പ്രസിഡന്റ് തെരഞ്ഞെടുപ്പിൽ നിന്ന് ട്രംപ് പിന്മാറണമെന്ന് ഭൂരിപക്ഷം വോട്ടർമാർ – പി പി ചെറിയാൻ

Spread the love

മുൻ പ്രസിഡന്റ് ഡൊണാൾഡ് ട്രംപ് 2024 ലെ പ്രസിഡന്റ് തെരഞ്ഞെടുപ്പിൽ നിന്ന് പിന്മാറണമെന്ന് 56% അമേരിക്കക്കാരും ആവശ്യപെടുന്നു .മാരിസ്റ്റ് ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഓഫ് പബ്ലിക് ഒപിനിയൻ വെള്ളിയാഴ്ച പുറത്തിറക്കിയ ഒരു വോട്ടെടുപ്പിലാണ് ഇക്കാര്യം വെളിപ്പെടുത്തിയിരിക്കുന്നത്.

അദ്ദേഹം വീണ്ടും മത്സരിക്കുകയാണെങ്കിൽ, സർവേ ഫലങ്ങൾ തള്ളിക്കളഞ്ഞു , തങ്ങൾ അദ്ദേഹത്തോടൊപ്പം നിൽക്കുമെന്നാണ് റിപ്പബ്ലിക്കൻമാർ പറയുന്നത്

ട്രംപിന്റെ രഹസ്യ രേഖകൾ കൈവശം വച്ചതിനും അവ കൈമാറാൻ വിസമ്മതിച്ചതിനും ഫെഡറൽ ഏജന്റുമാർ അദ്ദേഹത്തിന്റെ മാർ-എ-ലാഗോ വീട്ടിൽ നടത്തിയ പരിശോധനനടത്തി അദ്ദേഹത്തിനെതിരെ 37 കുറ്റങ്ങൾ ജസ്റ്റിസ് ഡിപ്പാർട്ട്‌മെന്റ് പ്രത്യേക അഭിഭാഷകൻ ജാക്ക് സ്മിത്ത് പ്രഖ്യാപിച്ചതിന് ശേഷമാണ് വോട്ടെടുപ്പ് നടന്നത്.

എന്നാൽ ഏറ്റവും പുതിയ ട്രംപ് നാടകത്തിലൂടെ അദ്ദേഹത്തിന്റെ റിപ്പബ്ലിക്കൻ പാർട്ടിയുടെ അർപ്പണബോധമുള്ള ഒരു വിഭാഗം പറയുന്നത് 2024 ലെ റിപ്പബ്ലിക്കൻ നാമനിർദ്ദേശത്തിനുള്ള നിലവിലെ മുൻനിരക്കാരനെ പിന്തുണയ്ക്കുന്നതിൽ നിന്ന് ആരോപണങ്ങൾ തങ്ങളെ തടയില്ല എന്നാണ്. ട്രംപ് നിയമവിരുദ്ധമായതോ കുറഞ്ഞത് തെറ്റോ ചെയ്തതായി പൊതുജനങ്ങളിൽ ബഹുഭൂരിപക്ഷവും കരുതുന്നുണ്ടെങ്കിലും, അത് അവരുടെ വോട്ടുകളെ ബാധിക്കയില്ലയെന്നാണ് റിപ്പബ്ലിക്കൻമാർ കരുതുന്നത് .

64% റിപ്പബ്ലിക്കൻമാരും റിപ്പബ്ലിക്കൻ ചായ്‌വുള്ള സ്വതന്ത്രരും ട്രംപ് മത്സരത്തിൽ തുടർന്നാൽ അദ്ദേഹത്തെ പിന്തുണയ്ക്കുന്നത് തുടരുമെന്ന് അഭിപ്രായപ്പെടുന്നു, അതേസമയം 32% റിപ്പബ്ലിക്കൻമാർ പറയുന്നത്, വർദ്ധിച്ചുവരുന്ന തിരക്കേറിയ പ്രൈമറിയിൽ മറ്റൊരു റിപ്പബ്ലിക്കൻ സ്ഥാനാർത്ഥിയെ പിന്തുണയ്ക്കാൻ പദ്ധതിയിടുന്നുവെന്നാണ്.

ഫെബ്രുവരിയിൽ 68% ൽ നിന്ന് 76% റിപ്പബ്ലിക്കൻമാർക്ക് ട്രംപിനോട് അനുകൂലമായ അഭിപ്രായമുണ്ടെന്ന് പുതിയ സർവേ കണ്ടെത്തി,

മാർച്ചിൽ, മുതിർന്ന ചലച്ചിത്ര നടി സ്റ്റോമി ഡാനിയൽസിന് പണം നൽകിയതുമായി ബന്ധപ്പെട്ട കുറ്റത്തിന് ന്യൂയോർക്കിലെ ഒരു ഗ്രാൻഡ് ജൂറി ട്രംപിനെ കുറ്റം ചുമത്തി. 2021 ജനുവരി 6-ലെ ഫെഡറൽ ചാർജുകൾ, ക്യാപിറ്റലിലെ കലാപം, 2020 ലെ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് ഫലങ്ങൾ സ്വിംഗ് സ്റ്റേറ്റിലെ മുൻ പ്രസിഡന്റ് അട്ടിമറിക്കാൻ ശ്രമിച്ചോ എന്നതുമായി ബന്ധപ്പെട്ട ജോർജിയ കേസ് എന്നിവ ഉൾപ്പെടെയുള്ള കൂടുതൽ കുറ്റപത്രങ്ങൾ ഉൾപ്പെടെ ട്രംപിനെതിരെ വർദ്ധിച്ചുവരുന്ന നിയമപ്രശ്‌നങ്ങൾ, അദ്ദേഹത്തിന്റെ രാഷ്ട്രീയ വിമർശകരുടെ വീക്ഷണങ്ങൾ ഉറപ്പിക്കുമ്പോൾ, റിപ്പബ്ലിക്കൻ വോട്ടർമാരെ പിന്തിരിപ്പിക്കുന്നില്ല.

ട്രംപ് മത്സരത്തിൽ തുടരണമോ എന്ന ചോദ്യത്തിന്, 56% വേണ്ടാ എന്നും 43% പേർ വേണമെന്നും പോക്ക്‌കീപ്‌സി അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള സ്വതന്ത്ര മാരിസ്റ്റ് പോൾ കണ്ടെത്തി. ട്രംപ് മൽസരം ഉപേക്ഷിക്കണമെന്ന് ആഗ്രഹിക്കുന്ന ഗ്രൂപ്പിൽ 87% ഡെമോക്രാറ്റുകളും 58% സ്വതന്ത്രരും ഉൾപ്പെടുന്നു. എന്നാൽ റിപ്പബ്ലിക്കൻമാരിൽ, 83% പേർ പറയുന്നത് രണ്ട് തവണ ഇംപീച്ച് ചെയ്യപ്പെട്ടതും രണ്ട് തവണ കുറ്റം ചുമത്തപ്പെട്ടതുമായ ട്രംപ് നാമനിർദ്ദേശത്തിനായുള്ള പോരാട്ടത്തിൽ തുടരണമെന്ന്.

ഭൂരിഭാഗം ഡെമോക്രാറ്റുകളും, 78%, സ്വതന്ത്രരിൽ പകുതിയും – മാർച്ചിലെ 41% ൽ നിന്ന് – ട്രംപ് നിയമം ലംഘിച്ചതായി വിശ്വസിക്കുന്നു, റിപ്പബ്ലിക്കൻമാർ ശക്തമായി വിയോജിക്കുന്നു. ട്രംപ് തെറ്റൊന്നും ചെയ്തിട്ടില്ലെന്ന് റിപ്പബ്ലിക്കൻമാരിൽ പകുതിയും കരുതുന്നു.

ദേശീയ-സംസ്ഥാന പ്രൈമറി വോട്ടെടുപ്പുകളിൽ ട്രംപ് ലീഡ് തുടരുന്നു. അദ്ദേഹത്തിനെതിരായ വിമർശനങ്ങളിൽ അദ്ദേഹത്തിന്റെ റിപ്പബ്ലിക്കൻ എതിരാളികൾ വലിയ തോതിൽ അളക്കപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്, തങ്ങൾ തന്നെ വൈറ്റ് ഹൗസിലേക്ക് തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ടാൽ മുൻ പ്രസിഡന്റിന് മാപ്പ് നൽകുമെന്ന് പലരും പറഞ്ഞു – ഇത് പാർട്ടിയിൽ ട്രംപിന്റെ അടിത്തറയുള്ള ശക്തിയുടെ അടയാളമാണ്.

P.P.Cherian BSc, ARRT(R)
Freelance Reporter

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *