ഷിക്കാഗോ മാരത്തൺ 2023 ജേതാവ് കെൽവിൻ കിപ്തം കെനിയയിൽ വാഹനാപകടത്തിൽ മരിച്ചു

Spread the love

ഷിക്കാഗോ/ നെയ്‌റോബി, കെനിയ: മാരത്തൺ ലോക റെക്കോർഡ് ഉടമ കെൽവിൻ കിപ്തും കോച്ചും ഞായറാഴ്ച വൈകി കെനിയയിലുണ്ടായ കാർ അപകടത്തിൽ മരിച്ചു, ആശുപത്രിയിൽ പോയി കിപ്‌റ്റത്തിൻ്റെ മൃതദേഹം കണ്ട ഒരു സഹ കായികതാരം അറിയിച്ചു

കിപ്‌റ്റത്തിന് 24 വയസ്സായിരുന്നു, ദീർഘദൂര ഓട്ടത്തിലെ സൂപ്പർസ്റ്റാറാകാൻ പരിശീലനം നടത്തുന്നതിനിടയിലാണ് മരണം അദ്ദേഹത്തെ തട്ടിയെടുത്തത്

കിപ്തും അദ്ദേഹത്തിൻ്റെ റുവാണ്ടൻ പരിശീലകൻ ഗെർവൈസ് ഹക്കിസിമാനയും രാത്രി 11 മണിയോടെയാണ് അപകടത്തിൽ കൊല്ലപ്പെട്ടതെന്ന് മൃതദേഹങ്ങൾ എടുത്ത ആശുപത്രിയിലുണ്ടായിരുന്ന കെനിയൻ ഓട്ടക്കാരൻ മിൽക്ക കീമോസ് പറഞ്ഞു.

ദീർഘദൂര ഓട്ടക്കാർക്കുള്ള പരിശീലന കേന്ദ്രമെന്ന നിലയിൽ പ്രശസ്തമായ ഉയർന്ന പ്രദേശത്തിൻ്റെ ഹൃദയഭാഗത്ത്.പടിഞ്ഞാറൻ കെനിയയിലെ എൽഡോറെറ്റിനും കപ്‌റ്റഗട്ടിനും ഇടയിലുള്ള റോഡിലാണ് അപകടമുണ്ടായതെന്ന് അവർ പറഞ്ഞു,

2 മണിക്കൂറും 1 മിനിറ്റും കൊണ്ട് മാരത്തൺ ഓടിയ ആദ്യ വ്യക്തിയാണ് കിപ്തം. ഒക്ടോബറിൽ നടന്ന ചിക്കാഗോ മാരത്തണിൽ കെനിയൻ താരം എലിയഡ് കിപ്‌ചോഗെയെ മറികടന്ന് അദ്ദേഹം 2:00.35 എന്ന പുതിയ ലോക റെക്കോർഡ് സ്ഥാപിച്ചു.

കഴിഞ്ഞയാഴ്ച അന്താരാഷ്ട്ര ട്രാക്ക് ഫെഡറേഷൻ വേൾഡ് അത്‌ലറ്റിക്‌സ് കിപ്‌റ്റത്തിൻ്റെ റെക്കോർഡ് അംഗീകരിച്ചു.

രാത്രി വൈകിയുണ്ടായ അപകടത്തെക്കുറിച്ച് അറിയിച്ചതിനെത്തുടർന്ന് ഒരു ഉദ്യോഗസ്ഥസംഘത്തെ പ്രദേശത്തേക്ക് അയച്ചതായി കെനിയൻ അത്‌ലറ്റിക്‌സ് ഫെഡറേഷൻ പ്രസിഡൻ്റ് ജാക്‌സൺ ടുവേ പറഞ്ഞു.

“കെൽവിൻ തൻ്റെ അസാധാരണമായ മാരത്തൺ വേൾഡ് റെക്കോർഡ് സ്ഥാപിച്ച സ്ഥലമായ ചിക്കാഗോയിൽ ഈ ആഴ്ച ആദ്യം മാത്രമാണ്, അദ്ദേഹത്തിൻ്റെ ചരിത്രപരമായ സമയത്തെ ഔദ്യോഗികമായി അംഗീകരിക്കാൻ എനിക്ക് കഴിഞ്ഞത്. അവിശ്വസനീയമായ ഒരു അത്‌ലറ്റ് അവിശ്വസനീയമായ പാരമ്പര്യം അവശേഷിപ്പിച്ചു, ഞങ്ങൾ അദ്ദേഹത്തെ വളരെയധികം മിസ്സ് ചെയ്യും,” കോ എഴുതി.

“കെൽവിൻ കിപ്‌റ്റത്തിൻ്റെ സമീപകാല മരണവാർത്ത ഞങ്ങളെ ഞെട്ടിക്കുകയും ദുഃഖിപ്പിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. കെൽവിൻ തൻ്റെ കരിയറിൻ്റെ മുൻനിരയിലുള്ള ഒരു തലമുറയിലെ അത്‌ലറ്റായിരുന്നു, അദ്ദേഹത്തിൻ്റെ ഏറ്റവും വലിയ നേട്ടങ്ങൾ അദ്ദേഹത്തെക്കാൾ മുന്നിലായിരുന്നു എന്നതിൽ സംശയമില്ല. ഷിക്കാഗോയിലെ തെരുവുകളിൽ അദ്ദേഹത്തിൻ്റെ മഹത്വത്തിന് സാക്ഷ്യം വഹിക്കാൻ ഞങ്ങൾക്ക് ഭാഗ്യമുണ്ടായി, അദ്ദേഹത്തിൻ്റെ റെക്കോർഡ് ഭേദിച്ച പ്രകടനങ്ങൾക്ക് അദ്ദേഹം ആഘോഷിക്കപ്പെടുമ്പോൾ, അവിശ്വസനീയമായ പ്രതിഭയായും അതിലും ഗംഭീരനായ വ്യക്തിയായും ഞാൻ അദ്ദേഹത്തെ ഓർക്കും. മാരത്തൺ ഓട്ടം എന്ന കായിക വിനോദത്തിന് ഒരു നഷ്ടം സംഭവിച്ചു. ദാരുണമായ നഷ്ടം. ഞങ്ങളുടെ ചിന്തകളും പ്രാർത്ഥനകളും അദ്ദേഹത്തിൻ്റെ കുടുംബത്തോടൊപ്പമുണ്ട്,” ബാങ്ക് ഓഫ് അമേരിക്ക ചിക്കാഗോ മാരത്തണിൻ്റെ എക്സിക്യൂട്ടീവ് റേസ് ഡയറക്ടർ കാരി പിങ്കോവ്സ്കി പറഞ്ഞു.

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *