നിയമവിരുദ്ധമായി യുഎസിലേക്ക് കടക്കുന്ന ഇന്ത്യക്കാരുടെ എണ്ണത്തിൽ റെക്കോർഡ് വർധന : പി പി ചെറിയാൻ

Spread the love

ന്യൂയോർക്ക്, ന്യൂയോർക്ക് – യുഎസിലെ തെക്കൻ അതിർത്തി വഴി യുഎസിലേക്ക് കടക്കുന്ന ഇന്ത്യൻ നിയമവിരുദ്ധരുടെ എണ്ണത്തിൽ ഗണ്യമായ വർധന. സമീപകാല ഫെഡറൽ സ്ഥിതിവിവരക്കണക്കുകൾ പ്രകാരം കഴിഞ്ഞ വർഷം മാത്രം ഏകദേശം 42,000 വ്യക്തികളെ അതിർത്തിയിൽ തടഞ്ഞുവെന്ന് ദി വാൾ സ്ട്രീറ്റ് ജേണൽ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യുന്നു.

യുഎസ് കസ്റ്റംസ് ആൻഡ് ബോർഡർ പ്രൊട്ടക്ഷൻ കഴിഞ്ഞ മാസം ഈ കണക്ക് വെളിപ്പെടുത്തി, ഇന്ത്യൻ ക്രോസിംഗുകൾ ഇതിനകം റെക്കോർഡ് ഉയരത്തിൽ എത്തിയ മുൻ വർഷത്തെ ഇതേ കാലയളവിനെ അപേക്ഷിച്ച് ഇത് ഇരട്ടിയിലേറെയാണെന്ന് വെളിപ്പെടുത്തി. സാമ്പത്തിക വർഷത്തിലെ മൊത്തം കുടിയേറ്റക്കാരുടെ എണ്ണം 2.48 ദശലക്ഷമായി ഉയർന്നു, 2022 ൽ ഇത് 2.38 ദശലക്ഷമായി ഉയർന്നു,

2019 ഫെബ്രുവരിക്കും 2023 മാർച്ചിനും ഇടയിൽ 1.49 ലക്ഷം (149,000) ഇന്ത്യക്കാർ യുഎസിലേക്ക് അനധികൃതമായി പ്രവേശിക്കാൻ ശ്രമിക്കുന്നതിനിടെ തടവിലാക്കിയതായി യുഎസ് കസ്റ്റംസ് ആൻഡ് ബോർഡർ പ്രൊട്ടക്ഷൻ ഡാറ്റ വെളിപ്പെടുത്തുന്നു. മാത്രമല്ല, ഈ രൂക്ഷമായ പ്രശ്‌നത്തിനിടയിൽ, 1,600-ലധികം ആളുകൾ കൂടി വടക്കൻ അതിർത്തി കടന്നു, മുൻ മൂന്ന് വർഷങ്ങളെ അപേക്ഷിച്ച് നാലിരട്ടി വർദ്ധനവ്.

ഇന്ത്യൻ കുടിയേറ്റക്കാരിൽ പലരും സാമ്പത്തിക കാരണങ്ങളാൽ രാജ്യത്ത് പ്രവേശിക്കുന്നു, അവർക്ക് അഭയത്തിന് അർഹതയില്ലെങ്കിലും. സമാനമായ മാർഗങ്ങളിലൂടെ യുഎസിൽ വിജയകരമായി തൊഴിൽ കണ്ടെത്തിയ മറ്റ് ഇന്ത്യക്കാരുടെ സ്വാധീനമാണ് ഈ കുടിയേറ്റക്കാരെ പ്രചോദിപ്പിക്കുന്ന ഒരു പ്രധാന ഘടകം.

ഈ വ്യക്തികൾ പലപ്പോഴും “കഴുത പറക്കൽ” എന്നറിയപ്പെടുന്ന ഒരു രീതി അവലംബിക്കുന്ന കടത്തുകാരാൽ ആകർഷിക്കപ്പെടുന്നു, “ഒരു പ്രദേശത്ത് നിന്ന് മറ്റൊരിടത്തേക്ക് ചാടുക” എന്നർത്ഥമുള്ള ഒരു പഞ്ചാബി പഴഞ്ചൊല്ലിൽ നിന്ന് ഉരുത്തിരിഞ്ഞ ഒരു പദമാണിത്. ഈ തന്ത്രം ഇമിഗ്രേഷൻ പഴുതുകൾ മുതലെടുക്കുന്നു, ഒരു വിദേശ രാജ്യത്തേക്ക് പ്രവേശനം നേടുന്നതിന് മുമ്പ് വിവിധ രാജ്യങ്ങളിൽ ഒന്നിലധികം സ്റ്റോപ്പുകൾ ഉൾപ്പെടുന്നു.

യുണൈറ്റഡ് സ്റ്റേറ്റ്സിലെത്താൻ പുരുഷന്മാരും സ്ത്രീകളും വ്യത്യസ്ത വഴികളിലൂടെ സഞ്ചരിക്കുന്നതായി കാണിക്കുന്ന വീഡിയോകൾ വിവിധ സോഷ്യൽ മീഡിയ പ്ലാറ്റ്‌ഫോമുകളിൽ അവതരിപ്പിച്ചിട്ടുണ്ട്, ഏറ്റവും അപകടകരമായ ഒന്ന് ഡാരിയൻ കാടാണ് – പനാമയ്ക്കും കൊളംബിയയ്ക്കും ഇടയിലുള്ള അപകടകരമായ 66 മൈൽ പാത മധ്യ അമേരിക്കയിലേക്കും യുണൈറ്റഡ് സ്റ്റേറ്റ്സിലേക്കും നയിക്കുന്നു. വിഷലിപ്തമായ വന്യജീവികൾക്കും വഞ്ചനാപരമായ ഭൂപ്രദേശത്തിനും വെല്ലുവിളി നിറഞ്ഞ നാവിഗേഷനും പേരുകേട്ട ഇത് ആഗോളതലത്തിൽ ഏറ്റവും അപകടകരമായ കുടിയേറ്റ റൂട്ടുകളിലൊന്നായി കണക്കാക്കപ്പെടുന്നു.

മുൻകാലങ്ങളിൽ, കാനഡയുമായുള്ള അതിർത്തിയേക്കാൾ മെക്സിക്കോയുമായുള്ള അതിർത്തിയിലൂടെ യുഎസിലേക്ക് പ്രവേശിക്കുന്നതിനെയാണ് ഇന്ത്യൻ നിയമവിരുദ്ധർ അനുകൂലിച്ചിരുന്നത്. എന്നിരുന്നാലും, യുഎസ്-മെക്‌സിക്കോ അതിർത്തിയിലെ അറസ്റ്റുകളുടെ എണ്ണം സെപ്റ്റംബറിൽ യുഎസ്-കാനഡ അതിർത്തിയിലുള്ളവരുമായി അടുത്ത് യോജിച്ചു, ആകെ 3,862. ഈ അനധികൃത കുടിയേറ്റക്കാരിൽ പലരും, അവരിൽ ഭൂരിഭാഗവും ഗുജറാത്തിൽ നിന്നുള്ളവരാണെന്ന് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യപ്പെടുന്നു, ഒന്നുകിൽ കാനഡയിൽ സ്ഥിരതാമസമാക്കിയവരോ അല്ലെങ്കിൽ അമേരിക്കയിൽ പ്രവേശിക്കാനുള്ള അവസരത്തിനായി കാത്തിരിക്കുന്നവരോ ആണ്.

വാൾ സ്ട്രീറ്റ് ജേണൽ പറയുന്നതനുസരിച്ച്, നുഴഞ്ഞുകയറ്റക്കാരുടെ കാര്യത്തിൽ ആഗോളതലത്തിൽ മെക്‌സിക്കോ ഒന്നാം സ്ഥാനത്താണ്, 21 ലക്ഷം (2.1 ദശലക്ഷം) വ്യക്തികൾ, ഹോണ്ടുറാസ് (6.42 ലക്ഷം), ഗ്വാട്ടിമാല (6.37 ലക്ഷം), ക്യൂബ (4.06 ലക്ഷം), വെനസ്വേല (3.23). ലക്ഷം).

 

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *