ന്യൂയോർക്ക് ടൈംസിന് കോടതി ഫീസായി ഏകദേശം 400,000 ഡോളർ ട്രംപ് നൽകണമെന്ന് ജഡ്ജി

Spread the love

ന്യൂയോർക്ക് : 2018 ലെ പുലിറ്റ്‌സർ സമ്മാനം നേടിയ തന്റെ കുടുംബത്തിന്റെ സമ്പത്തിനെക്കുറിച്ചും നികുതി സമ്പ്രദായങ്ങളെക്കുറിച്ചും മുൻ പ്രസിഡന്റ് ഡൊണാൾഡ് ട്രംപ് ന്യൂയോർക്ക് ടൈംസിനും മൂന്ന് അന്വേഷണ റിപ്പോർട്ടർമാർക്കും എതിരെ ഫയൽ ചെയ്ത കേസ് കോടതി തള്ളിക്കളയുകയും ഏകദേശം 400,000 ഡോളർ നിയമ ഫീസ് അടയ്ക്കാൻ ന്യൂയോർക്ക് ജഡ്ജി റോബർട്ട് റീഡ് ഉത്തരവിടുകയും ചെയ്തു .

മാധ്യമപ്രവർത്തകരെ നിശ്ശബ്ദരാക്കാൻ ശ്രമിക്കുന്ന നീതിന്യായ വ്യവസ്ഥയെ ദുരുപയോഗം ചെയ്യാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നവർക്ക് കോടതി ഒരു സന്ദേശം അയച്ചിട്ടുണ്ട്,”ന്യൂയോർക്ക് ടൈംസിന് വേണ്ടി റോഡ്‌സ് ഹാ പറഞ്ഞു.

2021-ൽ ഫയൽ ചെയ്ത ഡൊണാൾഡ് ട്രംപിന്റെ വ്യവഹാരത്തിൽ 100 മില്യൺ ഡോളർ നഷ്ടപരിഹാരം ആവശ്യപ്പെട്ട ഡൊണാൾഡ് ട്രംപ്, മേരി ട്രംപും ടൈംസും റിപ്പോർട്ടർമാരും തനിക്കെതിരായ “വ്യക്തിപരമായ പകപോക്കലിന് പ്രേരിപ്പിച്ചതായി ആരോപിച്ചു. “സ്വന്തം നേട്ടത്തിനായി അവർ ചൂഷണം ചെയ്ത രഹസ്യാത്മകവും വളരെ സെൻസിറ്റീവായതുമായ രേഖകൾ നേടുന്നതിനുള്ള ഒരു ഗൂഢാലോചനയിൽ” അവർ ഏർപ്പെട്ടതായി അദ്ദേഹം ആരോപിച്ചു.

കുടുംബ ഗോത്രപിതാവായ ഫ്രെഡ് ട്രംപിന്റെ എസ്റ്റേറ്റുമായി ബന്ധപ്പെട്ട തർക്കത്തിൽ തനിക്ക് ലഭിച്ച രേഖകൾ വെളിപ്പെടുത്തുന്നതിൽ നിന്ന് മേരിയുടെ മുൻകൂർ സെറ്റിൽമെന്റ് കരാർ വിലക്കിയതായി റിപ്പോർട്ടർമാർക്ക് അറിയാമെന്ന് അദ്ദേഹം അവകാശപ്പെട്ടു.
പത്രവും റിപ്പോർട്ടർമാരായ സൂസൻ ക്രെയ്ഗ്, ഡേവിഡ് ബാർസ്റ്റോ, റസ്സൽ ബ്യൂട്ടനർ എന്നിവരെ മെയ് മാസത്തിൽ കേസിൽ നിന്ന് ഒഴിവാക്കി. റിപ്പോർട്ടർമാർക്ക് നികുതി രേഖകൾ നൽകി മുൻകൂർ സെറ്റിൽമെന്റ് കരാർ ലംഘിച്ചുവെന്ന് വേർപിരിഞ്ഞ മരുമകൾ മേരി ട്രംപിനെതിരായ ട്രംപിന്റെ അവകാശവാദം ഇപ്പോഴും നിലനിൽക്കുന്നുണ്ട്.

കേസിലെ “പ്രശ്നങ്ങളുടെ സങ്കീർണ്ണതയും” മറ്റ് ഘടകങ്ങളും കണക്കിലെടുക്കുമ്പോൾ, ഡൊണാൾഡ് ട്രംപ് ടൈംസിന് വേണ്ടി അഭിഭാഷകർക്കും റിപ്പോർട്ടർമാർക്കും മൊത്തം 392,638 ഡോളർ നിയമ ഫീ ആയി നൽകുന്നത് ന്യായമാണ് ജഡ്ജി റോബർട്ട് റീഡ് പറഞ്ഞു.

സംസ്ഥാനത്തിന്റെ പുതുതായി ഭേദഗതി ചെയ്ത SLAPP വിരുദ്ധ നിയമം പത്രസ്വാതന്ത്ര്യം സംരക്ഷിക്കുന്നതിനുള്ള ശക്തമായ ശക്തിയാകുമെന്ന് ഇന്നത്തെ തീരുമാനം കാണിക്കുന്നു,” വിമർശകരെ നിശബ്ദമാക്കാൻ രൂപകൽപ്പന ചെയ്ത അടിസ്ഥാനരഹിതമായ വ്യവഹാരങ്ങളെ തടയുന്ന ന്യൂയോർക്ക് നിയമത്തെ പരാമർശിച്ച് ടൈംസ് വക്താവ് ഡാനിയേൽ റോഡ്‌സ് ഹാ പറഞ്ഞു. അത്തരം വ്യവഹാരങ്ങളെ SLAPP അല്ലെങ്കിൽ പൊതു പങ്കാളിത്തത്തിനെതിരായ തന്ത്രപരമായ വ്യവഹാരങ്ങൾ എന്നാണ് അറിയപ്പെടുന്നത്.

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *