ബാഗ്ദാദിൽ യുഎസ് ഡ്രോൺ ആക്രമണത്തിൽ ഇറാൻ പിന്തുണയുള്ള മുതിർന്ന സൈനിക നേതാവിനെ വധിച്ചതായി പെന്റഗണ്‍

Spread the love

വാഷിംഗ് ഡി സി : ബാഗ്ദാദിൽ യുഎസ് ഡ്രോൺ ആക്രമണത്തിൽ ഇറാൻ പിന്തുണയുള്ള മുതിർന്ന സൈനിക നേതാവ് കൊല്ലപ്പെട്ടു.ഇറാഖിലെയും സിറിയയിലെയും യുഎസ് സൈനികർക്കെതിരെ അടുത്തിടെ നടന്ന ഡസൻ കണക്കിന് ആക്രമണങ്ങൾക്ക് ഉത്തരവാദികളായ ഇറാൻ പിന്തുണയുള്ള മിലിഷ്യ ഗ്രൂപ്പിലെ മുതിർന്ന നേതാവിനെ യുഎസ് സൈന്യം വധിച്ചതായി പെൻ്റഗൺ ബുധനാഴ്ച പ്രഖ്യാപിച്ചു.

കിഴക്കൻ ബാഗ്ദാദിലെ കതൈബ് ഹിസ്ബുള്ള നേതാവിന് നേരെയുള്ള ഡ്രോൺ ആക്രമണം, ജോർദാനിലെ ടവർ 22 ലെ ഒരു ചെറിയ ഔട്ട്‌പോസ്റ്റിൽ ജനുവരി 28 ന് ഡ്രോൺ ആക്രമണം നടത്തിയതിന് ബിഡൻ ഭരണകൂടത്തിൻ്റെ മൾട്ടി-ഫേസ് പ്രതികാരത്തിൻ്റെ ഭാഗമാണ്, ഇത് മൂന്ന് യുഎസ് സൈനികർ കൊല്ലപ്പെടുകയും ഡസൻ പേർക്ക് പരിക്കേൽക്കുകയും ചെയ്തു. പെൻ്റഗൺ.

ആക്രമണത്തിൽ കൊല്ലപ്പെട്ട കതൈബ് ഹിസ്ബുള്ള കമാൻഡർ “മേഖലയിലെ യുഎസ് സേനയ്‌ക്കെതിരായ ആക്രമണങ്ങൾ നേരിട്ട് ആസൂത്രണം ചെയ്യുന്നതിനും അതിൽ പങ്കെടുക്കുന്നതിനും” ഉത്തരവാദിയാണെന്ന് യുഎസ് സെൻട്രൽ കമാൻഡിൻ്റെ പ്രസ്താവനയിൽ പറയുന്നു. സിവിലിയൻ നാശനഷ്ടങ്ങളുടെ സൂചനകളോ കൊളാറ്ററൽ നാശനഷ്ടങ്ങളോ ഇല്ലെന്നും പ്രസ്താവനയിൽ പറയുന്നു.

“നമ്മുടെ ജനങ്ങളെ സംരക്ഷിക്കാൻ ആവശ്യമായ നടപടികൾ അമേരിക്ക തുടരും. ഞങ്ങളുടെ സേനയുടെ സുരക്ഷയെ ഭീഷണിപ്പെടുത്തുന്ന എല്ലാവരെയും ഉത്തരവാദികളാക്കാൻ ഞങ്ങൾ മടിക്കില്ല,” പ്രസ്താവനയിൽ പറയുന്നു. ബുധനാഴ്ച മൂന്ന് അംഗങ്ങൾ കൊല്ലപ്പെട്ടതായും അവരിൽ ഒരാൾ കതൈബ് ഹിസ്ബുള്ളയുടെ സിറിയ ഓപ്പറേഷൻസ് മേധാവി വിസാം മുഹമ്മദ് “അബൂബക്കർ” അൽ-സാദിയാണെന്നും റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യുന്നു.

ഇറാൻ്റെ പിന്തുണയുള്ള മിലിഷിയകൾക്കെതിരായ പ്രതികാര ആക്രമണം അവസാനിച്ചതായി യുഎസ് പറഞ്ഞിട്ടില്ല, ഇറാൻ്റെ പിന്തുണയുള്ള മിലിഷ്യ ഗ്രൂപ്പുകളുടെ മറ്റ് നേതാക്കൾ ഉടൻ തന്നെ ക്രോസ്ഹെയറുകളിൽ വരാനുള്ള സാധ്യത തുറന്നിരിക്കുന്നു.

“ഞങ്ങളെ ദ്രോഹിക്കാൻ ശ്രമിക്കുന്ന എല്ലാവരെയും ഇത് അറിയട്ടെ: നിങ്ങൾ ഒരു അമേരിക്കക്കാരനെ ഉപദ്രവിച്ചാൽ ഞങ്ങൾ പ്രതികരിക്കും,” പ്രസിഡൻ്റ് ജോ ബൈഡൻ ആദ്യ പ്രതികരണത്തെത്തുടർന്ന് കഴിഞ്ഞ ആഴ്ച ഒരു പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു.

Authors

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *