“ക്രിട്ടിക്കൽ റേസ് തിയറി” സ്കൂളുകളിൽ അതിരുകടന്ന മാർക്സിസ്റ്റ് അധ്യാപനമെന്നു മാർക്കോ റൂബിയോ- പി പി ചെറിയാൻ

Spread the love

വാഷിംഗ്‌ടൺ ഡി സി : സ്കൂളുകളിലെ ‘മാർക്സിസ്റ്റ്’ വംശാധിഷ്ഠിത പാഠങ്ങൾക്കെതിരെ റിപ്പബ്ലിക്കൻ സെനറ്റർമാർ രംഗത്ത് .
റിപ്പബ്ലിക്കൻ ഫ്ലോറിഡ സെനറ്റർ മാർക്കോ റൂബിയോയും റിപ്പബ്ലിക്കൻ നോർത്ത് ഡക്കോട്ടയുടെ സഹ-സ്‌പോൺസറായ കെവിൻ ക്രാമറുമാണ് ചൊവ്വാഴ്ച സെനറ്റിൽ ഇതിനെതിരെ ബിൽ അവതരിപ്പിച്ചത് . ബില് പാസ്സായാൽ അമേരിക്കൻ ചരിത്രത്തിനും ക്രിട്ടിക്കൽ റേസ് തിയറി (സിആർടി) പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്ന സിവിക്‌സ് ക്ലാസുകൾക്കും വേണ്ടി നികുതിദായകരുടെ ഫണ്ട് ചെലവഴിക്കുന്നത് തടയപ്പെടും.

“ക്രിട്ടിക്കൽ റേസ് തിയറി നമ്മുടെ സ്കൂളുകളിൽ സ്ഥാനമില്ലാത്ത അതിരുകടന്ന, മാർക്സിസ്റ്റ് അധ്യാപനമാണ്,” റൂബിയോ ഡിസിഎൻഎഫിനോട് പറഞ്ഞു. “അമേരിക്കൻ ചരിത്രം തീവ്ര ഇടതുപക്ഷത്താൽ തിരുത്തിയെഴുതാൻ ഞാൻ അനുവദിക്കില്ല. ഇത് അപകടകരവുമാണ്. ചെറിയ കുട്ടികളെ അവരുടെ ചർമ്മത്തിന്റെ നിറത്തെ മാത്രം അടിസ്ഥാനമാക്കി വംശീയവാദികളാണെന്ന് വിഭജിക്കാനും പഠിപ്പിക്കാനും ശ്രമിക്കുന്ന പ്രചരണങ്ങളിൽ നിന്ന് ഞങ്ങളുടെ വിദ്യാർത്ഥികളെ സംരക്ഷിക്കേണ്ടതുണ്ട്.

2020 മെയ് മാസത്തിൽ ജോർജ്ജ് ഫ്ലോയിഡിന്റെ മരണത്തെത്തുടർന്ന്, രാജ്യത്തുടനീളമുള്ള സ്കൂൾ ജില്ലകൾ ക്ലാസ് മുറിക്കുള്ളിൽ വംശീയ വിരുദ്ധ സംരംഭങ്ങൾക്ക് ഊന്നൽ നൽകി. കോവിഡ് പാൻഡെമിക് മുതൽ, രക്ഷിതാക്കളും നിയമനിർമ്മാതാക്കളും സ്കൂൾ ബോർഡുകളും വംശീയ, ഇക്വിറ്റി പ്രശ്നങ്ങൾ എങ്ങനെ പരിഹരിക്കണം എന്നതിനെക്കുറിച്ച് ചർച്ച ചെയ്‌ത്‌വരികയാണ്

അമേരിക്ക അടിസ്ഥാനപരമായി വംശീയവാദിയാണെന്ന് സിആർടി അവകാശപ്പെടുന്നു, എല്ലാ സാമൂഹിക ഇടപെടലുകളെയും വ്യക്തികളെയും വംശത്തിന്റെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ കാണാൻ അത് ആളുകളെ പഠിപ്പിക്കുന്നു.
ഒരു വ്യക്തിയുടെ ധാർമ്മിക സ്വഭാവം നിർണ്ണയിക്കുന്നത് അവരുടെ വംശമാണെന്നും കഠിനാധ്വാനം വംശീയമാണെന്നും ഉൾപ്പെടെയുള്ള “വിഭജന വിഷയങ്ങൾ” പഠിപ്പിക്കുന്ന കെ-12 അമേരിക്കൻ ചരിത്രത്തിനും പൗരശാസ്ത്ര സാമഗ്രികൾക്കുമായി ഫെഡറൽ ഫണ്ടുകൾ ചെലവഴിക്കുന്നതിൽ നിന്ന് ബിൽ വിലക്കുന്നു.

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *