ഫാമിലി ആൻഡ് യൂത്ത് കോൺഫറൻസ് 2024 ഡാളസ് റീജിയണൽ കിക്കോഫ് ഡാളസ് സെന്റ് മേരീസ് വലിയ പള്ളിയിൽ ഏപ്രിൽ 6 ശനിയാഴ്ച

Spread the love

ഡാളസ് : മലങ്കര ഓർത്തോഡോക്സ് സുറിയാനി സഭ സൗത്ത് വെസ്റ്റ് അമേരിക്കൻ ഭദ്രാസനത്തിലെ സതേൺ റീജിയനിലുള്ള ഇടവകകളുടെ സംയുക്ത ആഭിമുഖ്യത്തിൽ നടക്കുന്ന ഫാമിലി ആൻഡ് യൂത്ത് കോൺഫറൻസ് 2024-ന്റെ ഡാളസ് റീജിയണൽ കിക്കോഫ് മലങ്കര ഓർത്തോഡോക്സ് സുറിയാനി സഭയുടെ തിരുവനന്തപുരം ഭദ്രാസന മെത്രാപ്പോലീത്ത അഭിവന്ദ്യ ഡോ. ഗബ്രിയേൽ മാർ ഗ്രീഗോറിയോസ് മെത്രാപ്പോലീത്തയുടെ മഹനീയ സാന്നിധ്യത്തിൽ ഏപ്രിൽ 6 ശനിയാഴ്ച രാവിലെ 11 മണിക്ക് സൗത്ത് വെസ്റ്റ് അമേരിക്കൻ ഭദ്രാസന മെത്രാപ്പോലീത്ത ഡോ. തോമസ് മാർ ഈവാനിയോസ് നിർവ്വഹിക്കും.

2024 ജൂൺ 6 വ്യാഴാഴ്ച മുതൽ ജൂൺ 8 ശനിയാഴ്ച വരെ ഹൂസ്റ്റണിലെ സെന്റ് തോമസ് ഓർത്തഡോക്‌സ് കത്തീഡ്രൽ ദേവാലയത്തിൽ നടക്കുന്ന കോൺഫ്രൻസിൽ ഹൂസ്റ്റൺ/ ഡാളസ് ഉൾപ്പെടെ സതേൺ റീജിയനിലുള്ള വിവിധ ദേവാലയങ്ങളിൽ നിന്ന് 400 -ൽപരം വിശ്വാസികൾ പങ്കെടുക്കും. വിശ്വാസികളുടെ ആത്മീയ ജീവിതത്തിന് പ്രചോദനമേകുന്ന വിവിധ സെഷനുകൾ ക്രമീകരിച്ചിട്ടുണ്ട്.

“Navigating Modernity with Ancient Wisdom” സദൃശവാക്യങ്ങൾ 3:5-6-ൽ നിന്ന് പ്രചോദനം ഉൾക്കൊണ്ട് “പുരാതന വിശ്വാസത്തോടും ജ്ഞാനത്തോടുമോപ്പം ആധുനികത എങ്ങനെ നാവിഗേറ്റ് ചെയ്യാം”, ആധുനിക സമൂഹത്തിൻ്റെ ദ്രുതഗതിയിലുള്ള മാറ്റങ്ങൾക്കും വെല്ലുവിളികൾക്കും ഇടയിൽ കർത്താവിലും അവന്റെ നിത്യജ്ഞാനത്തിലും ആശ്രയിക്കേണ്ടതിന്റെ പ്രാധാന്യംവിലയിരുത്തുന്ന വിവിധ സെഷനുകൾ. സമകാലിക സാമൂഹിക-മാധ്യമങ്ങളാൽ സ്വാധീനിക്കപ്പെടുന്ന ആധുനിക തലമുറക്ക് ദൈവത്തിലുള്ള അചഞ്ചലമായ വിശ്വാസത്തിൽ എങ്ങനെ വളരുവാൻ സാധിക്കും.

സമകാലിക പ്രശ്‌നങ്ങളിലേക്കുള്ള പ്രയോഗം: നമ്മുടെ വിശ്വാസത്തിന്റെ അടിസ്ഥാന സത്യങ്ങൾ ജീവിതത്തിന് സുസ്ഥിരമായ അടിത്തറ നൽകുന്നുവെന്ന് സൂചിപ്പിക്കുന്ന സാങ്കേതിക മുന്നേറ്റങ്ങളുടെയും സാമൂഹിക മാനദണ്ഡങ്ങളുടെയും വികസിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുന്ന ജീവിതശൈലിയുടെയും കാലഘട്ടത്തിൽ ഒരു അടിത്തറയുടെ ആവശ്യകതയെ അഭിസംബോധന ചെയ്യുന്നു.

ബൈബിൾ അടിസ്ഥാനം: സദൃശവാക്യങ്ങൾ 3:5-6-ൽ പ്രമേയം വേരൂന്നിയതാണ്, ഇത് കർത്താവിൽ പൂർണ്ണമായി ആശ്രയിക്കാനും ജീവിതത്തിന്റെ എല്ലാ മേഖലകളിലും അവനെ തിരിച്ചറിയാനും, ശരിയായ പാതയിൽ അവന്റെ മാർഗ്ഗനിർദ്ദേശം ഉറപ്പാക്കാനുമുള്ള ശക്തമായ നിർദ്ദേശമായി വർത്തിക്കുന്നു.

സംവേദനാത്മക സെഷനുകൾ: വിശ്വാസത്തെ ദൈനംദിന ദിനചര്യകളിലേക്ക് സമന്വയിപ്പിക്കുന്നതിൽ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിച്ചുകൊണ്ട് ഡിജിറ്റൽ ഇടപെടലുകൾ, വിദ്യാഭ്യാസം, തൊഴിൽ തീരുമാനങ്ങൾ, വ്യക്തിബന്ധങ്ങൾ എന്നിവയുൾപ്പെടെയുള്ള ആധുനിക ജീവിത വശങ്ങളിലേക്ക് തിരുവെഴുത്ത് പ്രയോഗിക്കുന്നതിനുള്ള വർക്ക് ഷോപ്പുകളും ഡയലോഗുകളും കമീകരിച്ചിട്ടുണ്ട്.

ഇൻ്റർജനറേഷൻ ഡയലോഗ്: പഴയ തലമുറയുടെ ആഴത്തിൽ വേരൂന്നിയ പാരമ്പര്യങ്ങളും യുവാക്കളുടെ നൂതനമായ ഉൾക്കാഴ്ചകളും അംഗീകരിച്ചുകൊണ്ട്, പരസ്പര ധാരണയും യോജിച്ച വിശ്വാസ സമീപനവും വളർത്തിയെടുക്കുന്ന, പുരാതന പഠിപ്പിക്കലുകൾ ചർച്ചചെയ്യപ്പെടുന്നു. ഓർത്തഡോക്‌സ് കുടുംബങ്ങളെയും യുവാക്കളെയും ആധുനിക വെല്ലുവിളികളെ നേരിടാനുള്ള ഉപകരണങ്ങളുമായി വിശ്വാസത്തിന്റെ സ്ഥായിയായ ജ്ഞാനം ഉപയോഗിച്ച് സജ്ജരാക്കുക, ഓർത്തഡോക്‌സ് പഠിപ്പിക്കലുകളുമായി ആഴത്തിലുള്ള ബന്ധം പ്രചോദിപ്പിക്കുക, പാരമ്പര്യത്തിൽ അടിയുറച്ചതും ലോകവുമായി സജീവമായി ഇടപഴകുന്നതുമായ ഒരു സമൂഹത്തെ വളർത്തിയെടുക്കുക എന്നിവയാണ് ഈ കോൺഫ്രൻസ് ലക്ഷ്യമിട്ടിട്ടുള്ളത്.

ഡോ. തോമസ് മാർ ഈവാനിയോസ് മെത്രാപ്പോലീത്ത (ചെയർമാൻ), വെരി റെവ.രാജു ഡാനിയേൽ കോർ എപ്പിസ്കോപ്പ (കൺവീനർ) ഫാ.ജോൺസൺ പുഞ്ചക്കോണം (ജോയിന്റ് കൺവീനർ), ഫാ.സാം മാത്യു (ജോയിന്റ് കൺവീനർ), ഫാ.മാത്യു അലക്സാണ്ടർ (ജോയിന്റ് കൺവീനർ), ഫാ.പി.എം.ചെറിയാൻ (ജോയിന്റ് കൺവീനർ), ഫാ.ജോർജ്ജ് സജീവ് മാത്യു (ജോയിന്റ് കൺവീനർ), ഡോ.സഖറിയ തോമസ് (സെക്രട്ടറി – ഹൂസ്റ്റൺ ), ശ്രീ. ബിജോയ് ഉമ്മൻ ( ജോയിന്റ് സെക്രട്ടറി -ഡാളസ് ) എന്നിവരടങ്ങുന്ന വിവിധ കമ്മറ്റികൾ പ്രവർത്തിച്ചുവരുന്നു.

കൂടുതൽ വിവരങ്ങൾക്ക് :
വെരി റവ രാജു ഡാനിയേൽ കോർ എപ്പിസ്കോപ്പ 214 476 6584
ഫാ .ജോൺസൺ പുഞ്ചക്കോണം (പബ്ലിസിറ്റി കൺവീനർ) 346-332-9998

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *