വൈറ്റ് ഹൗസിലെ പ്രവൃത്തികൾക്ക് നിയമപരമായ ഇളവ് നൽകണമെന്ന ട്രംപിൻ്റെ വാദത്തെ തള്ളി ജോർജിയയിലെ ജിഒപി ഗവർണർ

Spread the love

ജോർജിയ : വൈറ്റ് ഹൗസിലായിരിക്കെ തൻ്റെ പ്രവൃത്തികൾക്ക് നിയമപരമായ ഇളവ് നൽകണമെന്ന മുൻ പ്രസിഡൻ്റ് ഡൊണാൾഡ് ട്രംപിൻ്റെ വാദത്തെ ജോർജിയയിലെ റിപ്പബ്ലിക്കൻ ഗവർണർ ബ്രയാൻ കെംപ് ഞായറാഴ്ച തള്ളിക്കളഞ്ഞു.’ആരും നിയമത്തിന് അതീതരല്ലെന്നാണ് “എൻ്റെ വ്യക്തിപരമായ അഭിപ്രായമെന്നും അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

“നിങ്ങൾക്കറിയാമോ, നിയമവും ഭരണഘടനയും പിന്തുടരുന്നതിനെക്കുറിച്ച് ഞാൻ തുടർന്നും സംസാരിച്ചു, അതാണ് ജോർജിയയിലെ മഹത്തായ സംസ്ഥാനത്തിൽ ഞാൻ തുടർന്നും ചെയ്യാൻ പോകുന്നത്,” കെംപ് പറഞ്ഞു.

91 ക്രിമിനൽ കുറ്റങ്ങൾക്കായി നാല് വിചാരണകൾ ട്രംപ് അഭിമുഖീകരിക്കുന്നതിനിടെയാണ് അദ്ദേഹത്തിൻ്റെ അഭിപ്രായങ്ങൾ. 2020ലെ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് ഫലത്തെ മറികടക്കാനുള്ള നിയമവിരുദ്ധമായ ശ്രമത്തിൽ പങ്കെടുത്തെന്ന് ആരോപിച്ച് ഫെഡറൽ കേസ് ഉൾപ്പെടെ എല്ലാ തെറ്റുകളും ട്രംപ് നിഷേധിച്ചതായും ഗവർണർ പറഞ്ഞു.

2024ലെ റിപ്പബ്ലിക്കൻ പ്രൈമറിയിൽ കെംപ് ഇതുവരെ ആർക്കും പരസ്യമായി പിന്തുണ നൽകിയിട്ടില്ല; എന്നിരുന്നാലും, മത്സരത്തിൻ്റെ അവസ്ഥയെക്കുറിച്ചും 2022 മിഡ്‌ടേം കാലത്ത് കെമ്പിനായി പ്രചാരണം നടത്തിയ മുൻ സൗത്ത് കരോലിന ഗവർണർ നിക്കി ഹേലിയോട് ഇതുവരെയുള്ള വോട്ടിംഗ് സംസ്ഥാനങ്ങളിൽ ട്രംപിനോട് തോറ്റതിന് ശേഷം പ്രചാരണം അവസാനിപ്പിക്കാനുള്ള ആഹ്വാനത്തെക്കുറിച്ചും ചോദിച്ചപ്പോൾ, “പോരാട്ടം തുടരാൻ ഞാൻ നിക്കി ഹേലിയെ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കും.”അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

 

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *