വൈറ്റ് ഹൗസിൽ ഇന്ത്യൻ പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദിക്കു ഊഷ്മള സ്വീകരണം – പി പി..ചെറിയാൻ

Spread the love

വാസിങ്ടൺ ഡി സി : പ്രസിഡന്റ് ജോ ബൈഡൻ ബുധനാഴ്ച വൈറ്റ് ഹൗസിൽ എത്തിചേർന്ന ഇന്ത്യൻ പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദിക്കു പ്രസിഡന്റ് ജോ ബൈഡൻ ഊഷ്മള സ്വീകരണം നൽകി , വ്യാഴാഴ്ച നടക്കാനിരിക്കുന്ന വളരെ വലിയ സംസ്ഥാന അത്താഴത്തിന് മുന്നോടിയായി മോദിക്ക് വൈറ്റ് ഹൗസിൽ ബുധനാഴ്ച സ്വകാര്യ അത്താഴ വിരുന്നൊരുക്കിയിരുന്നു

വൈറ്റ് ഹൗസ് ദേശീയ സുരക്ഷാ ഉപദേഷ്ടാവ് ജേക്ക് സള്ളിവനും ഇന്ത്യയുടെ ദേശീയ സുരക്ഷാ ഉപദേഷ്ടാവ് അജിത് ഡോവലും ബൈഡനും ചേർന്ന് പ്രസിടെന്റിന്റെ പ്രിയപ്പെട്ട വിഭവങ്ങൾ (“പാസ്റ്റയും ഐസ്ക്രീമും) ഉൾപ്പെടെയുള്ള ഭക്ഷണമാണ് മോദിക്കു വേണ്ടി ഒരുക്കിയിരുന്നതെന്നു വൈറ്റ് ഹൗസ് അറിയിച്ചു.

അത്താഴത്തിന് മുമ്പ്, ബൈഡനും പ്രഥമ വനിത ജിൽ ബൈഡനും മോദിയും ഒരു പ്രാദേശിക ഇന്ത്യൻ ഡാൻസ് സ്റ്റുഡിയോയായ സ്റ്റുഡിയോ ധൂമിൽ നിന്നുള്ള നർത്തകർ അവതരിപ്പിച്ച ഡാൻസ് ആസ്വദിച്ചു

പ്രസിഡന്റിന്റെയും പ്രഥമ വനിതയുടെയും ഔദ്യോഗിക സമ്മാനമായി ഇരുപതാം നൂറ്റാണ്ടിന്റെ ആരംഭം മുതൽ കൈകൊണ്ട് നിർമ്മിച്ച പുരാതന അമേരിക്കൻ പുസ്തക ഗാലി മോദിക്ക് നൽകിയതായി വൈറ്റ് ഹൗസ് അറിയിച്ചു.

ജോർജ്ജ് ഈസ്റ്റ്മാന്റെ ആദ്യത്തെ കൊഡാക് ക്യാമറയുടെ പേറ്റന്റ്, അമേരിക്കൻ വൈൽഡ് ലൈഫ് ഫോട്ടോഗ്രാഫിയുടെ ഹാർഡ് കവർ ബുക്ക് എന്നിവയ്‌ക്കൊപ്പം ഒരു വിന്റേജ് അമേരിക്കൻ ക്യാമറയും ബൈഡൻ മോദിക്ക് സമ്മാനിച്ചു , “റോബർട്ട് ഫ്രോസ്റ്റിന്റെ സമാഹരിച്ച കവിതകൾ” എന്നതിന്റെ ആദ്യ പതിപ്പ്.
ജിൽ ബൈഡൻ മോദിക്ക് ഒപ്പിട്ടത് സമ്മാനിച്ചു.

ബുധനാഴ്ചത്തെ അത്താഴത്തിനു ശേഷം മോദിയുടെ വാഷിംഗ്ടൺ സന്ദർശനത്തിന് തുടക്കം കുറിക്കും, അവിടെ ഇരു നേതാക്കളും തങ്ങളുടെ രാജ്യങ്ങളുടെ പ്രതിരോധ ബന്ധവും സാങ്കേതികവിദ്യയിലെ പങ്കാളിത്തവും കാലാവസ്ഥാ വ്യതിയാനം ഉൾപ്പെടെയുള്ള പ്രധാന ആഗോള വിഷയങ്ങളിൽ സഹകരണം വിപുലീകരിക്കുന്നതിനെക്കുറിച്ചും ചർച്ച ചെയ്യുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു.

ആഗോള സ്വാധീനം വിപുലപ്പെടുത്തുന്നത് തുടരുന്നതിനാൽ ഇന്ത്യയുമായുള്ള ബന്ധം ശക്തിപ്പെടുത്തുന്നതിനുള്ള ശ്രമങ്ങൾ ബൈഡൻ ഭരണകൂടം വിപുലപ്പെടുത്തുന്നതിനിടെയാണ് മോദിയുടെ സന്ദർശനം.

“ഇന്ത്യയെക്കാൾ കൂടുതൽ പരിണതഫലമായ ഒരു പങ്കാളി യഥാർത്ഥത്തിൽ ഉണ്ടെന്ന് ഞങ്ങൾ വിശ്വസിക്കുന്നില്ല,” ദേശീയ സുരക്ഷാ സമിതിയുടെ വക്താവ് ജോൺ കിർബി മാധ്യമപ്രവർത്തകരോട് പറഞ്ഞു.

ഉക്രെയ്നിലെ യുദ്ധവും റഷ്യയുമായുള്ള ഇന്ത്യയുടെ ബന്ധവും അജണ്ടയിൽ ഉണ്ടാകുമെന്ന് കിർബി പറഞ്ഞു.

സമീപ വർഷങ്ങളിൽ, ഉക്രെയ്നിലെ റഷ്യയുടെ യുദ്ധവും ,ഇന്ത്യയുടെ മനുഷ്യാവകാശ റെക്കോർഡും ന്യൂഡൽഹിയും വാഷിംഗ്ടണും തമ്മിലുള്ള ബന്ധം വഷളാക്കിയിരുന്നു . റഷ്യ-ഉക്രെയ്ൻ യുദ്ധത്തിൽ നിഷ്പക്ഷ നിലപാട് പുലർത്തുന്ന ഇന്ത്യ, റഷ്യയുടെ അധിനിവേശത്തെ വിമർശിച്ചിട്ടില്ല, പാശ്ചാത്യ ഉപരോധങ്ങൾക്കിടയിൽ മോസ്കോയിൽ നിന്നും റഷ്യൻ എണ്ണ വാങ്ങുന്നത് തുടരുന്നു.

എന്നിരുന്നാലും, മേഖലയിലും ആഗോളതലത്തിലും ചൈനയുടെ സ്വാധീനത്തെ പ്രതിരോധിക്കുന്നത് ഉൾപ്പെടെയുള്ള പ്രധാന ലക്ഷ്യങ്ങളിൽ യുഎസും ഇന്ത്യയും യോജിച്ച് നിൽക്കുന്നു.

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *