സ്വവർഗ ദമ്പതികളെ വൈദീകർക്കു ആശീർവധിക്കാം വത്തിക്കാന്റെ സുപ്രധാന വിധി – പി പി ചെറിയാൻ

Spread the love

വത്തിക്കാൻ സിറ്റി : സ്വവർഗ ദമ്പതികളെ വൈദീകർക്കു അനുഗ്രഹിക്കാൻ അനുമതി നൽകുന്ന സുപ്രധാന വിധി വത്തിക്കാൻ അംഗീകരിച്ചു. സാധാരണ സഭാ ആചാരങ്ങളുടെയും ആരാധനാക്രമങ്ങളുടെയും ഭാഗമല്ലാത്തിടത്തോളം കാലം റോമൻ കത്തോലിക്കാ പുരോഹിതന്മാർക്ക് സ്വവർഗ ദമ്പതികൾക്ക് അനുഗ്രഹം നൽകാമെന്ന് ഫ്രാൻസിസ് മാർപാപ്പ തിങ്കളാഴ്ച അംഗീകരിച്ച സുപ്രധാന വിധിയിൽ പറഞ്ഞു.തിങ്കളാഴ്ച്ച ഫെർണാണ്ടസിനും മറ്റൊരു ഡോക്ട്രിനൽ ഓഫീസ് ഉദ്യോഗസ്ഥനുമൊപ്പമുള്ള ഒരു സ്വകാര്യ സദസ്സിൽ വച്ച് വത്തിക്കാനിലെ വിശ്വാസ പ്രമാണത്തിനായുള്ള ഡിക്കാസ്റ്ററി മേധാവി കർദ്ദിനാൾ വിക്ടർ മാനുവൽ ഫെർണാണ്ടസ് ഈ വിധിയിൽ ഒപ്പുവച്ചു.

,2021-ൽ അതേ ബോഡി പുറപ്പെടുവിച്ച പ്രഖ്യാപനം ഫലപ്രദമായി മാറ്റിമറിച്ച വത്തിക്കാനിലെ ഡോക്ട്രിനൽ ഓഫീസിൽ നിന്നുള്ള ഒരു രേഖ, അത്തരം അനുഗ്രഹങ്ങൾ ക്രമരഹിതമായ സാഹചര്യങ്ങളെ നിയമാനുസൃതമാക്കുകയില്ലെന്നും എന്നാൽ ദൈവം എല്ലാവരെയും സ്വാഗതം ചെയ്യുന്നു എന്നതിന്റെ അടയാളമാണെന്നും പറഞ്ഞു.
ഭിന്നലിംഗ വിവാഹമെന്ന കൂദാശയുമായി ഇതിനെ ഒരു തരത്തിലും ആശയക്കുഴപ്പത്തിലാക്കരുത്, അത് കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

പുരോഹിതന്മാർ ഓരോ കേസിന്റെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ തീരുമാനമെടുക്കണമെന്നും “ലളിതമായ അനുഗ്രഹത്തിലൂടെ ദൈവത്തിന്റെ സഹായം തേടുന്ന എല്ലാ സാഹചര്യങ്ങളിലും ആളുകളുമായുള്ള സഭയുടെ അടുപ്പം തടയുകയോ നിരോധിക്കുകയോ ചെയ്യരുത്” എന്ന് അതിൽ പറയുന്നു.
വത്തിക്കാനിൽ നടന്ന ബിഷപ്പുമാരുടെ സിനഡിന്റെ തുടക്കത്തിൽ അഞ്ച് യാഥാസ്ഥിതിക കർദ്ദിനാൾമാർ ഉന്നയിച്ച ചോദ്യങ്ങൾക്ക് മറുപടിയായി ഒക്ടോബറിൽ ഒരു ഔദ്യോഗിക മാറ്റം പ്രവർത്തനത്തിലുണ്ടെന്ന് മാർപ്പാപ്പ സൂചിപ്പിച്ചിരുന്നു

ഒക്ടോബറിലെ പ്രതികരണം കൂടുതൽ സൂക്ഷ്മമായതാണെങ്കിലും, തിങ്കളാഴ്ചത്തെ എട്ട് പേജുള്ള രേഖ, അതിന്റെ ഉപശീർഷകമായ “ആശീർവാദങ്ങളുടെ പാസ്റ്ററൽ അർത്ഥത്തിൽ”, നിർദ്ദിഷ്ട സാഹചര്യങ്ങൾ വിശദീകരിച്ചു. 11-പോയിന്റ് വിഭാഗത്തിന്റെ തലക്കെട്ട് “അനിയന്ത്രിതമായ സാഹചര്യങ്ങളിൽ ദമ്പതികളുടെയും ഒരേ ലിംഗത്തിലുള്ള ദമ്പതികളുടെയും അനുഗ്രഹങ്ങൾ”.

സ്വവർഗാനുരാഗം പാപമല്ലെന്നും സ്വവർഗ ലൈംഗീകത പാപമാണെന്നും സഭ പഠിപ്പിക്കുന്നു. 2013-ൽ തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ടതിനുശേഷം, 1.35 ബില്യണിലധികം അംഗങ്ങളുള്ള സഭയെ ധാർമ്മിക സിദ്ധാന്തങ്ങൾ മാറ്റാതെ എൽജിബിടി ആളുകൾക്ക് കൂടുതൽ സ്വാഗതം ചെയ്യാൻ ഫ്രാൻസിസ് മാർപാപ്പ ശ്രമിക്കുന്നു

എൽജിബിടി കമ്മ്യൂണിറ്റിയെ ശുശ്രൂഷിക്കുന്ന പ്രമുഖ അമേരിക്കൻ ജെസ്യൂട്ട് വൈദികനായ ഫാദർ ജെയിംസ് മാർട്ടിൻ ഈ രേഖയെ “സഭയുടെ ശുശ്രൂഷയിലെ ഒരു പ്രധാന മുന്നേറ്റം” എന്ന് വിശേഷിപ്പിച്ചു.

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *