“സൂം” പിരിച്ചുവിടലുകൾ പ്രഖ്യാപിക്കുന്ന ഏറ്റവും പുതിയ സാങ്കേതിക സ്ഥാപനം- പി പി ചെറിയാൻ

Spread the love

ന്യൂയോർക് : COVID-19 പാൻഡെമിക്കിന്റെ മുഖമുദ്രയായി മാറിയ സൂം , പിരിച്ചുവിടലിലേക്ക് തിരിയുന്ന ഏറ്റവും പുതിയ സാങ്കേതിക കമ്പനിയാണ്.
മെറ്റാ, ആമസോൺ, ഗൂഗിൾ, സെയിൽസ്ഫോഴ്സ്, മൈക്രോസോഫ്റ്റ് എന്നിവയുൾപ്പെടെ സമീപ മാസങ്ങളിൽ വലിയ പിരിച്ചുവിടലുകൾ പ്രഖ്യാപിച്ച ടെക് സ്ഥാപനങ്ങളുടെ ഒരു നീണ്ട പട്ടികയിൽ സൂം ചേരുന്നു. ഏറ്റവും അടുത്തിടെ, ഡെല്ലും ഇബേയും ഇതേ പാത പിന്തുടർന്നിട്ടുണ്ട് .

കമ്പനി ഏകദേശം 1,300 ജീവനക്കാരെ ഏകദേശം (15%) തൊഴിലാളികളെ പിരിച്ചുവിടുകയാണെന്ന് സിഇഒ എറിക് യുവാൻ ചൊവ്വാഴ്ച പുറത്തിറക്കിയ പത്ര കുറിപ്പിൽ അറിയിച്ചു. യു.എസ്, യു.എസ് ഇതര ജീവനക്കാരുടെ പിരിച്ചുവിടൽ എത്രയെന്നു അദ്ദേഹം വ്യക്തമാക്കിയിട്ടില്ല.

“പാൻഡെമിക്കിന് ശേഷമുള്ള ജീവിതത്തിലേക്ക് ലോകം മാറുമ്പോൾ, ആളുകളും ബിസിനസുകളും സൂമിനെ ആശ്രയിക്കുന്നത് തുടരുന്നത് ഞങ്ങൾ മനസ്സിലാകുന്നു ,” അദ്ദേഹം എഴുതി. “എന്നാൽ ആഗോള സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥയുടെ അനിശ്ചിതത്വവും ഞങ്ങളുടെ ഉപഭോക്താക്കളിൽ അതിന്റെ സ്വാധീനവും അർത്ഥമാക്കുന്നത്, സാമ്പത്തിക അന്തരീക്ഷത്തെ നേരിടാനും ഞങ്ങളുടെ ഉപഭോക്താക്കൾക്ക് വിതരണം ചെയ്യാനും സൂമിന്റെ ദീർഘകാല നേട്ടം കൈവരിക്കാനും സ്വയം പുനഃസജ്ജമാക്കാൻ ഞങ്ങൾ കഠിനപ്രയത്നം ചെയുന്നുണ്ട്

2011-ൽ താൻ സ്ഥാപിച്ച സൂം – പാൻഡെമിക്കിന്റെ ആവശ്യം കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നതിനായി അതിവേഗം വർധിച്ചു, 24 മാസത്തിനുള്ളിൽ വലുപ്പം മൂന്നിരട്ടിയായി വർദ്ധിച്ചുവെന്ന് യുവാൻ വിശദീകരിച്ചു. എന്നാൽ ആ വളർച്ച സുസ്ഥിരമാണോ അതോ “ഉയർന്ന മുൻഗണനകളിലേക്കാണോ” എന്ന് വിലയിരുത്താൻ വേണ്ടത്ര സമയം ചെലവഴിച്ചില്ലെന്നും അദ്ദേഹം സമ്മതിച്ചു.

ആ തെറ്റുകളുടെ ഉത്തരവാദിത്തം ഏറ്റെടുക്കുകയും വരുന്ന സാമ്പത്തിക വർഷത്തേക്കുള്ള തന്റെ ശമ്പളം 98% കുറയ്ക്കുകയും 2023 ലെ കോർപ്പറേറ്റ് ബോണസ് ഉപേക്ഷിക്കുകയും ചെയ്തുകൊണ്ട് “ഉത്തരവാദിത്തം കാണിക്കുമെന്ന്” യുവാൻ പറഞ്ഞു യുവാൻ . സൂമിന്റെ എക്സിക്യൂട്ടീവ് ലീഡർഷിപ്പ് ടീമിലെ അംഗങ്ങൾ അവരുടെ അടിസ്ഥാന ശമ്പളത്തിൽ 20% കുറയ്ക്കുകയും അവരുടെ കോർപ്പറേറ്റ് ബോണസും നഷ്ടപ്പെടുത്തുകയും ചെയ്യും, അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

ബ്ലൂംബെർഗിന്റെ കണക്കനുസരിച്ച് കഴിഞ്ഞ വർഷത്തെ അദ്ദേഹത്തിന്റെ അടിസ്ഥാന ശമ്പളം $301,731 ആയിരുന്നു.

16 ആഴ്‌ച വരെയുള്ള ശമ്പളവും ആരോഗ്യ പരിരക്ഷയും ഉൾപ്പെടെ പുറത്തുപോകേണ്ടിവരുന്ന “സൂമി”കൾക്ക് യുവാൻ വാഗ്ദാനം ചെയ്തു പിരിച്ചുവിടലുകൾ വെറുതെയാക്കില്ലെന്ന് അദ്ദേഹം പ്രതിജ്ഞയെടുക്കുകയും ചെയ്തു.

“സൂമിൽ ബന്ധപ്പെട്ട ഓരോ സ്ഥാപനത്തെയും ഈ മാറ്റങ്ങൾ എങ്ങനെ ബാധിക്കും,” ഞങ്ങളുടെ നേതൃത്വം ശ്രദ്ധാപൂർവ്വം പരിശോധിക്കുകയും ദീർഘകാല വളർച്ചയുടെ നിർണായക മുൻഗണനകളെ അടിസ്ഥാനമാക്കി തീരുമാനങ്ങൾ എടുക്കുകയും ചെയ്യുമെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

2020-ലെ കോവിഡ് അടിയന്തര പ്രഖ്യാപനങ്ങൾ മെയ് മാസത്തിൽ അവസാനിപ്പിക്കുമെന്ന വൈറ്റ് ഹൗസിന്റെ പ്രഖ്യാപനം മാറുന്ന കാലത്തിന്റെ ഒരേയൊരു അടയാളമല്ലായെന്നും വൈറസും നീണ്ട COVID-ഉം അവരോടൊപ്പം അപ്രത്യക്ഷമാകില്ലെന്നും യുവാൻ പറഞ്ഞു

Author