യുക്രെയ്ൻ – ഇസ്രായേൽ സഹായ പാക്കേജ്,യുഎസ് ഹൗസ് 95 ബില്യൺ ഡോളർ പാസാക്കി

Spread the love

വാഷിംഗ്ടൺ: റിപ്പബ്ലിക്കൻ പാർട്ടിക്കാരുടെ കടുത്ത എതിർപ്പിനെത്തുടർന്ന് ഉക്രൈൻ, ഇസ്രായേൽ, തായ്‌വാൻ എന്നീ രാജ്യങ്ങൾക്ക് സുരക്ഷാ സഹായം നൽകുന്ന 95 ബില്യൺ ഡോളറിൻ്റെ നിയമനിർമ്മാണ പാക്കേജ് വിശാലമായ ഉഭയകക്ഷി പിന്തുണയോടെ യുഎസ് ജനപ്രതിനിധി സഭ പാസാക്കി ശനിയാഴ്ച പാസാക്കി.
നിയമനിർമ്മാണം ഇനി ഡെമോക്രാറ്റിക് ഭൂരിപക്ഷ സെനറ്റിലേക്ക് അയക്കും , ഇത് രണ്ട് മാസത്തിലേറെ മുമ്പ് സമാനമായ നടപടി പാസാക്കി. 311-112 എന്നായിരുന്നു ഉക്രെയ്ൻ ഫണ്ടിംഗ് പാസാക്കുന്നതിനുള്ള വോട്ടെടുപ്പ്. 112 റിപ്പബ്ലിക്കൻമാർ നിയമനിർമ്മാണത്തെ എതിർത്തു, 101 പേർ മാത്രമാണ് പിന്തുണച്ചത്.

ഡെമോക്രാറ്റിക് പ്രസിഡൻ്റ് ജോ ബൈഡൻ മുതൽ ഉന്നത സെനറ്റ് റിപ്പബ്ലിക്കൻ മിച്ച് മക്കോണൽ വരെയുള്ള യുഎസ് നേതാക്കൾ ഇത് വോട്ടിനായി കൊണ്ടുവരാൻ റിപ്പബ്ലിക്കൻ ഹൗസ് സ്പീക്കർ മൈക്ക് ജോൺസണോട് അഭ്യർത്ഥിച്ചിരുന്നു.

ഹൗസ് പാസാക്കിയ ബിൽ ചൊവ്വാഴ്ച ഉച്ചയോടെ ചില പ്രാഥമിക വോട്ടുകളോടെ പരിഗണിക്കാൻ സെനറ്റ് ഒരുങ്ങുകയാണ്. അടുത്ത ആഴ്‌ച എപ്പോഴെങ്കിലും അന്തിമ ഖണ്ഡിക പ്രതീക്ഷിച്ചിരുന്നു, ഇത് നിയമത്തിൽ ഒപ്പിടാനുള്ള ബൈ ഡന് വഴിയൊരുക്കും.

യുക്രെയിനിലെ സംഘർഷം പരിഹരിക്കാൻ ബില്ലുകൾ $60.84 ബില്യൺ, യുഎസ് ആയുധങ്ങളും സ്റ്റോക്കുകളും സൗകര്യങ്ങളും നിറയ്ക്കാൻ $23 ബില്യൺ ഉൾപ്പെടെ; മാനുഷിക ആവശ്യങ്ങൾക്കായി 9.1 ബില്യൺ ഡോളർ ഉൾപ്പെടെ ഇസ്രായേലിന് 26 ബില്യൺ ഡോളർ, തായ്‌വാൻ ഉൾപ്പെടെയുള്ള ഇന്തോ-പസഫിക്കിന് 8.12 ബില്യൺ ഡോളർ എന്നീ തുകകളാണ് യുഎസ് ജനപ്രതിനിധി സഭ പാസാക്കിയിരിക്കുന്നത്.

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *