ഇന്ത്യ പന്നൂൻ കേസ് ഗൗരവമായി പരിഗണിക്കുന്നു: റിച്ചാർഡ് വർമ

Spread the love

വാഷിംഗ്ടൺ, ഡിസി : പന്നൂൻ കേസ് ഇന്ത്യ ഗൗരവമായി പരിഗണിക്കുന്നതായി മാനേജ്‌മെൻ്റ് ആൻഡ് റിസോഴ്‌സ് ഡെപ്യൂട്ടി സെക്രട്ടറി റിച്ചാർഡ് ആർ. വർമ്മ പറഞ്ഞു, ഫെബ്രുവരി 18 ന് രണ്ടു ദിവസത്തെ സന്ദർശനത്തിന് ഇന്ത്യയിലെത്തിയതായിരുന്നു വർമ്മ ., ഒരു ഇന്ത്യൻ ഉദ്യോഗസ്ഥൻ്റെ പങ്കാളിത്തത്തിൽ അമേരിക്ക ഖാലിസ്ഥാൻ നേതാവ് ഗുർപത്വന്ത് സിംഗ് പന്നൂനെ കൊല്ലാനുള്ള ഗൂഢാലോചന തകർത്തു.

ഇക്കാര്യം അന്വേഷിക്കുന്ന ഇന്ത്യൻ കമ്മിറ്റിയുടെ കണ്ടെത്തലുകൾക്കായി യുഎസ് കാത്തിരിക്കുകയാണെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. “അവർ അത് വളരെ ഗൗരവമായി എടുത്തിട്ടുണ്ട്,” ഒരു ചോദ്യത്തിന് മറുപടിയായി വർമ്മ ഇന്ത്യയെക്കുറിച്ച് പറഞ്ഞു.

2014 മുതൽ 2017 വരെ ഇന്ത്യയിലെ 25-ാമത് യുഎസ് അംബാസഡറായി സേവനമനുഷ്ഠിച്ച വർമ ഫെബ്രുവരി 19ന് വാണിജ്യ വ്യവസായ മന്ത്രി പിയൂഷ് ഗോയലുമായി കൂടിക്കാഴ്ച നടത്തി.

സാമ്പത്തിക വികസനം, സുരക്ഷ, സാങ്കേതികവിദ്യ എന്നിവയുൾപ്പെടെ നിരവധി വിഷയങ്ങളിൽ ആഗോള തന്ത്രപരമായ പങ്കാളിത്തം മുന്നോട്ട് കൊണ്ടുപോകുന്നതിനാണ് അദ്ദേഹം ഇന്ത്യയിലുള്ളത്.

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *