അയോവ വോട്ടെടുപ്പിൽ ട്രംപിന് ലീഡ്, നിക്കി ഹേലി ഡിസാന്റിസിനു ഒപ്പം – പി പി ചെറിയാൻ

Spread the love

വാഷിംഗ്‌ടൺ ഡി സി :ഒക്ടോബര് 30 തിങ്കളാഴ്ച പുറത്തുവിട്ട എൻബിസി ന്യൂസ്/ഡെസ് മോയിൻസ് രജിസ്റ്റർ/മീഡിയകോം വോട്ടെടുപ്പ് പ്രകാരം, അയോവയിൽ ഡൊണാൾഡ് ട്രംപ് കമാൻഡിംഗ് ലീഡ് തുടരുമ്പോൾ നിക്കി ഹേലി റോൺ ഡിസാന്റിസുമായി റിപ്പബ്ലിക്കൻ ഫീൽഡിൽ രണ്ടാം സ്ഥാനത്തേക്ക് ഉയർന്നു.

സാധ്യതയുള്ള റിപ്പബ്ലിക്കൻ കോക്കസ്‌ഗോർമാരിൽ 43 ശതമാനം പേരും മുൻ പ്രസിഡന്റിനെ തങ്ങളുടെ ആദ്യ ചോയ്‌സ് സ്ഥാനാർത്ഥിയായി തിരഞ്ഞെടുത്തു, ഓഗസ്റ്റ് ഡെസ് മോയിൻസ് രജിസ്റ്റർ/എൻബിസി ന്യൂസ്/മീഡിയകോം അയോവ പോൾ മുതൽ നാല് ശതമാനം പോയിന്റ് വർധിച്ച 27 പോയിന്റ് ലീഡ് അദ്ദേഹത്തിന് നൽകി.

മുൻ യു.എൻ അംബാസഡർ ഹേലി, ഓഗസ്റ്റ് മുതൽ 10 ശതമാനം പോയിന്റ് ഉയർന്ന്, ഫ്ലോറിഡ ഗവർണർ ഡിസാന്റിസ്, മൂന്ന് ശതമാനം പോയിന്റ് കുറഞ്ഞു, മൂന്നാം റിപ്പബ്ലിക്കൻ സംവാദത്തിന് ഏകദേശം ഒരാഴ്ച മുമ്പ് പുറത്തിറക്കിയ വോട്ടെടുപ്പിൽ ഇരുവരേയും ട്രംപ് 16 ശതമാനം പിന്നിലാക്കി. സെനറ്റർ ടിം സ്കോട്ട് (ആർ-എസ്‌സി) 7 ശതമാനവും മുൻ ന്യൂജേഴ്‌സി ഗവർണർ ക്രിസ് ക്രിസ്റ്റിയും സംരംഭകൻ വിവേക് രാമസ്വാമിയും 4 ശതമാനവുമായി തൊട്ടുപിന്നിൽ.

മുൻ പ്രസിഡന്റ് അഭിമുഖീകരിക്കുന്ന നിയമപരമായ വെല്ലുവിളികൾക്കിടയിലും പ്രസിഡന്റ് ജോ ബൈഡനെതിരെ പൊതുതെരഞ്ഞെടുപ്പിൽ ട്രംപിന് വിജയിക്കാൻ കഴിയുമെന്ന് 65 ശതമാനം കോക്കസ് ഗോർമാരും വിശ്വസിക്കുന്നു – 32 ശതമാനം പേർ ബൈഡനെ തോൽപ്പിക്കുന്നത് അസാധ്യമാണെന്ന് അഭിപ്രായപ്പെടുന്നു.

ജനുവരി 6 ലെ കലാപത്തിൽ പങ്കാളിയായത്, 2020 ലെ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് അട്ടിമറിക്കാനുള്ള അദ്ദേഹത്തിന്റെ ശ്രമങ്ങൾ, രഹസ്യ രേഖകൾ തെറ്റായി കൈകാര്യം ചെയ്തുവെന്ന ആരോപണങ്ങൾ, ഒരു പോൺ താരത്തിന് പണം നൽകിയതുമായുള്ള ബന്ധം എന്നിവയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് നാല് ക്രിമിനൽ കേസുകളിലാണ് ട്രംപ് കുറ്റാരോപണം നേരിടുന്നത്.

ജനുവരി 15 ലെ കോക്കസുകളിൽ താൻ വിജയിക്കുമെന്ന് ട്രംപ് പ്രവചിച്ചു, “തീർച്ചയായും ഞങ്ങൾ അയോവ വിജയിക്കുമെന്ന് ഞാൻ പറഞ്ഞുകൊണ്ട് ചുറ്റിനടക്കുന്നു. നിങ്ങൾക്ക് അത് ഊഹിക്കാൻ കഴിയില്ലെന്ന് എന്റെ ആളുകൾ പറഞ്ഞു.

404 സാധ്യതയുള്ള റിപ്പബ്ലിക്കൻ കോക്കസ്ഗോയർമാരുടെ വോട്ടെടുപ്പ് ഒക്ടോബർ 22-26 തീയതികളിൽ നടത്തപ്പെട്ടത്.

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *