ചിക്കാഗോ പബ്ലിക് സ്കൂളുകളിലേക്ക് 12 ആഴ്ചത്തെ രക്ഷാകർതൃ അവധി ബാധകമാക്കി

Spread the love

ചിക്കാഗോ:മേയർ ബ്രാൻഡൻ ജോൺസൺ വ്യാഴാഴ്ച ചിക്കാഗോ പബ്ലിക് സ്കൂൾ ജീവനക്കാർക്ക് നഗരത്തിലെ ജീവനക്കാർക്ക് ലഭിക്കുന്ന 12 ആഴ്ചത്തെ ശമ്പളത്തോടുകൂടിയ രക്ഷാകർതൃ അവധി നൽകി .

“ഈ നയം അർത്ഥവത്താണ്. ”ചിക്കാഗോ ടീച്ചേഴ്സ് യൂണിയൻ പ്രസിഡന്റ് സ്റ്റേസി ഡേവിസ് ഗേറ്റ്സ് സിറ്റി ഹാളിൽ വാർത്താ സമ്മേളനത്തിൽ പറഞ്ഞു.“വാസ്തവത്തിൽ, ഏതൊരു വ്യവസായത്തിലും പ്രവർത്തിക്കുന്ന ഓരോ സ്ത്രീക്കും – ഏതെങ്കിലും വ്യവസായത്തിൽ പ്രവർത്തിക്കുന്ന ഏതൊരു രക്ഷിതാവിനും – അവരുടെ കുട്ടിയെ വളർത്തുന്നതിനുള്ള മാനദണ്ഡമായിരിക്കണം ഇത്. മാത്രമല്ല, അവരുടെ ശരീരത്തെ സുഖപ്പെടുത്താനുള്ള അവസരവും ഉണ്ടായിരിക്കണം.

12 ആഴ്ചത്തെ അവധിക്ക് മുഴുവൻ വേതനത്തിനും യോഗ്യത നേടുന്നതിന്, ചിക്കാഗോ പബ്ലിക് സ്കൂൾ ജീവനക്കാർ രക്ഷാകർതൃ അവധി ആരംഭിക്കുന്നതിന് ഒരു വർഷം മുമ്പെങ്കിലും സ്കൂൾ സംവിധാനത്തിൽ ജോലി ചെയ്യുകയും ആ 12 മാസങ്ങളിൽ കുറഞ്ഞത് 1,250 മണിക്കൂറെങ്കിലും ജോലി ചെയ്യുകയും വേണം. ഫെഡറൽ ഫാമിലി മെഡിക്കൽ ലീവ് ആക്ടിന് സമാനമായ യോഗ്യതാ ആവശ്യകതകളുണ്ട്.

നിലവിൽ, ജീവനക്കാർക്ക് ഒരു വളർത്തുകുട്ടിയുടെ ജനനം, ദത്തെടുക്കൽ അല്ലെങ്കിൽ വരവ് എന്നിവയ്ക്ക് ആറ് ആഴ്ച ശമ്പളത്തോടുകൂടിയ അവധി നൽകുന്നു. പ്രസവിക്കുന്ന മാതാപിതാക്കളിൽ 3% ൽ താഴെ മാത്രമാണ് അവധി എടുക്കുന്നതെന്ന് മാർട്ടിനെസ് പറഞ്ഞു. കൂടാതെ, പ്രസവിക്കാത്ത മാതാപിതാക്കളിൽ 1% പേരും നാല് മുതൽ 10 ആഴ്ച വരെ അവധി എടുക്കുന്നു, അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

“ഇത് ബജറ്റിൽ 10 മില്യൺ ഡോളർ കൂടി ചേർത്തേക്കാമെന്ന് ഞങ്ങൾ കരുതുന്നു. ഇത് മൂല്യവത്തായ നിക്ഷേപമാണെന്ന് ഞാൻ നിങ്ങളോട് പറയും, കാരണം കുട്ടികളുണ്ടാകാൻ തുടങ്ങുമ്പോൾ നമുക്ക് അധ്യാപകരെ നഷ്ടപ്പെടും എന്നതാണ് യാഥാർത്ഥ്യം. അത് ഞങ്ങൾക്ക് മറ്റ് വെല്ലുവിളികൾ സൃഷ്ടിക്കുന്നു,” മാർട്ടിനെസ് പറഞ്ഞു.

“ഹ്രസ്വകാലത്തേക്ക്, ഞങ്ങൾക്ക് ചില വെല്ലുവിളികൾ ഉണ്ടാകും. എന്നാൽ ഞങ്ങൾ ഇതിനകം പ്ലാൻ ചെയ്യുന്ന കാര്യങ്ങളാണ്. … ദീർഘകാലാടിസ്ഥാനത്തിൽ, ഈ ആനുകൂല്യം ലഭിക്കുന്നതിലൂടെ അധ്യാപകരെ റിക്രൂട്ട് ചെയ്യാനുള്ള മികച്ച അവസ്ഥയിൽ ഞങ്ങൾ എത്തും – ഇവിടെ സംസ്ഥാനത്ത് മാത്രമല്ല, രാജ്യത്തും. ഇത് അധ്യാപകർക്ക് സന്ദേശം നൽകും, ”അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

Report : P.P.Cherian BSc, ARRT(R)

Freelance Reporter
Sunnyvale,Dallas

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *