ജോ ബൈഡനെ വീണ്ടും തിരഞ്ഞെടുക്കാൻ സഹായിക്കണമെന്നു കമല ഹാരിസ്

Spread the love

ഡാളസ് :റിപ്പബ്ലിക്കൻ തീവ്രവാദികളുടെ ആക്രമണത്തിനിരയായ സ്വാതന്ത്ര്യങ്ങൾ സംരക്ഷിക്കുന്നതിനു ജോ ബൈഡനെ വീണ്ടും തിരഞ്ഞെടുക്കാൻ സഹായിക്കണമെന്ന് വൈസ് പ്രസിഡന്റ് കമല ഹാരിസ് ചൊവ്വാഴ്ച ടെക്‌സാൻസിനോട് അഭ്യർത്ഥിച്ചു.‘ടെക്‌സാസിലുള്ള തീവ്രവാദികൾ ഉൾപ്പെടെയുള്ളവർ തീവ്രവാദികൾ പ്രത്യുൽപാദന അവകാശങ്ങളും വോട്ടവകാശവും ആക്രമിക്കുകയാണെന്നും എൽജിബിടിക്യു സമൂഹത്തോട് വിവേചനം കാണിക്കുകയാണെന്നും വിപി കമലാ ഹാരിസ് കുറ്റപ്പെടുത്തി.

നോർത്ത് ഡാളസ്സിൽ ഫണ്ട് ശേഖരണത്തിന്റെ ഭാഗമായി സംഘടിപ്പിച്ച പരിപാടിയിൽ പങ്കെടുത്തു പ്രസംഗിക്കുകയായിരുന്നു കമലാ ഹാരിസ്. ഡാലസിലെ വ്യവസായി റാൻഡി ബോമാനും ഭാര്യ ഡാളസിലെ അഭിഭാഷകൻ ജിൽ ലൂയിസും ചേർന്നാണ് ധനസമാഹരണം നടത്തിയത്.

“ഇപ്പോൾ ഞങ്ങൾക്ക് നേതാക്കൾ, തീവ്രവാദികൾ എന്ന് വിളിക്കപ്പെടുന്നവർ ഉണ്ട്… അവർ കഠിനമായി നേടിയ സ്വാതന്ത്ര്യങ്ങൾക്കെതിരെ പൂർണ്ണമായ ആക്രമണത്തിലാണ്,” ഹാരിസ് നോർത്ത് ഡാളസ് ഫണ്ട് ശേഖരണത്തിൽ അനുയായികളോട് പറഞ്ഞു. “ഒരു രാജ്യം എന്ന നിലയിൽ ഞങ്ങൾ വിശ്വസിക്കുന്ന കാര്യങ്ങൾക്കായി നാം നിലകൊള്ളണം.”
വൈസ് പ്രസിഡന്റായി സേവനമനുഷ്ഠിക്കുന്ന ആദ്യ വനിതയായ ഹാരിസ് പറഞ്ഞു, സ്വാതന്ത്ര്യങ്ങൾ ശക്തിപ്പെടുത്തുന്നതും തുല്യ അവകാശങ്ങൾ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നതും നിർണായകമാണ്. വൈസ് പ്രസിഡന്റായി സേവനമനുഷ്ഠിക്കുന്ന ആദ്യത്തെ കറുത്തവർഗക്കാരും ദക്ഷിണേഷ്യൻ വ്യക്തിയുമാണ് അവർ.

“വിപുലീകരണത്തിൽ നിന്നുള്ള ശക്തി മനസ്സിലാക്കാൻ പ്രതിജ്ഞാബദ്ധരായ ഒരു രാജ്യമാണ് ഞങ്ങൾ,” അവർ കൂട്ടിച്ചേർത്തു. “എന്നാൽ ഇപ്പോൾ ഞങ്ങൾ ദേശീയ അജണ്ട എന്ന നിലയിൽ അമേരിക്കയിലെ അവകാശങ്ങൾ പരിമിതപ്പെടുത്തുക എന്ന ലക്ഷ്യമുള്ള നേതാക്കളെയാണ് നോക്കുന്നത്.”

ടെക്‌സാസിലുള്ളവർ ഉൾപ്പെടെയുള്ള തീവ്രവാദികൾ പ്രത്യുൽപാദന അവകാശങ്ങളും വോട്ടവകാശവും ആക്രമിക്കുകയും എൽജിബിടിക്യു സമൂഹത്തോട് വിവേചനം കാണിക്കുകയും പുസ്തകങ്ങൾ നിരോധിക്കുന്നതിനെക്കുറിച്ച് തെറ്റായ തീരുമാനങ്ങൾ എടുക്കുകയും ചെയ്യുന്നുവെന്നും ഹാരിസ് പറഞ്ഞു.

സ്ത്രീകൾക്ക് ഭരണഘടനാപരമായി അരനൂറ്റാണ്ടോളം ലഭിച്ചിരുന്ന അംഗീകാരം അവസാനിപ്പിച്ച സുപ്രീം കോടതി വിധിയെക്കുറിച്ച് അവർ പറഞ്ഞു,

വിദ്യാഭ്യാസത്തിൽ മാതാപിതാക്കളുടെ അവകാശങ്ങളുടെ പേരിൽ രാജ്യത്തുടനീളം പുസ്തകങ്ങൾ നിരോധിക്കപ്പെടുന്നതിനെക്കുറിച്ചും അവർ പരാമർശിച്ചു

ഡാളസിൽ, ഹാരിസ് പഴയതും പുതിയതുമായ ടെക്സാസിലെ സുഹൃത്തുക്കളുമായി കൂടിക്കാഴ്ച നടത്തി. 2020ലെ ബിഡൻ-ഹാരിസ് ടിക്കറ്റിനെ പിന്തുണച്ചതിനും 2022ലെ ഇടക്കാല തിരഞ്ഞെടുപ്പിൽ ഡെമോക്രാറ്റുകളെ സഹായിച്ചതിനും ജനക്കൂട്ടത്തിന് ഹാരിസ് നന്ദി പറഞ്ഞു.

Report : P.P.Cherian BSc, ARRT(R)

Freelance Reporter
Sunnyvale,Dallas

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *