ലെബനനിൽ തട്ടിക്കൊണ്ടുപോയി വർഷങ്ങളോളം തടവിലാക്കിയ എപി റിപ്പോർട്ടർ ടെറി ആൻഡേഴ്സൺ (76) അന്തരിച്ചു

Spread the love

ന്യൂയോർക്ക് :   1985-ൽ യുദ്ധത്തിൽ തകർന്ന ലെബനനിലെ തെരുവിൽ നിന്ന് തട്ടിക്കൊണ്ടുപോയി ഏഴ് വർഷത്തോളം തടവിലാക്കപ്പെട്ടതിന് ശേഷം അമേരിക്കയുടെ ഏറ്റവും കൂടുതൽ കാലം ബന്ദികളാക്കിയ ഗ്ലോബ് ട്രോട്ടിംഗ് അസോസിയേറ്റഡ് പ്രസ് ലേഖകൻ ടെറി ആൻഡേഴ്സൺ 76-ൽ അന്തരിച്ചു. .

1993-ൽ ഏറ്റവും കൂടുതൽ വിറ്റഴിക്കപ്പെടുന്ന “ഡൻ ഓഫ് ലയൺസ്” എന്ന തൻ്റെ ഓർമ്മക്കുറിപ്പിൽ ഇസ്ലാമിക തീവ്രവാദികൾ തട്ടിക്കൊണ്ടുപോയതും പീഡിപ്പിക്കുന്നതുമായ തടവിലാക്കിയ ആൻഡേഴ്സൺ ഞായറാഴ്ച ന്യൂയോർക്കിലെ ഗ്രീൻവുഡ് തടാകത്തിലെ വീട്ടിൽ വച്ച് അന്തരിച്ചു, അദ്ദേഹത്തിൻ്റെ മകൾ സുലോമി ആൻഡേഴ്സൺ പറഞ്ഞു.

അടുത്തിടെയുള്ള ഹൃദയ ശസ്ത്രക്രിയയെ തുടർന്നുണ്ടായ സങ്കീർണതകൾ മൂലമാണ് ആൻഡേഴ്സൺ മരിച്ചത്, മകൾ പറഞ്ഞു.

ദൃക്‌സാക്ഷി റിപ്പോർട്ടിംഗിൽ ടെറി പ്രതിജ്ഞാബദ്ധനായിരുന്നു, ഒപ്പം തൻ്റെ പത്രപ്രവർത്തനത്തിലും ബന്ദിയാക്കപ്പെട്ട വർഷങ്ങളിലും മികച്ച ധീരതയും ദൃഢനിശ്ചയവും പ്രകടിപ്പിക്കുകയും ചെയ്തു. അദ്ദേഹത്തിൻ്റെ പ്രവർത്തനത്തിൻ്റെ ഫലമായി അദ്ദേഹവും കുടുംബവും നടത്തിയ ത്യാഗങ്ങളെ ഞങ്ങൾ വളരെയധികം അഭിനന്ദിക്കുന്നു, ”എപിയുടെ സീനിയർ വൈസ് പ്രസിഡൻ്റും എക്സിക്യൂട്ടീവ് എഡിറ്ററുമായ ജൂലി പേസ് പറഞ്ഞു.

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *