യുഎസിൽ എച്ച്-1 ബി വിസ പുതുക്കൽ നിയമം സ്വാഗതം ചെയ്ത് ഇന്ത്യൻ-അമേരിക്കൻ ടെക് എക്സിക്യൂട്ടീവ്- പി പി ചെറിയാൻ

Spread the love

സിലിക്കൺ വാലി:എച്ച്-1 ബി വിസയിലുള്ള എണ്ണമറ്റ ഇന്ത്യൻ തൊഴിലാളികൾക്ക് ആശ്വാസം പകരുന്ന യുഎസിലെ താൽക്കാലിക തൊഴിൽ വിസകൾ പുതുക്കുന്നതിനുള്ള പൈലറ്റ് പ്രോഗ്രാമിനെ രാജ്യത്തെ ഇന്ത്യൻ സമൂഹം സ്വാഗതം ചെയ്തു.

വൈറ്റ് ഹൗസ് സംയുക്ത പ്രസ്താവനയിൽ പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദിയുടെ ഈ പ്രഖ്യാപനം കണ്ടതിൽ എനിക്ക് അഭിമാനവും സന്തോഷവും തോന്നുന്നു. യുഎസ്എയിൽ എച്ച്-1 ബി വിസ പുനഃസ്ഥാപിക്കുന്നത് ഒരു ദശലക്ഷത്തിലധികം ആളുകൾക്ക് ആശ്വാസം പകരും,സിലിക്കൺ വാലി ടെക്‌നോളജി എക്‌സിക്യൂട്ടീവും കമ്മ്യൂണിറ്റി ലീഡറും പ്രഭാഷകനും എഴുത്തുകാരനുമായ അജയ് ഭൂട്ടോറിയ പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു.

“ഇൻ-കൺട്രി എച്ച് 1 ബി വിസ സ്റ്റാമ്പിംഗ് പുതുക്കൽ വിജയകരമായി നടപ്പിലാക്കുന്നത് കൂടുതൽ കാര്യക്ഷമവും മാനുഷികവുമായ ഇമിഗ്രേഷൻ സംവിധാനം സൃഷ്ടിക്കുന്നതിനുള്ള നിർണായക ചുവടുവെപ്പിനെ പ്രതിനിധീകരിക്കുന്നു. നിയമപരമായ കുടിയേറ്റക്കാർക്കും അവരുടെ കുടുംബങ്ങൾക്കും സാമ്പത്തികവും വൈകാരികവുമായ ഭാരം ലഘൂകരിക്കുന്നത് സ്വാഗതാർഹവുമായ പുരോഗതിയെ സൂചിപ്പിക്കുന്നു.

ഈ പൈലറ്റ് പ്രോഗ്രാമിൽ തുടക്കത്തിൽ ഇന്ത്യൻ പൗരന്മാരെ ഉൾപ്പെടുത്തുകയും 2024-ൽ എച്ച്-1 ബി, എൽ വിസ ഉടമകളുടെ വിശാലമായ ഒരു വിഭാഗത്തെ ലക്ഷ്യമിടുന്നു. യോഗ്യതയുള്ള മറ്റ് വിഭാഗങ്ങളെയും ഉൾപ്പെടുത്തുക എന്നതാണ് പ്രോഗ്രാമിന്റെ ആത്യന്തിക ലക്ഷ്യം.

H-1B വിസ വളരെ ആവശ്യമാണ് , കാരണം ഇത് യുഎസ് കമ്പനികളെ, പ്രത്യേകിച്ച് സാങ്കേതിക മേഖലയിൽ, പ്രത്യേക വൈദഗ്ധ്യവും സൈദ്ധാന്തിക അല്ലെങ്കിൽ സാങ്കേതിക മേഖലകളിൽ അറിവും ഉള്ള വിദേശ തൊഴിലാളികളെ നിയമിക്കാൻ പ്രാപ്തമാക്കുന്നു, പലപ്പോഴും ഇന്ത്യ, ചൈന തുടങ്ങിയ രാജ്യങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള വ്യക്തികളെ റിക്രൂട്ട് ചെയ്യുന്നു.

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *