തോക്കുധാരികൾ മെക്‌സിക്കോയിലെ പ്രഥമ വനിതാ മേയറെ കൊലപ്പെടുത്തി

Spread the love

മെക്സിക്കോ : തോക്കുധാരികൾ മെക്‌സിക്കോയിൽ മേയർ സ്ഥാനത്തേക്ക് തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ട ആദ്യ വനിത വനിതാ മേയറായ യോലാൻഡ സാഞ്ചസ് തോക്കുധാരികളുടെ വെടിയേറ്റ് കൊല്ലപ്പെട്ടു .തിങ്കളാഴ്‌ച 19 തവണ വെടിയേറ്റ അവർ ആക്രമണത്തിന് തൊട്ടുപിന്നാലെ ആശുപത്രിയിൽ മരിച്ചതായി പ്രാദേശിക മാധ്യമങ്ങൾ പറയുന്നു. ഇവരുടെ അംഗരക്ഷകനും ഏറ്റുമുട്ടലിൽ കൊല്ലപ്പെട്ടു.

മെക്‌സിക്കോയിലെ ആദ്യത്തെ വനിതാ പ്രസിഡൻ്റായി ക്ലോഡിയ ഷെയ്ൻബോമിനെ തിരഞ്ഞെടുത്തത് രാജ്യം ആഘോഷിച്ചതിന് മണിക്കൂറുകൾക്ക് ശേഷമാണ് മേയറുടെ ഈ ഞെട്ടിപ്പിക്കുന്ന കൊലപാതകം നടന്നത്.

2021 സെപ്തംബർ മുതൽ അവർ ഭരിച്ചിരുന്ന കോട്ടിജ പട്ടണത്തിലാണ് യോലാൻഡ സാഞ്ചസ് വെടിയേറ്റത്.
രാഷ്ട്രീയക്കാർക്കെതിരായ വ്യാപകമായ അക്രമങ്ങൾ മെക്‌സിക്കോയിൽ ഭീകരാന്തരീക്ഷം സൃഷ്ടിച്ചിരിക്കയാണ്.

ആക്രമണവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് ഇതുവരെ ആരെയും അറസ്റ്റ് ചെയ്തിട്ടില്ലെങ്കിലും തോക്കുധാരികൾ സംഘടിത ക്രൈം ഗ്രൂപ്പിൽ പെട്ടവരാണെന്നാണ് പരക്കെ കരുതപ്പെടുന്നത്.2021 സെപ്റ്റംബറിൽ അധികാരമേറ്റതിന് ശേഷം വധഭീഷണി നേരിടുന്നതായി എംഎസ് സാഞ്ചസ് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തിരുന്നു.

2023-ൽ അയൽ സംസ്ഥാനമായ ജാലിസ്കോയിൽ നടത്തിയ സന്ദർശനത്തിനിടെ തോക്കിന് മുനയിൽ ഇവരെ പിടികൂടിയ ആയുധധാരികളായ ആളുകൾ മേയറെ മൂന്ന് ദിവസത്തേക്ക് തടവിലാക്കിയിരുന്നു മോ ചിപ്പിക്കുന്നതിന് മുമ്പ് തട്ടിക്കൊണ്ടുപോയവർ “ആവശ്യങ്ങൾ” ഉന്നയിക്കുകയും “മാനസിക ഭീകരത” ഉണ്ടാക്കുകയും ചെയ്തിരുന്നു.

താൻ അധികാരമേറ്റ ശേഷം നഗരത്തിൻ്റെ സുരക്ഷ സംസ്ഥാന പോലീസ് ഉദ്യോഗസ്ഥർക്ക് കൈമാറണമെന്ന് ആവശ്യപ്പെട്ടതായി മിസ് സാഞ്ചസ് പറഞ്ഞിരുന്നു.എന്നാൽ വ്യക്തിപരമായ സുരക്ഷ അവർ വിസമ്മതിക്കുകയും പട്ടണത്തെ ശക്തിപ്പെടുത്താൻ സൈന്യത്തോട് ആവശ്യപ്പെടുകയും ചെയ്തു. സംഭവത്തിന് ശേഷം മേയർക്ക് ആയുധധാരികളായ അംഗരക്ഷകരെയും നൽകിയിരുന്നു.

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *