മുന്‍ കേന്ദ്രമന്ത്രി എംഎം പള്ളംരാജുവിന്റെ വാര്‍ത്താസമ്മേളനംമൈക്രോ സ്മാള്‍ & മീഡിയം എന്റര്‍പ്രൈസസ് (MSME)സ്ഥാപനങ്ങളും

447 Indian Currency Bundle Stock Photos, Pictures & Royalty-Free Images - iStock

വ്യക്തികളും ഭീമമായ അഴിമതിയുടെ ഇരകള്‍
ആമസോണ്‍ അഴിമതി വിവാദം
ആമസോണ്‍ അഴിമതി കുംഭകോണം ചെറുകിട കച്ചവടക്കാരുടെയും ഇടത്തര വിഭാഗത്തിന്റേയും നടുവൊടിക്കുന്നു.
വാടക കൊലയാളിയെ പോലെയുള്ള മോഡി സര്‍ക്കാരിന്റെ നിഷ്ഠൂര നീക്കത്തിനു
പുറകില്‍ പൈശാചിക ലക്ഷ്യങ്ങള്‍.
ച്ച കഴിഞ്ഞ 70 വര്‍ഷം കൊണ്ട് പടുത്തിയര്‍ത്തിയ കോടിക്കണക്കിനു രൂപയുടെ ആസ്തിയുള്ള സ്ഥാപനങ്ങള്‍ തുച്ഛമായ വിലക്കു വിറ്റു തുലക്കുന്നു.
ച്ച ചെറുകിട കച്ചവടക്കാരുടേയും ചെറുകിട വ്യവസായങ്ങളുടേയും വരുമാനത്തിന് അന്ത്യം കുറിക്കുന്നു.
ച്ച മിച്ചമുള്ള സ്ഥാപനങ്ങള്‍ ഒരു കൂട്ടം ബഹുരാഷ്ട്ര കമ്പനികള്‍ക്ക് വില്ക്കുന്നു.
8546 കോടി രൂപയുടെ ആമസോണ്‍ അഴിമതി പുറത്ത്
ചെറുകിട കച്ചവടക്കാരേയും, സംരംഭകരേയും ശ്വാസം മുട്ടിച്ച് അവരുടെ ഉപജീവന മാര്‍ഗ്ഗം ഇല്ലാതാക്കിയതിനു പുറമേ രാജ്യത്ത് 14 കോടി തൊഴിലവസരങ്ങളാണ് ഇല്ലാതാക്കിയത്.
അമേരിക്കന്‍ ഇ-കോമേഴ്‌സ് കമ്പനിയായ ആമസോണ്‍ 8546 കോടി രൂപയാണ് കഴിഞ്ഞ 2 വര്‍ഷം കൊണ്ട് നിയമ സഹായത്തിനുള്ള ഫീസ് എന്ന പേരില്‍ ചിലവഴിച്ചത്. ഇന്ത്യയുടെ
ലാ & ജസ്റ്റീസ് വകുപ്പിന്റെ മൊത്തം വാര്‍ഷിക ബഡ്ജറ്റ് 1100 കോടിയാണ്. അതിന്റെ എത്രയോ ഇരട്ടിയാണ് ആമസോണ്‍ ചിലവാക്കിയിരിക്കുന്നത്. ഇത് അഴിമതിക്ക് വേണ്ടിയാണെന്ന് ഭാഗികമായി ആമസോണ്‍ സമ്മതിച്ചിട്ടുണ്ട്.
ആമസോണ്‍ അഴിമതി വെളിച്ചത്തു വന്നതിലൂടെ ഇത്രയും ഭീമമായ തുക കൈക്കൂലിയായി കൊടുത്തു എന്ന് ആരോപിക്കപ്പെടുന്നു.
മോഡി സര്‍ക്കാരിനോടുള്ള ലളിതമായ കുറച്ചു ചോദ്യങ്ങള്‍
1 ഏതു രാഷ്ട്രീയക്കാരും, ഉന്നത ഉദ്യോഗസ്ഥരും, രാഷ്ട്രീയ പാര്‍ട്ടികളും ആണ് ഇത്രയും വലിയ തുകയായ 8546 കോടി കൈപ്പറ്റിയത്?
2 ഈ തുക കൈപ്പറ്റിയത് സര്‍ക്കാര്‍ നിയമങ്ങളും ചട്ടങ്ങളും മാറ്റിയെഴുതാനും ചെറുകിട കച്ചവടക്കാരെയും വ്യവസായ സംരംഭകരേയും ഇല്ലാതാക്കാനും, അതുവഴി ആമസോണ്‍ കമ്പനിയുടെ കച്ചവടം ഇന്ത്യയില്‍ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കാനും വേണ്ടിയായിരുന്നോ?
3 ആറു ആമസോണ്‍ കമ്പനികള്‍ ചേര്‍ന്നാണ് നിയമ ഫീസായി ഈ തുക നല്‍കിയതെന്ന് പറയുന്നു.
എങ്കില്‍ ഈ ആറു കമ്പനികള്‍ തമ്മിലുള്ള ബന്ധമെന്താണ്? വാണിജ്യപരമായി എന്തു ബന്ധമാണ് ഈ ആറു കമ്പനികള്‍ക്ക് മറ്റു കമ്പനികളുമായി ഉള്ളത്? ഇത്രയും തുക എങ്ങിനെ സ്വരൂപിച്ചു? ആര്‍ക്കാണ് ഈ തുക നല്‍കിയത്?
4 കൈക്കൂലി നല്‍കുന്നതും, അതുവഴി ഒദ്യോഗിക തലത്തില്‍ സ്വാധീനം ചെലുത്തുകയും ചെയ്യുന്നത് ഇന്ത്യയിലും അമേരിക്കയിലും ഒരുപോലെ ക്രമിനല്‍ കുറ്റമാണെന്നിരിക്കെ മോഡി സര്‍ക്കാരിന്റെ മൂക്കിനു താഴെ എങ്ങിനെയാണ് ഇത്രയും തുക കൈക്കൂലിയായി കൊടുത്തത്?
5 ഭീമമായ 8546 കോടി രൂപ ഒരു ബഹുരാഷ്ട്ര കമ്പനി ഉന്നതങ്ങളില്‍ കൈക്കൂലിയായി കൊടുത്തു എന്നത് രാജ്യത്തിന്റെ സുരക്ഷക്കു തന്നെ ഭീഷണിയല്ലേ?
6 ഈ വിഷയത്തില്‍ പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്രമോഡി എന്തുകൊണ്ടാണ് മൗനം പാലിക്കുന്നത്?
അമേരിക്കന്‍ പ്രസിഡന്റുമായുള്ള കൂടിക്കാഴ്ചയില്‍ ആമസോണ്‍ കമ്പനിയുടെ പേരില്‍ നടപടിയെടുക്കണമെന്ന് പ്രധാനമന്ത്രി മോഡി ആവശ്യപ്പെട്ടോ?

7 ആമസോണ്‍ അഴിമതി സുപ്രീംകോടതിയിലെ ഒരു സിറ്റിംഗ് ജഡ്ജിയെ കൊണ്ട്
അന്വേഷിപ്പിക്കേണ്ടതല്ലേ?
****************

Livelihoods of SmallShopkeepers – MSMEs under Attack by Rampant CorruptionModi Govt has taken ‘SUPARI’ for finishingthe business of Small Shopkeepers- MSMEs in the ‘Amazon Bribery Scandal’Modi Government’s Diabolical target is clear –·SellIndia’sassets worth lakhs of crores built over last 70 years for a song;·ShutDown livelihoods of Small Shopkeepers, Small Businesses;·Sellwhat is left to a Handful of Multi National Corporates.Modi Government is acting like ‘Contract Killer’ todestroy the future of the country. This is their  Model.Rs.8,546 Cr “AmazonBribery Scandal” Unmasked14 Cr Jobs have been lost over last One & a HalfYears. Small Shopkeepers, Small Businesses, MSMEs – all are gasping for breathas livelihoods face shut down. The sensational and scandalous facts have nowdisclosed the real reasons for loss of livelihoods of crores of shopkeepers,small businesses and the young in India.The American e-commerce company – Amazon has paidRs.8,546 Cr in the name of ‘legal fees’. While the Law & Justice Ministryhas an annual budget of Rs.1100 Cr, Amazon Company has paid Rs.8,546 Cr in twoyears allegedly as ‘legal fees’. Scandalous disclosure has now brought out thatthis whopping amount was paid as ‘alleged bribes’. Even Amazon has partiallyadmitted this bribery scandal.Simple questions to ModiGovernment – 1. Whichpoliticians, high officials and political parties have received ‘bribe’ ofRs.8,546 Cr from Amazon?2. Wasthis ‘bribe’ given for change of rules and laws by Modi Government in order topromote the business of e-commerce Companies like Amazon at the cost of smallshopkeepers, traders, small businesses and MSMEs?3. Itis stated that the six Amazon companies together made a payment of Rs.8,546 Cr.What is the inter-corporate relationship of these companies, what are theircommercial relationship with other companies and how was this money siphonedoff and to whom it was paid?4. When’Bribe’ and ‘Lobbying to change Government rules and laws’ are a crime, both inIndia as also in USA, then how was such astronomical amount of alleged bribegiven under the very nose of Modi Government and to whom?5. Whetheralleged bribe of Rs.8,546 Cr paid by foreign company to those holding highoffices in India is itself not a threat to the National Security?6. Whyis Prime Minister, Shri Narendra Modi silent? Did he demand action againstAmazon Company during his meeting with the President of USA?7. Whetherthe ‘Amazon Bribery Scandal’ should not be investigated by a sitting SupremeCourt Judge?

India demands answers.

റിപ്പോർട്ട്  :   KPCC

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *