ഡോ. മോറിസ് വോർട്ട്മാൻ ന്യൂയോര്‍ക് വിമാനാപകടത്തില്‍ മരിച്ചു : പി പി ചെറിയാൻ

Spread the love

ന്യൂയോര്‍ക്ക് : റോച്ചസ്റ്ററിലെ ഡോ. മോറിസ് വോർട്ട്മാൻ(72) ഞായറാഴ്ച, ന്യൂയോര്‍ക്കിലെ ഓർലിയൻസ് കൗണ്ടിയിൽ യേറ്റ്‌സ് പട്ടണത്തിൽ ഉണ്ടായ വിമാനാപകടത്തിൽ കൊല്ലപ്പെട്ടു. പൈലറ്റ് എര്‍ള്‍ ലൂസ് ജൂനിയറും അപകടത്തില്‍ മരിച്ചതായി ഓര്‍ലിയന്‍സ് കൗണ്ടി ഷെരീഫ് ക്രിസ്റ്റഫര്‍ ബോര്‍ക്ക് പറഞ്ഞു.

തന്റെ സമീപം കൃത്രിമമായി ബീജസങ്കലനം ചെയ്യാൻ എത്തുന്ന രോഗികളിൽ സ്വന്തം ബീജം ഉപയോഗിച്ചതായി വോർട്ട്മാൻ മുമ്പ് ആരോപിക്കപ്പെട്ടിരുന്നു. 2022 മാർച്ചിൽ നടത്തിയ ഒരു അപ്‌ഡേറ്റ് സൂചിപ്പിക്കുന്നത്, ആ സമയത്ത്, വോർട്ട്മാനിൽ ജനിച്ച 17 കുട്ടികളെ തിരിച്ചറിഞ്ഞിരുന്നു.

അദ്ദേഹത്തിന്റെ വെബ്‌സൈറ്റ് അനുസരിച്ച്, വോർട്ട്മാൻ 1982-ൽ ബോർഡ്-സർട്ടിഫൈഡ് ഗൈനക്കോളജിസ്റ്റാണ് കൂടാതെ 1986 വരെ ജീനസി വാലി ഗ്രൂപ്പ് ഹെൽത്ത് അസോസിയേഷനിൽ പ്രസവചികിത്സയുടെയും ഗൈനക്കോളജിയുടെയും മേധാവിയായും സേവനമനുഷ്ഠിച്ചു.ആരോപണങ്ങൾ ഉണ്ടായിരുന്നിട്ടും, വോർട്ട്മാൻ മരണം വരെ ബ്രൈറ്റണിൽ തന്റെ പ്രാക്ടീസ്, ദി സെന്റർ ഫോർ മെൻസ്ട്രൽ ഡിസോർഡേഴ്സ് എന്ന പേരിൽ തുടർന്നു.

ഫെഡറൽ ഏവിയേഷൻ അഡ്മിനിസ്‌ട്രേഷനും (എഫ്‌എഎ) നാഷണൽ ട്രാൻസ്‌പോർട്ടേഷൻ സേഫ്റ്റി ബോർഡും (എൻ‌ടി‌എസ്‌ബി) അപകടത്തെക്കുറിച്ച് അന്വേഷിക്കുകയാണെന്ന് ഒ‌സി‌എസ്‌ഒ അറിയിച്ചു.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *