ഡാളസിൽ ശക്തമായ കൊടുങ്കാറ്റും ആലിപ്പഴ വർഷവും, വൈദ്യുതി വിതരണം തടസ്സപെട്ടു

Spread the love

ഡാളസ്  : വ്യാഴാഴ്ച ഉച്ചതിരിഞ്ഞ് രൂപപ്പെട്ട ശക്തമായ മഴയിലും കാറ്റിലും വടക്കൻ ടെക്‌സാസിൽ പ്രധാനമായും ഫോർട്ട് വർത്ത്, ഇർവിംഗ് മേഖലയിലെ പല വീടുകളിലും വൈദ്യുതി വിതരണം തടസ്സപെട്ടു രാത്രി ഒമ്പത് മണിവരെയുള്ള കണക്കനുസരിച്ച് 8500-ഓളം പേർക്ക് വൈദ്യുതിയില്ല.

ശക്തമായ കൊടുങ്കാറ്റിൽ റോഡരികിൽ വെള്ളപ്പൊക്കമുണ്ടായി, ആലിപ്പഴവും ശക്തമായ കാറ്റും ഡാലസ് ഫോർട്ട് വർത്തിലെ ജനജീവിതം സ്തംഭിച്ചു.വ്യാഴാഴ്ച ഉച്ചതിരിഞ്ഞ് വടക്കൻ ടെക്സാസിലൂടെ നീങ്ങിയ ശക്തമായ കൊടുങ്കാറ്റ് അസാധാരണമായ തണുത്ത കാലാവസ്ഥയാണ് പ്രദേശത്തേക്ക് വ്യാപിപ്പിച്ചിരിക്കുന്നതു.

ചുഴലിക്കാറ്റ് വടക്കൻ ടെക്‌സസിന്റെ കിഴക്കും തെക്കുകിഴക്കും ഭാഗത്തേക്ക് നീങ്ങുന്നതിനാൽ ഡാളസ് കൗണ്ടിയുടെ ചില ഭാഗങ്ങളിൽ അരമണിക്കൂറോളം ചുഴലിക്കാറ്റ് മുന്നറിയിപ്പ് പ്രാബല്യത്തിൽ ഉണ്ടായിരുന്നു.ഡാലസ്-ഫോർട്ട് വർത്ത് മെട്രോ ഏരിയയിലുടനീളം സൈറണുകൾ സജീവമാക്കിയിരുന്നു .

നാഷണൽ വെതർ സർവീസ് ഡാലസ്, ടാറന്റ് കൗണ്ടികളിലെ ചില ഭാഗങ്ങളിൽ വെള്ളപ്പൊക്ക മുന്നറിയിപ്പ് നൽകിയിരുന്നു. മേഖലയിൽ മഴയും ആലിപ്പഴവും പെയ്തതിനാൽ അന്തർസംസ്ഥാന റോഡുകളിൽ വെള്ളം കെട്ടിക്കിടക്കുന്നതായി ഓൺലൈനിൽ പോസ്റ്റ് ചെയ്ത വീഡിയോകൾ കാണിക്കുന്നു.

ഫോർട്ട് വർത്ത്, നോർത്ത് റിച്ച്‌ലാൻഡ് ഹിൽസ് എന്നിവിടങ്ങളിലെ റോഡുകൾ വെള്ളത്തിനടിയിലായതായി നിരവധി റിപ്പോർട്ടുകൾ ലഭിച്ചിട്ടുണ്ടെന്ന് കാലാവസ്ഥാ വിഭാഗം അറിയിച്ചു.

വടക്കൻ ടെക്‌സാസിലൂടെ ഒന്നിലധികം കൊടുങ്കാറ്റുകൾ നീങ്ങി. 3 ഇഞ്ച് വരെ അളവിലുള്ള ആലിപ്പഴം റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ടതായി.ഫോർട്ട് വർത്തിന്റെ കാലാവസ്ഥാ നിരീക്ഷകനായ മോണിക്ക് സെല്ലേഴ്‌സ് പറഞ്ഞു

പ്രീ-ഓൺഡ് ആഡംബര വാഹനങ്ങൾ വിൽക്കുന്ന ഇർവിംഗിലെ ഡാളസിലെ ഓട്ടോകൾക്ക് കൊടുങ്കാറ്റിൽ സാരമായ കേടുപാടുകൾ സംഭവിച്ചു.

ഫാർ നോർത്ത് ഡാളസിലും ഓൾഡ് ഈസ്റ്റ് ഡാളസിലും വ്യാഴാഴ്ചത്തെ കൊടുങ്കാറ്റിൽ രണ്ട് തീപിടിത്തങ്ങൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട് . ഇടിമിന്നലാണ് തീപിടിത്തത്തിന് കാരണമെന്ന് പരിസരവാസികൾ പറഞ്ഞു.
ടാരന്റ് കൗണ്ടിയിൽ പ്രവർത്തിക്കുന്ന മെഡ്‌സ്റ്റാർ, രണ്ട് റോൾഓവറുകൾ ഉൾപ്പെടെ 13 കാർ അപകടങ്ങൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു. കൊടുങ്കാറ്റിനിടെ ഉണ്ടായ അപകടങ്ങളിൽ അഞ്ച് പേരെ ജീവനക്കാർ പ്രദേശത്തെ ആശുപത്രികളിൽ എത്തിച്ചതായി മെഡ്‌സ്റ്റാർ വക്താവ് മാറ്റ് സവാഡ്‌സ്‌കി പറഞ്ഞു.

Author