കാട്ടുതീയിൽ നിന്നുള്ള പുക , വെള്ളിയാഴ്ചയും വീട്ടിൽ തുടരണമെന്നു ആരോഗ്യ ഉദ്യോഗസ്ഥർ – പി പി ചെറിയാൻ

Spread the love

ന്യൂയോർക് :കാനഡയിലെ കാട്ടുതീയിൽ നിന്ന് പുക നിറഞ്ഞ വായു തെക്കോട്ട് തള്ളുന്നത് തുടരുന്നതായി കാലാവസ്ഥ പ്രവചനങ്ങൾ കാണിക്കുന്നതിനാൽ, ന്യൂയോർക്ക് നഗരത്തിലെയും ട്രൈ-സ്റ്റേറ്റിലെയും ആരോഗ്യ ഉദ്യോഗസ്ഥർ വ്യാഴം, വെള്ളി ദിവസങ്ങളിൽ ഉള്ളിൽ തന്നെ തുടരാനും ഔട്ട്ഡോർ പ്രവർത്തനങ്ങൾ പരിമിതപ്പെടുത്തുകയോ ഒഴിവാക്കുകയോ ചെയ്യണമെന്ന് നിവാസികൾക്ക് മുന്നറിയിപ്പ് നൽകി.

കാനഡയിലെ കാട്ടുതീയിൽ നിന്നുള്ള പുക ന്യൂയോർക്ക് സിറ്റിയിലും ട്രൈ-സ്റ്റേറ്റ് ഏരിയയിലും മൂന്നാം ദിവസവും തുടരുന്നു.ദശലക്ഷക്കണക്കിന് ആളുകളുടെ ദൈനംദിന ജീവിതത്തെ തടസ്സപ്പെടുത്തുകയും സ്കൈലൈനുകൾ മായ്‌ക്കുകയും ആകാശത്തെ ഓറഞ്ച് നിറമാക്കുകയും ചെയ്യുന്ന കട്ടിയുള്ളതും അനാരോഗ്യകരവുമായ മൂടൽമഞ്ഞ് മറ്റൊരു ദിവസത്തേക്ക് തുടർന്നു.

ന്യൂയോർക്ക് നഗരത്തിലെ 400,000 ഉൾപ്പെടെയുള്ള സംസ്ഥാന സൗകര്യങ്ങളിൽ സംസ്ഥാനം ഒരു ദശലക്ഷം N95 മാസ്കുകൾ നിർമ്മിക്കുമെന്ന് ന്യൂയോർക്ക് ഗവർണർ കാത്തി ഹോചുൽ പറഞ്ഞു.
ന്യൂയോർക്ക് സംസ്ഥാന ആരോഗ്യ ഉദ്യോഗസ്ഥർ ലോംഗ് ഐലൻഡ്, ന്യൂയോർക്ക് സിറ്റി, വെസ്റ്റേൺ ന്യൂയോർക്ക് എന്നിവിടങ്ങളിൽ വെള്ളിയാഴ്ച മറ്റൊരു വായു ഗുണനിലവാര ഉപദേശം നൽകി.
കാനഡയിൽ നിന്ന് വടക്കുകിഴക്കൻ യു.എസിലേക്ക് കാട്ടുതീ പുകയെ തള്ളിവിടുന്ന ന്യൂനമർദ്ദ സംവിധാനം ഒടുവിൽ കുന്നുകളിലേക്ക് – അല്ലെങ്കിൽ, കൂടുതൽ കൃത്യമായി തെക്ക് താഴേക്ക് – വാരാന്ത്യത്തിൽ കൂടുതൽ ക്ലിയറിംഗ് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നതിനാൽ വെള്ളിയാഴ്ച വായുവിന്റെ ഗുണനിലവാരം ഗണ്യമായി മെച്ചപ്പെടും.

“ചുറ്റുപാടും എന്തെങ്കിലും നിലനിൽക്കുന്നുണ്ടെങ്കിൽ, അത് അന്തരീക്ഷത്തിൽ ഉയർന്നതായിരിക്കും, കൂടുതൽ മങ്ങിയ ആകാശം സൃഷ്ടിക്കും,” സ്റ്റാർക്ക് പറഞ്ഞു.

അന്തരീക്ഷത്തിന്റെ ഗുണനിലവാരം വർദ്ധിപ്പിക്കാൻ വെള്ളിയാഴ്ച മഴ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു,:പരിസ്ഥിതി വാർത്താ സ്ഥാപനമായ ക്ലൈമറ്റ് സെൻട്രൽ നിരീക്ഷകൻ ലോറൻ കേസി അറിയിച്ചു.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *