ഇന്ത്യൻ-അമേരിക്കൻ വിദ്യാർത്ഥിയുടെ മരണകാരണം കൊറോണർ സ്ഥിരീകരിച്ചു

Spread the love

ഉർബാന, ഇല്ലിനോയ്‌സ് :കഴിഞ്ഞ മാസം കാമ്പസിൽ മരിച്ച നിലയിൽ കണ്ടെത്തിയ ഇല്ലിനോയിസ് യൂണിവേഴ്സിറ്റി വിദ്യാർത്ഥിയുടെ മരണ കാരണം ചാമ്പെയ്ൻ കൗണ്ടി കൊറോണർ സ്ഥിരീകരിച്ചു.

ജനുവരി 20 ന് അകുൽ ബി ധവാൻ ഹൈപ്പോതെർമിയ ബാധിച്ച് മരിച്ചതായും മരണം അപകടമാണെന്നും കൊറോണർ സ്റ്റീഫൻ തുണി പറഞ്ഞു. മദ്യത്തിൻ്റെ ലഹരിയും അതിശൈത്യത്തിൽ ദീർഘനേരം സമ്പർക്കം പുലർത്തിയതും ധവാൻ്റെ മരണത്തിന് കാരണമായെന്നും അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

ജനുവരി 19-ന് രാത്രി ധവാൻ സുഹൃത്തുക്കളോടൊപ്പം ദി കനോപ്പി ക്ലബിൽ മദ്യപിക്കുകയായിരുന്നുവെന്ന് ഇല്ലിനോയി സർവകലാശാല പോലീസ് കണ്ടെത്തി. കുറച്ച് സമയത്തേക്ക് ബാറിൽ നിന്ന് പുറത്തുപോയ ശേഷം, സംഘം മടങ്ങിയെത്തി, മിക്കവരേയും തിരികെ അനുവദിച്ചു, പക്ഷേ ജീവനക്കാർ ധവാന് വീണ്ടും പ്രവേശനം നിഷേധിച്ചു.

ഏകദേശം അർദ്ധരാത്രിയോടെ, റൈഡ് ഷെയർ സേവനങ്ങളിലൂടെ തന്നെ വീട്ടിലേക്ക് കൊണ്ടുപോകാനുള്ള ശ്രമങ്ങൾ ധവാൻ നിരസിക്കുകയും ബാറിൽ നിന്ന് പുറത്തുപോകുകയും ചെയ്തു. ധവാൻ്റെ ഫോണിലേക്ക് അവൻ്റെ സുഹൃത്തുക്കൾ അയച്ച തുടർന്നുള്ള എല്ലാ ഫോൺ കോളുകൾക്കും വാചക സന്ദേശങ്ങൾക്കും ഉത്തരം ലഭിക്കാത്തതിനാൽ പുലർച്ചെ 1:23 ന് അവനെ കാണാനില്ലെന്ന് അവർ അറിയിച്ചു.10 മണിക്കൂറിന് ശേഷമാണ് ധവാനെ ബാറിന് സമീപത്തെ പൂമുഖത്ത് മരിച്ച നിലയിൽ കണ്ടെത്തിയത്.

ഒറ്റ അക്ക താപനിലയും കാറ്റുവീഴ്ചയും കുറഞ്ഞ തണുപ്പുള്ള പ്രഭാതമായിരുന്നു അത്. ഒരു പോസ്റ്റ്‌മോർട്ടം, ഹൈപ്പോതെർമിക് ത്വക്ക് മാറ്റങ്ങളുടെ തെളിവുകൾ കണ്ടെത്തി, ടോക്സിക്കോളജി പരിശോധനയുടെ സമാപനത്തിൽ മരണകാരണം ഹൈപ്പോഥെർമിയയാണെന്ന് തുനി സ്ഥിരീകരിച്ചു.

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *