കരടിയുടെ ആക്രമണത്തിൽ പുരുഷനും സ്ത്രീക്കും പരിക്കേറ്റു- പി പി ചെറിയാൻ

Spread the love

കണക്റ്റിക്കട്ട് : അടുത്ത ദിവസങ്ങളിൽ രണ്ട് വ്യത്യസ്ത സംഭവങ്ങളിലായി 65 വയസ്സുള്ള ഒരു പുരുഷനും 64 വയസ്സുള്ള സ്ത്രീക്കും കരടികളുടെ ആക്രമണത്തിൽ പരിക്കേറ്റതായി കണക്റ്റിക്കട്ടിലെയും മെയ്‌നിലെയും ഉദ്യോഗസ്ഥർ പറഞ്ഞു.

ആദ്യ സംഭവത്തിൽ, 64 കാരിയായ ലിൻ കെല്ലി വെള്ളിയാഴ്ച രാവിലെ 11:30 ഓടെ തന്റെ പൂന്തോട്ടത്തിൽ ജോലി ചെയ്യുന്നതിനിടെ അവളുടെ നായ കുരയ്ക്കാൻ തുടങ്ങുകയും കാട്ടിലേക്ക് ഓടുകയും ചെയ്തുവെന്ന് മെയ്ൻ ഡിപ്പാർട്ട്മെന്റ് ഓഫ് ഇൻലാൻഡ് ഫിഷറീസ് & വൈൽഡ് ലൈഫ് അറിയിച്ചു. പിന്നാലെ പിന്തുടരുന്ന ഒരു കറുത്ത കരടിയുമായി നായ കാട്ടിൽ നിന്ന് തിരികെ ഓടി.

കെല്ലി കരടിയെ നേരിടുകയും അത് എഴുന്നേറ്റതിന് ശേഷം മൂക്കിൽ ഇടിക്കുകയും ചെയ്തുവെന്ന് ഉദ്യോഗസ്ഥർ പറഞ്ഞു. കരടി അവളുടെ വലതു കൈ കടിച്ചു, അവളുടെ കൈത്തണ്ടയിൽ കുത്തി. തുടർന്ന് കരടി വീണ്ടും കാട്ടിലേക്ക് ഓടിയതായി വകുപ്പ് അറിയിച്ചു.

കെല്ലിയെ ചികിത്സയ്ക്കായി ആശുപത്രിയിൽ പ്രവേശിപ്പിച്ചു. നായയ്ക്ക് പരിക്കില്ല.സംഭവത്തിന് ശേഷം കരടിയെ കണ്ടിട്ടില്ല, “പ്രകോപിത ആക്രമണം” എന്ന് സംസ്ഥാന ഉദ്യോഗസ്ഥർ വിശേഷിപ്പിച്ചു.

ശനിയാഴ്ച, ഒരു കരടി കണക്റ്റിക്കട്ടിലെ ലിച്ച്ഫീൽഡിലെ ഒരു പൂമുഖത്ത് ചില പക്ഷി തീറ്റകൾ പര്യവേക്ഷണം ചെയ്യുകയായിരുന്ന 65 കാരനായ വീട്ടുടമയെയും കരടി ആക്രമിച്ചു,ഏകദേശം 11:15 മണിയോടെ ഒരു നായ അതിനെ കണ്ടു കരടിയെ ഓടിച്ചുവെന്ന് അധികൃതർ പറഞ്ഞു. കരടി നായയെയും ആക്രമിച്ചു,

കരടിയുടെ ആക്രമണത്തിൽ വീട്ടുടമസ്ഥന് പരിക്കേറ്റിരുന്നുവെങ്കിലും അദ്ദേഹത്തിന്റെ പരിക്കുകൾ ജീവന് ഭീഷണിയായി കണക്കാക്കിയിട്ടില്ലെന്ന് അധികൃതർ അറിയിച്ചു. ചികിത്സയ്ക്കായി ആളെ ആശുപത്രിയിലേക്കും നായയെ മൃഗാശുപത്രിയിലേക്കും കൊണ്ടുപോയി.ആക്രമണത്തിന് ശേഷം കരടി സമീപത്തെ കാട്ടിലേക്ക് പോയി.

സമീപകാല സംഭവങ്ങളുടെ പശ്ചാത്തലത്തിൽ, കരടികൾ പുറത്ത് സജീവമായ മാർച്ച് അവസാനം മുതൽ നവംബർ വരെ പക്ഷി തീറ്റകൾ പുറത്ത് സൂക്ഷിക്കരുതെന്ന് ഉദ്യോഗസ്ഥർ ആളുകളെ ഉപദേശിച്ചു.

അവധിക്കാല വാരാന്ത്യത്തിൽ പുറത്ത് ഗ്രിൽ ചെയ്യുന്ന ആളുകൾ ഉപയോഗത്തിന് ശേഷം ബാർബിക്യൂകൾ വൃത്തിയാക്കുകയും ഒരു ഗാരേജിലോ ഷെഡിലോ ഗ്രില്ലുകൾ സൂക്ഷിക്കണം. ആളുകൾ ശ്രദ്ധിക്കാത്ത ഭക്ഷണമോ ചവറ്റുകുട്ടകളോ പുറത്ത് ഉപേക്ഷിക്കുന്നത് ഒഴിവാക്കണം, മാലിന്യങ്ങൾ ഗാരേജിലോ അടച്ച സ്ഥലത്തോ സുരക്ഷിതവും വായു കടക്കാത്തതുമായ പാത്രങ്ങളിൽ സൂക്ഷിക്കണമെന്നും വന്യജീവി ഉദ്യോഗസ്ഥർ പറഞ്ഞു.

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *