റഷ്യയിൽ അമേരിക്കൻ ആയുധങ്ങൾ ഉപയോഗിക്കുന്നതിന് ഉക്രെയിനു ബൈഡന്റെ അംഗീകാരം

Spread the love

വാഷിംഗ്‌ടൺ :  അതിർത്തിക്കപ്പുറത്ത് നിന്ന് ആക്രമിക്കുന്ന ഏതൊരു റഷ്യൻ സേനയെയും ആക്രമിക്കാൻ അമേരിക്കൻ വിതരണം ചെയ്യുന്ന ആയുധങ്ങൾ ഉപയോഗിക്കുന്നതിന് ബൈഡൻ ഉക്രെയിനു അംഗീകാരം നൽകി.

ഖാർകിവ് നഗരത്തിന് നേരെയുണ്ടായ അതിർത്തി കടന്നുള്ള ആക്രമണത്തിന് മറുപടിയായി റഷ്യയ്ക്കുള്ളിൽ ആക്രമണം നടത്താൻ യുഎസ് നിശബ്ദമായി കൈവിനു പച്ചക്കൊടി കാട്ടിയതിന് ഏതാനും ആഴ്ചകൾക്ക് ശേഷമാണ് സന്ദേശമയയ്‌ക്കലിലെ സൂക്ഷ്മമായ മാറ്റം.

ഉക്രേനിയൻ സൈന്യം അമേരിക്കൻ ആയുധങ്ങൾ ഉപയോഗിച്ച് റഷ്യയിലേക്ക് ഒരിക്കലെങ്കിലും ആക്രമണം നടത്തി, ബെൽഗൊറോഡ് നഗരത്തിലെ ലക്ഷ്യങ്ങൾ നശിപ്പിക്കുകയും റഷ്യൻ ആക്രമണം തടയുകയും ചെയ്തു. എന്നാൽ റഷ്യയ്ക്കുള്ളിൽ എവിടെയും ആക്രമണം നടത്താൻ ഉക്രെയ്നെ അനുവദിച്ചുകൊണ്ട്, നിയന്ത്രണങ്ങൾ കൂടുതൽ ലളിതമാക്കാൻ ഉക്രേനിയൻ, മറ്റ് യൂറോപ്യൻ ഉദ്യോഗസ്ഥർ യുഎസിൽ സമ്മർദ്ദം ചെലുത്തിയിരുന്നു.

റഷ്യൻ അതിർത്തിക്കടുത്തുള്ള വടക്കുകിഴക്കൻ നഗരമായ സുമിയിലേക്ക് ഉടൻ നീങ്ങുമെന്ന് റഷ്യ അടുത്ത ദിവസങ്ങളിൽ സൂചിപ്പിച്ചിരുന്നു. അങ്ങനെ സംഭവിക്കുകയാണെങ്കിൽ, നയം അവിടെയും ബാധകമാകുമെന്ന് സള്ളിവൻ പറഞ്ഞു.

“ഇത് ഭൂമിശാസ്ത്രത്തെക്കുറിച്ചല്ല. അത് സാമാന്യബുദ്ധിയെക്കുറിച്ചാണ്. റഷ്യ അതിൻ്റെ പ്രദേശത്ത് നിന്ന് ഉക്രെയ്നിലേക്ക് ആക്രമിക്കുകയാണെങ്കിൽ, അതിർത്തിക്കപ്പുറത്ത് നിന്ന് ആക്രമിക്കുന്ന ശക്തികൾക്കെതിരെ തിരിച്ചടിക്കാൻ ഉക്രെയ്നെ അനുവദിക്കുന്നതിൽ അർത്ഥമുണ്ട്, ”സുള്ളിവൻ പറഞ്ഞു.

റഷ്യയ്ക്കുള്ളിൽ ലോംഗ് റേഞ്ച് സ്ട്രൈക്കുകൾ അനുവദിക്കില്ല എന്ന നയം “മാറിയിട്ടില്ല”, അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

 

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *