ഇസ്രായേലിലേക്കോ ഗാസയിലേക്കോ സൈനികരെ അയയ്ക്കാൻ യുഎസിന് ഉദ്ദേശ്യമില്ലെന്ന് ഹാരിസ്

Spread the love

വാഷിംഗ്‌ടൺ ഡി സി : വിശാലമായ പ്രാദേശിക സംഘട്ടനത്തെക്കുറിച്ചുള്ള ആശങ്കകൾക്കിടയിൽ അമേരിക്കൻ സൈനികരെ ഇസ്രായേലിലേക്കോ ഗാസയിലേക്കോ അയയ്ക്കാൻ യുഎസിന് “തീർച്ചയായും ഉദ്ദേശ്യമില്ലെന്ന്” വൈസ് പ്രസിഡന്റ് കമല ഹാരിസ് ഒരു അഭിമുഖത്തിൽ പറഞ്ഞു.

“ഇസ്രായേലിലേക്കോ ഗാസയിലേക്കോ യുദ്ധസേനയെ അയയ്ക്കാൻ ഞങ്ങൾക്ക് യാതൊരു ഉദ്ദേശവുമില്ല, പദ്ധതികളൊന്നുമില്ല,” ഹാരിസ് ഞായറാഴ്ച സംപ്രേഷണം ചെയ്ത സിബിഎസിന്റെ “60 മിനിറ്റ്” ന് നൽകിയ അഭിമുഖത്തിൽ പറഞ്ഞു.

മിഡിൽ ഈസ്റ്റ് പ്രതിസന്ധിയെക്കുറിച്ചുള്ള ബ്രീഫിംഗുകളിലും ഫോൺ കോളുകളിലും ഉൾപ്പെടുത്തിയിട്ടുള്ള ഹാരിസ്, സ്വയം പ്രതിരോധിക്കാനുള്ള ഇസ്രായേലിന്റെ അവകാശത്തെ പിന്തുണയ്ക്കുന്നു, അതേസമയം സിവിലിയൻമാരുടെ സംരക്ഷണത്തിനും ആഹ്വാനം ചെയ്യുന്നു.

കണക്കുകൾ പ്രകാരം, കുറഞ്ഞത് 1,400 ഇസ്രായേലികളെങ്കിലും മരിച്ചു. ഇസ്രയേലിന് ഒരു ചോദ്യവുമില്ലാതെ സ്വയം പ്രതിരോധിക്കാൻ അവകാശമുണ്ട്, ”അവർ പറഞ്ഞു. “അങ്ങനെ പറഞ്ഞാൽ, ഹമാസും ഫലസ്തീനിയും തമ്മിൽ ഒരു സംഘർഷവും ഉണ്ടാകാതിരിക്കേണ്ടത് വളരെ പ്രധാനമാണ്. പലസ്തീനികൾ സുരക്ഷിതത്വത്തിന്റെയും സുരക്ഷിതത്വത്തിന്റെയും സ്വയം നിർണ്ണയാവകാശത്തിന്റെയും അന്തസ്സിന്റെയും തുല്യ അളവുകൾ അർഹിക്കുന്നു, യുദ്ധ നിയമങ്ങൾ പാലിക്കേണ്ടതുണ്ടെന്നും മാനുഷിക സഹായം ഒഴുകുന്നുണ്ടെന്നും ഞങ്ങൾ വളരെ വ്യക്തമായി പറഞ്ഞിട്ടുണ്ട്.

ഗാസയ്ക്ക് പുറത്ത് പടരുന്ന സംഘർഷത്തെക്കുറിച്ചുള്ള ആശങ്കകൾക്കിടയിൽ, ഹാരിസ് ഇറാനോട് ഇടപെടരുതെന്ന ബൈഡന്റെ മുന്നറിയിപ്പും ആവർത്തിച്ചു.

Report :  P.P.Cherian BSc, ARRT(R)

Freelance Reporter

 

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *