ഫെഡറൽ ഗർഭഛിദ്രം നിരോധനം യാഥാർത്ഥ്യമല്ല- നിക്കി ഹേലി

Spread the love

വാഷിംഗ്‌ടൺ ഡി സി :ഫെഡറൽ ഗർഭച്ഛിദ്ര നിരോധനം ഏർപ്പെടുത്തുന്നത് യാഥാർത്ഥ്യമല്ല, റിപ്പബ്ലിക്കൻ പ്രസിഡന്റ് സ്ഥാനാർത്ഥി നിക്കി ഹേലി ഞായറാഴ്ച പറഞ്ഞു.

“ഞാൻ അമേരിക്കൻ ജനതയോട് കള്ളം പറയില്ല. സെനറ്റിൽ 60 വോട്ടുകൾ ലഭിച്ചില്ലെങ്കിൽ ഒന്നും സംഭവിക്കാൻ പോകുന്നില്ല. റിപ്പബ്ലിക്കൻ അല്ലെങ്കിൽ ഡെമോക്രാറ്റ് പക്ഷത്ത് ഞങ്ങൾ അതിനോട് അടുത്തില്ല. ” പ്രസിഡന്റായി തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ടാൽ ഗർഭച്ഛിദ്രത്തിന് എന്ത് തരത്തിലുള്ള പരിമിതികളാണ് താൻ തേടുന്നത് എന്നതിനെ കുറിച്ച് ചോദ്യങ്ങൾക്കു സിബിഎസ്സിന്റെ “ഫേസ് ദ നേഷൻ” എന്ന പരിപാടിയിൽ പങ്കെടുത്തു വിശദീകരണം നൽകുകയായിരുന്നു ഹേലി.ഫെഡറൽ തലത്തിൽ, ഇത് യാഥാർത്ഥ്യമല്ല. ഇത് അമേരിക്കൻ ജനതയോട് സത്യസന്ധത പുലർത്തുന്നില്ല, ”അവർ കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

ഗർഭച്ഛിദ്രത്തിന് എതിരാണെന്ന് സ്വയം വിശേഷിപ്പിക്കുന്ന മുൻ സൗത്ത് കരോലിന ഗവർണർ ഹേലി, ഗർഭച്ഛിദ്രാവകാശത്തെക്കുറിച്ചുള്ള തന്റെ നിലപാട് വ്യക്തമാക്കാത്തതിന് തിരിച്ചടി നേരിട്ടിരുന്നു

“ഞങ്ങൾ കഴിയുന്നത്ര കുഞ്ഞുങ്ങളെ രക്ഷിക്കാനും കഴിയുന്നത്ര അമ്മമാരെ പിന്തുണയ്ക്കാനും ശ്രമിക്കണം എന്ന വസ്തുതയെക്കുറിച്ച് എന്തുകൊണ്ട് സംസാരിക്കരുത്?” ഞായറാഴ്ച മാർഗരറ്റ് ബ്രണ്ണന് നൽകിയ അഭിമുഖത്തിൽ ഹേലി പറഞ്ഞു.

ഇതുവരെറിപ്പബ്ലിക്കൻ പ്രൈമറിയിൽ പ്രവേശിച്ച ഏക വനിത സ്ഥാനാർഥിയായ ഹേലി, “എത്രയും ജീവൻ രക്ഷിക്കാനും കഴിയുന്നത്ര അമ്മമാരെ സഹായിക്കാനും” ഗർഭച്ഛിദ്രത്തെക്കുറിച്ചുള്ള “ദേശീയ സമവായത്തിന്” ആഹ്വാനം ചെയ്തു.

ഞായറാഴ്ച, ഐക്യരാഷ്ട്രസഭയിലെ മുൻ അംബാസഡർ “വൈകിയുള്ള ഗർഭഛിദ്രങ്ങൾ” ഇല്ലാതാക്കാൻ ആഹ്വാനം ചെയ്യുകയും ദത്തെടുക്കുന്നതിനും ഗർഭനിരോധനത്തിനുള്ള പ്രവേശനം വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിനും പിന്തുണ പ്രഖ്യാപിച്ചു. 2016-ൽ ഗവർണർ എന്ന നിലയിൽ, സൗത്ത് കരോലിനയിൽ 20 ആഴ്ചകൾക്കുശേഷം ഗർഭഛിദ്രം നിരോധിക്കുന്ന നിയമത്തിൽ അവർ ഒപ്പുവച്ചിരുന്നു.

Report : P.P.Cherian BSc, ARRT(R)

Freelance Reporter
Sunnyvale,Dallas

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *