23 സാമ്പത്തിക വർഷം ആപ്പിളിന്റെ ഇന്ത്യയിലെ വരുമാനം 50,000 കോടി രൂപ, ടിം കുക്ക് : പി പി ചെറിയാൻ

Spread the love

കുപ്പർട്ടിനോ,(കാലിഫോർണിയ ) :  സെപ്റ്റംബർ പാദത്തിൽ ആപ്പിൾ ഇന്ത്യയിൽ എക്കാലത്തെയും മികച്ച വരുമാന റെക്കോർഡ് കൈവരിച്ചതായി സിഇഒ ടിം കുക്ക് പറഞ്ഞു, “23 സാമ്പത്തിക വർഷത്തിൽ ആപ്പിളിന്റെ ഇന്ത്യയിലെ വരുമാനം ഏകദേശം 50,000 കോടി രൂപയിലെത്തി, വിൽപ്പന 48 ശതമാനം വർധിച്ച് 49,321 കോടി രൂപയായും അറ്റാദായം 76 ശതമാനം ഉയർന്ന് 2,229 കോടി രൂപയായും എത്തി.

പുതിയ ഐഫോൺ 15 സീരീസ് വിൽപ്പന ആരംഭിച്ച ജൂലൈ-സെപ്റ്റംബർ പാദത്തിൽ ഐഫോൺ നിർമ്മാതാവ് ഇന്ത്യയിൽ വളരെ ശക്തമായ ഇരട്ട അക്കത്തിൽ എത്തിച്ചേർന്നു

ബ്രസീൽ, കാനഡ, ഫ്രാൻസ്, ഇന്തോനേഷ്യ, മെക്‌സിക്കോ, ഫിലിപ്പീൻസ്, സൗദി അറേബ്യ, തുർക്കി, യുഎഇ, വിയറ്റ്‌നാം തുടങ്ങി നിരവധി രാജ്യങ്ങളിൽ സെപ്തംബർ പാദത്തിലെ റെക്കോർഡും ഇന്ത്യയിലും ഞങ്ങൾ എക്കാലത്തെയും മികച്ച വരുമാന റെക്കോർഡ് നേടിയതായി കുക്ക് പറഞ്ഞു. .

ഇന്ത്യയിലെ വിൽപന സംബന്ധിച്ച ഒരു അനലിസ്റ്റിന്റെ ചോദ്യത്തിന് മറുപടിയായി, ഇന്ത്യ “അവർക്ക് അവിശ്വസനീയമാംവിധം ആവേശകരമായ വിപണിയാണെന്നും കമ്പനിയെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം ഒരു പ്രധാന ശ്രദ്ധാകേന്ദ്രമാണെന്നും” കുക്ക് പറഞ്ഞു. ഞങ്ങൾ അവിടെ രണ്ട് റീട്ടെയിൽ സ്റ്റോറുകൾ സ്ഥാപിച്ചു, അവ ഞങ്ങൾ പ്രതീക്ഷിച്ചതിലും മികച്ച രീതിയിൽ പ്രവർത്തിക്കുന്നു.

ഈ വർഷം മൂന്നാം പാദത്തിൽ (ജൂലൈ-സെപ്റ്റംബർ കാലയളവിൽ) 2.5 ദശലക്ഷം യൂണിറ്റുകൾ കടന്ന് കമ്പനി ഇന്ത്യയിൽ എക്കാലത്തെയും ഉയർന്ന ത്രൈമാസ കയറ്റുമതി രേഖപ്പെടുത്തി.

വളർന്നുവരുന്ന വിപണികളിലെ ശക്തിയാൽ നയിക്കപ്പെടുന്ന ഐഫോണിൽ കമ്പനി സെപ്തംബർ പാദത്തിലെ റെക്കോർഡിലെത്തിയതായി ആപ്പിളിലെ സീനിയർ വൈസ് പ്രസിഡന്റും ചീഫ് ഫിനാൻഷ്യൽ ഓഫീസറുമായ ലൂക്കാ മേസ്ത്രി പറഞ്ഞു.

“ഇന്ത്യയിലെ പുതിയ ആപ്പിൾ റീട്ടെയിൽ സ്റ്റോറുകൾക്കൊപ്പം വിയറ്റ്നാമിലെയും ചിലിയിലെയും ഓൺലൈൻ സ്റ്റോറുകളിലേക്ക് ഞങ്ങൾ ഞങ്ങളുടെ നേരിട്ടുള്ള സാന്നിധ്യം വിപുലീകരിക്കുകയാണ്,” അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *