ട്രംപ് സമാധാനത്തിൻ്റെ മനുഷ്യൻ ,തിരഞ്ഞെടുപ്പിൽ വിജയിക്കുമെന്ന് ഹംഗേറിയൻ പ്രധാനമന്ത്രി

Spread the love

ന്യൂയോർക് : മുൻ പ്രസിഡൻ്റ് ട്രംപിനെ “സമാധാനത്തിൻ്റെ മനുഷ്യൻ” എന്ന് പ്രശംസികുകയും പ്രസിഡണ്ട് ബൈഡൻ നവംബറിൽ വീണ്ടും തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെടാതിരിക്കാൻ “വളരെ ഉയർന്ന സാധ്യത” ഉണ്ടെന്നും .ഹംഗേറിയൻ പ്രധാനമന്ത്രി വിക്ടർ ഓർബൻ പ്രവചിച്ചു.

“ഒരു മാറ്റം ലോകത്തിന് നല്ലതായിരിക്കുമെന്ന് എനിക്ക് ഉറപ്പുണ്ട്,” പൊളിറ്റിക്കോ ഉൾപ്പെടെയുള്ള ആക്‌സൽ സ്പ്രിംഗർ മാധ്യമങ്ങൾക്ക് ഞായറാഴ്ച നൽകിയ അഭിമുഖത്തിൽ ഓർബൻ പറഞ്ഞു.

“എല്ലാത്തിനും വ്യത്യസ്തമായ സമീപനം” ഉള്ള ഒരു “സ്വയം നിർമ്മിച്ച മനുഷ്യൻ” എന്ന് അദ്ദേഹം ട്രംപിനെ അഭിനന്ദിച്ചു, തൻ്റെ ഓഫീസിലേക്കുള്ള തിരിച്ചുവരവ് “ലോക രാഷ്ട്രീയത്തിന് നല്ലതായിരിക്കും” എന്ന് പ്രസ്താവിച്ചു.

തൻ്റെ നാല് വർഷത്തെ കാലാവധിക്ക് കീഴിൽ അദ്ദേഹം ഒരു യുദ്ധം പോലും ആരംഭിച്ചില്ല, ലോകത്തിലെ വളരെ സങ്കീർണ്ണമായ പ്രദേശങ്ങളിലെ പഴയ സംഘട്ടനങ്ങളിൽ സമാധാനം സൃഷ്ടിക്കാൻ അദ്ദേഹം ഒരുപാട് കാര്യങ്ങൾ ചെയ്തു, ”ഓർബൻ പറഞ്ഞു.

താൻ പ്രസിഡൻ്റായാൽ 24 മണിക്കൂറിനുള്ളിൽ ഉക്രെയ്‌നിലെ റഷ്യയുടെ യുദ്ധം അവസാനിപ്പിക്കാൻ കഴിയുമെന്ന് ആവർത്തിച്ച് അവകാശപ്പെടുന്ന ട്രംപ്, റഷ്യയുമായി സമാധാന ചർച്ചകളിൽ ഏർപ്പെടുന്നതിന് യുക്രെയിന് ഉപാധികളോടെ യുഎസ് സഹായം നൽകുന്ന ഒരു പദ്ധതി സമീപ മാസങ്ങളിൽ കാണിച്ചതായി റോയിട്ടേഴ്‌സ് കഴിഞ്ഞ മാസം റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു.

ഈ പദ്ധതിയെക്കുറിച്ച് ചോദിച്ചപ്പോൾ, ഓർബൻ പറഞ്ഞു, “പുതിയ നേതൃത്വം പുതിയ അവസരങ്ങൾ നൽകുമെന്ന് ഞാൻ കരുതുന്നു.”

റഷ്യൻ പ്രസിഡൻ്റ് വ്‌ളാഡിമിർ പുടിനുമായി കൂടിക്കാഴ്ച നടത്താൻ മോസ്‌കോയിലേക്കുള്ള യാത്രയ്‌ക്ക് ഓർബൻ വാഷിംഗ്ടണിൽ നിന്നും മറ്റ് യൂറോപ്യൻ സഖ്യകക്ഷികളിൽ നിന്നും വിമർശനത്തിന് വിധേയനായിരുന്നു.

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *