സെന്റ് പാട്രിക് ദിനത്തിൽ ഹൂസ്റ്റൺ കത്തോലിക്കർക്ക് മാംസം കഴിക്കാൻ അതിരൂപതയുടെ അനുമതി

Spread the love

ഹൂസ്റ്റൺ:സെന്റ് പാട്രിക് ദിനമായ വെള്ളിയാഴ്ച ഹൂസ്റ്റൺ കത്തോലിക്കർക്ക് മാംസം കഴിക്കാൻ അതിരൂപത അനുമതി നൽകി.
നോമ്പുകാലത്ത് വരുന്ന വെള്ളിയാഴ്ച(മാർച്ച് 17) കത്തോലിക്കർ സാധാരണയായി മാംസാഹാരം വർജ്ജിക്കാൻ ആവശ്യപ്പെടുന്ന ഒരു ദിവസം ആണെങ്കിൽ പോലും , സെന്റ് പാട്രിക്സ് ഡേ വെള്ളിയാഴ്ച (മാർച്ച് 17) ഗാൽവെസ്റ്റൺ-ഹൂസ്റ്റൺ അതിരൂപത എല്ലാ പ്രാദേശിക കത്തോലിക്കർക്കും-അവർ എവിടെയായിരുന്നാലും-അനേകം അമേരിക്കൻ കത്തോലിക്കരുടെ സൗഹൃദപരമായ സാമൂഹിക ആഘോഷമായ സെന്റ് പാട്രിക് സ്മാരകത്തിന്റെ ബഹുമാനാർത്ഥം സാധാരണ ബാധ്യതയിൽ നിന്ന് ഒഴിവാക്കാനുള്ള ഒരു ഡിസ്പെൻസേഷൻ അനുവദിച്ചിട്ടുണ്ട്.

“ഈ ഉത്സവ അവധിയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട പാരമ്പര്യങ്ങൾ പരിഗണിച്ച്, കർദിനാൾ ഡാനിയേൽ ഡിനാർഡോ 2023 മാർച്ച് 17 ന്, ഗാൽവെസ്റ്റൺ-ഹൂസ്റ്റൺ അതിരൂപതയിലെ തദ്ദേശീയരും സന്ദർശകരുമായ വിശ്വാസികൾക്ക് മാംസത്തിൽ നിന്ന് ഒരു വിനിയോഗം നൽകുന്നു,” അതിരൂപത മാർച്ച് 3 ലെ പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു. . “ആരും ഈ ഡിസ്പെൻസേഷൻ ഉപയോഗിക്കേണ്ട ആവശ്യമില്ലെങ്കിലും, അത് പ്രയോജനപ്പെടുത്താൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നവർ ആ ദിവസം മാംസം കഴിക്കുന്നതിന് പകരമായി ഒരു അധിക ചാരിറ്റി അല്ലെങ്കിൽ തപസ്സുചെയ്യാൻ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നു.”

ക്രിസ്തുമതം രാജ്യത്തേക്ക് കൊണ്ടുവന്നതിന്റെ ബഹുമതിയായ അയർലണ്ടിലെ രക്ഷാധികാരിയായ വിശുദ്ധന്റെ ബഹുമാനാർത്ഥം എല്ലാ വർഷവും മാർച്ച് 17 ന് നടക്കുന്ന സാംസ്കാരികവും മതപരവുമായ അവധിക്കാലമാണ് സെന്റ് പാട്രിക്സ് ഡേ. നാലാം നൂറ്റാണ്ടിന്റെ അവസാനത്തിൽ റോമൻ ബ്രിട്ടനിൽ ജനിച്ച സെന്റ് പാട്രിക് 16-ാം വയസ്സിൽ തട്ടിക്കൊണ്ടുപോയി അടിമയായി അയർലണ്ടിലേക്ക് കൊണ്ടുപോയി. അദ്ദേഹം രക്ഷപ്പെട്ടെങ്കിലും പിന്നീട് ഐറിഷുകാരെ ക്രിസ്തുമതത്തിലേക്ക് പരിവർത്തനം ചെയ്യുന്നതിനായി ഏകദേശം 432 CE യിൽ തിരിച്ചെത്തി. അയർലണ്ടിൽ, സെന്റ് പാട്രിക്സ് ഡേ ഒരു പൊതു അവധിയും കടപ്പാടിന്റെ വിശുദ്ധ ദിനവുമാണ്. യു.എസിൽ, സെന്റ് പാട്രിക്സ് ഡേ വലിയൊരു മതേതര അവധിയായും ഐറിഷിലെ എല്ലാ കാര്യങ്ങളുടെയും ആഘോഷമായും മാറ്റിയിരിക്കുന്നു.

നോമ്പുകാലത്ത്, ആഷ് ബുധൻ ആരംഭിച്ച് വിശുദ്ധ ശനിയാഴ്ച (ഈസ്റ്റർ ഞായറാഴ്ചയുടെ തലേദിവസം) സമാപിക്കുന്ന 40 ദിവസത്തെ കാലഘട്ടം, കത്തോലിക്കർ പരമ്പരാഗതമായി വെള്ളിയാഴ്ചകളിൽ മാംസം കഴിക്കുന്നത് ഒഴിവാക്കുന്നു. സീസണിൽ, കത്തോലിക്കരും ആഷ് ബുധൻ, ദുഃഖവെള്ളി എന്നിവയിൽ ഉപവസിക്കുന്നു. നാഷണൽ കാത്തലിക് രജിസ്‌റ്റർ പ്രകാരം ഈ വർഷം 33-ാം തവണയാണ് സെന്റ് പാട്രിക്‌സ് ഡേ ഒരു വെള്ളിയാഴ്ച നോമ്പുകാലത്ത് വരുന്നത്. എന്നിരുന്നാലും എല്ലാ കത്തോലിക്കർക്കും വർജ്ജനത്തിൽ നിന്നുള്ള വിമോചനം അനുവദിച്ചിട്ടില്ല. കത്തോലിക്കാ പത്രം അനുസരിച്ച്, രാജ്യത്തെ 105 രൂപത ബിഷപ്പുമാർ മാത്രമാണ് സെന്റ് പാട്രിക്സ് ഡേയിൽ കുറച്ച് ആശ്വാസം പ്രഖ്യാപിച്ചത്.

Author