന്നുള്ള ഹുസാം മരാജ്ദ പലസ്തീൻ കമ്മ്യൂണിറ്റി നെറ്റ്‌വർക്ക് പറഞ്ഞു.ഗാസയിൽ കൊല്ലപ്പെട്ടവരിൽ മൂവായിരത്തോളം പേർ കുട്ടികളാണെന്ന് പ്രതിഷേധത്തിന്റെ സംഘാടകർ പറയുന്നു. റാലിയിൽ ചിലർ ശവപ്പെട്ടികളും വഹിച്ചുകൊണ്ടാണ് പ്രിതിഷേധിച്ചത്‌

“എല്ലാവരും ദയവായി സംസാരിക്കുക. നിങ്ങൾക്ക് കഴിയുന്നതെന്തും ചെയ്യുക. നിങ്ങളുടെ ഇൻസ്റ്റാഗ്രാം സ്റ്റോറികളിൽ പോസ്റ്റുചെയ്യുന്നത് സാമൂഹിക ക്രമീകരണങ്ങളിലും ജോലിസ്ഥലത്തും സംസാരിക്കുന്നു,” അബുലബാൻ പറഞ്ഞു.
ഒക്‌ടോബർ 7 മുതൽ “പലസ്തീനിൽ ചിക്കാഗോ കോളിഷൻ ഫോർ ജസ്റ്റിസ് “ആതിഥേയത്വം വഹിക്കുന്ന ആറാമത്തെ പ്രതിഷേധമാണ് ശനിയാഴ്ചത്തെ റാലിയെന്ന് സംഘാടകർ അറിയിച്ചു.

Report :   പി.പി ചെറിയാൻ

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *