രോഗികളിൽ ചികിത്സ-പ്രതിരോധശേഷിയുള്ള റിംഗ് വോമിന്റെ ആദ്യകേസുകൾ കണ്ടെത്തി

Spread the love

ന്യൂയോർക്ക് : ന്യൂയോർക്ക് നഗരത്തിലെ രോഗികളിൽ ചികിത്സ-പ്രതിരോധശേഷിയുള്ള റിംഗ് വോമിന്റെ ആദ്യ യുഎസ് കേസുകൾ കണ്ടെത്തി.യു.എസ് സെന്റർസ് ഫോർ ഡിസീസ് കൺട്രോൾ ആൻഡ് പ്രിവൻഷൻ, യുണൈറ്റഡ് സ്റ്റേറ്റ്സിൽ ഒരു ആന്റിഫംഗൽ-റെസിസ്റ്റന്റ് റിംഗ് വോമിന്റെ ആദ്യത്തെ അറിയപ്പെടുന്ന കേസുകൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യുകയും അത്തരം അണുബാധകൾക്കായി ജാഗ്രത പാലിക്കാൻ ദാതാക്കളോട് ആവശ്യപ്പെടുകയും ചെയ്യുന്നു.

കേസുകളുടെ വിശദാംശങ്ങൾ 2023 ഫെബ്രുവരിയിൽ സിഡിസിക്ക് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യുകയും വ്യാഴാഴ്ച പ്രസിദ്ധീകരിച്ച ഒരു റിപ്പോർട്ടിൽ പങ്കിടുകയും ചെയ്തു. രോഗികൾ – ന്യൂയോർക്ക് സിറ്റിയിലെ ബന്ധമില്ലാത്ത രണ്ട് മുതിർന്ന സ്ത്രീകൾ – 2021 ലും 2022 ലും രോഗലക്ഷണങ്ങൾ ആദ്യമായി അനുഭവപ്പെട്ടു. ഒരു രോഗിക്ക് അന്താരാഷ്ട്ര യാത്രാ ചരിത്രമൊന്നുമില്ല, ഇത് യുഎസിൽ ചില സമൂഹ വ്യാപനമുണ്ടെന്ന് സൂചിപ്പിക്കുന്നു.

. റിംഗ് വോം ഉള്ള രോഗികൾക്ക് പലപ്പോഴും ഉപരിതലത്തിൽ ചുണങ്ങു പോലെ കാണപ്പെടുന്നു, അത് സാധാരണ ചർമ്മത്തിന് ചുറ്റും ഒരു വളയമായി മാറുന്നു. ആദ്യത്തെ രോഗിയുടെ കാര്യത്തിൽ, പേര് വെളിപ്പെടുത്താത്ത 28 വയസ്സുള്ള സ്ത്രീക്ക് 2021-ലെ വേനൽക്കാലത്ത് ചുണങ്ങു പ്രത്യക്ഷപ്പെടുന്നതായി തോന്നുന്നു. ഡിസംബറിൽ അവർ ഒരു ഡെർമറ്റോളജിസ്റ്റിനെ കാണാൻ പോയി, താൻ അന്തർദേശീയമായി യാത്ര ചെയ്തിട്ടില്ലെന്ന് പറഞ്ഞു.

ആദ്യത്തെ രോഗിയുടെ കഴുത്ത്, ആമാശയം, ഗുഹ്യഭാഗം, നിതംബം എന്നിവയിൽ “വലിയ വൃത്താകൃതിയിലുള്ള, ചെതുമ്പൽ, പ്രൂറിറ്റിക് ഫലകങ്ങൾ” പോലെ തോന്നിക്കുന്നതായി റിപ്പോർട്ട് പറയുന്നു. 2022 ജനുവരിയിൽ അവൾ എടുക്കാൻ തുടങ്ങിയ ഒരു ഓറൽ തെറാപ്പിയിൽ ഡോക്ടർമാർ അവളെ പ്രവേശിപ്പിച്ചു.

ഒരു സാധാരണ ആന്റിഫംഗൽ ആയ ടെർബിനാഫൈൻ രണ്ടാഴ്ചയ്ക്ക് ശേഷവും ചുണങ്ങു മെച്ചപ്പെടാത്തപ്പോൾ, ഡോക്ടർമാർ അവളെ വായിലും തൊണ്ടയിലും വികസിപ്പിച്ചേക്കാവുന്ന യീസ്റ്റ് അണുബാധകളെ ചികിത്സിക്കാൻ ഉപയോഗിക്കുന്ന ലിക്വിഡ് മരുന്നായ ഇട്രാകോണസോൾ ഇട്ടു. ഇട്രാകോണസോൾ പ്രവർത്തിക്കുന്നതായി തോന്നുന്നു, രോഗി നാലാഴ്ചയോളം മരുന്ന് കഴിച്ചതിന് ശേഷം അണുബാധ ഭേദമായി. റിംഗ് വോം അണുബാധ വീണ്ടും വരാൻ സാധ്യതയുള്ളതിനാൽ ഡോക്ടർമാർ ഇപ്പോഴും അവളെ നിരീക്ഷിച്ചുവരികയാണ്.

രണ്ടാമത്തെ രോഗി, 47 വയസ്സുള്ള ഒരു സ്ത്രീക്ക് 2022-ലെ വേനൽക്കാലത്ത് ബംഗ്ലാദേശ് സന്ദർശിക്കുന്നതിനിടയിലാണ് ചുണങ്ങു വികസിപ്പിച്ചത്. ബംഗ്ലാദേശിലെ ഡോക്ടർമാർ ടോപ്പിക്കൽ ആന്റിഫംഗലും സ്റ്റിറോയിഡ് ക്രീമുകളും നൽകി അവളെ ചികിത്സിച്ചു, പക്ഷേ ചുണങ്ങു മാഞ്ഞതായി തോന്നിയില്ല. ബംഗ്ലാദേശിലെ മറ്റ് നിരവധി കുടുംബാംഗങ്ങൾക്കും സമാനമായ തിണർപ്പ് ഉണ്ടായി.

വീഴ്ചയിൽ, രണ്ടാമത്തെ രോഗി യുഎസിൽ തിരിച്ചെത്തിയപ്പോൾ, സഹായത്തിനായി അവൾ മൂന്ന് തവണ എമർജൻസി റൂമിൽ പോയി. റിംഗ് വോമിന് സാധാരണയായി ഉപയോഗിക്കുന്ന നിരവധി ക്രീമുകളും ചികിത്സകളും ഡോക്ടർമാർ അവൾക്ക് നൽകി, എന്നാൽ ഡിസംബറിൽ ഒരു പുരോഗതിയും ഉണ്ടായില്ലെന്ന് ഡെർമറ്റോളജിസ്റ്റുകൾ അഭിപ്രായപ്പെട്ടു. അവളുടെ തുടകളിലും നിതംബങ്ങളിലും അവളുടെ ചുണങ്ങു ഉണ്ടായിരുന്നു.

Report :P.P.Cherian BSc, ARRT(R)

Freelance Reporter
Sunnyvale,Dallas

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *