കോഴിക്കോട് മെഡിക്കല്‍ കോളേജിൽ അതിവിപുലമായ സൗകര്യങ്ങളോടു കൂടിയ പുതിയ സൂപ്പർ സ്പെഷ്യാലിറ്റി ബ്ലോക്ക് സജ്ജമായി

Spread the love


500 കിടക്കകള്‍, 10 ഐസിയുകള്‍, 190 ഐസിയു കിടക്കകള്‍, 19 ഓപ്പറേഷന്‍ തീയറ്ററുകള്‍ എന്നിവയടങ്ങിയ പുതിയ ബ്ലോക്കിന്റെ ഉദ്ഘാടനം മുഖ്യമന്ത്രി പിണറായി വിജയൻ നിർവ്വഹിച്ചു.
പി.എം.എസ്.എസ്.വൈ പദ്ധതിയില്‍ ഉള്‍പ്പെടുത്തി അത്യാധുനിക സൗകര്യങ്ങളോടുകൂടി 7 നിലകളിലായി നിര്‍മ്മിച്ച പുതിയ ബ്ലോക്കില്‍ കാര്‍ഡിയോ വാസ്‌കുലര്‍ ആന്റ് തൊറാസിക് സര്‍ജറി, എമര്‍ജന്‍സി മെഡിസിന്‍, പ്ലാസ്റ്റിക് സര്‍ജറി, യൂറോളജി ആന്റ് റീനല്‍ ട്രാന്‍സ്പ്ലാന്റ് സര്‍ജറി, ന്യൂറോ സര്‍ജറി, സര്‍ജിക്കല്‍ ഗ്യാസ്‌ട്രോഎന്ററോളജി എന്നിവയുൾപ്പെടെ 6 സൂപ്പര്‍ സ്പെഷ്യാലിറ്റി വിഭാഗങ്ങളാണുള്ളത്.
പദ്ധതിയ്ക്കു വേണ്ടി ചെലവഴിച്ച 195.93 കോടി രൂപയിൽ 75.93 കോടി രൂപ സംസ്ഥാനത്തിന്റെ ഫണ്ടാണ്. പുതിയ ബ്ലോക്ക് പ്രവർത്തനമാരംഭിക്കുന്നതോടെ കോഴിക്കോട് മെഡിക്കൽ കോളേജിന്റെ അടിസ്ഥാനസൗകര്യങ്ങളിൽ വലിയ കുതിച്ചുചാട്ടമാണുണ്ടാകുന്നത്. സാധാരണ ജനങ്ങളെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം മികച്ച ആധുനിക ചികിത്സ ലഭിക്കാൻ ഈ സൗകര്യങ്ങൾ സഹായകമാകും.

Author