ഡ്യൂബുക്ക് അതിരൂപത ബിഷപ്പായി തോമസ് സിങ്കുളയെ മാർപാപ്പ നിയമിച്ചു- പി പി ചെറിയാൻ

Spread the love

വാഷിംഗ്ടൺ -ഫ്രാൻസിസ് മാർപാപ്പ ബുധനാഴ്ച ഡാവൻപോർട്ടിലെ ബിഷപ്പ് തോമസ് സിങ്കുളയെ അയോവയിലെ ഡ്യൂബുക്കിലെ മെട്രോപൊളിറ്റൻ അതിരൂപതയെ നയിക്കാൻ നിയമിച്ചു.2023 ജൂലായ് 26-ന് വാഷിംഗ്ടൺ ഡി.സി.യിൽ, യുണൈറ്റഡ് സ്‌റ്റേറ്റ്‌സിലെ അപ്പോസ്‌തോലിക് ന്യൂൺഷ്യോ, കർദ്ദിനാൾ നിയുക്ത ക്രിസ്‌റ്റോഫ് പിയറിയാണ് നിയമനം പരസ്യമാക്കിയത്.

2017 മുതൽ തെക്കുകിഴക്കൻ അയോവയിലെ ഡാവൻപോർട്ട് രൂപതയെ നയിക്കുന്നത് 66 കാരനായ സിങ്കുലയാണ്.
ആരോഗ്യപരമായ കാരണങ്ങളാൽ ആർച്ച് ബിഷപ്പ് മൈക്കിൾ ഒ. ജാക്കൽസ് ഏപ്രിൽ 4-ന് സ്ഥാനമൊഴിഞ്ഞതുമുതൽ ഒരു അപ്പോസ്‌തോലിക് അഡ്മിനിസ്‌ട്രേറ്ററാണ് ഡ്യൂബുക്ക് അതിരൂപത നിയന്ത്രിക്കുന്നത്. ജാക്കൽസ് 10 വർഷം അതിരൂപതയെ നയിച്ചു..അയോവ സംസ്ഥാനത്ത് 17,403 ചതുരശ്ര മൈൽ വിസ്തീർണ്ണമുള്ള ഡബുക് അതിരൂപതയിൽ ആകെ ജനസംഖ്യ 1,017,175 ആണ്, അതിൽ 185,260 പേർ കത്തോലിക്കരാണ്.

അയോവയിലെ മൗണ്ട് വെർനണിൽ ജനിച്ച സിങ്കുല ഗണിതശാസ്ത്രത്തിലും സാമ്പത്തിക ശാസ്ത്രത്തിലും ബിസിനസ്സിലും ബിരുദം നേടി. അയോവയിലെ അയോവ സിറ്റിയിലെ അയോവ സർവകലാശാലയിൽ നിന്ന് അദ്ദേഹം നിയമ ബിരുദവും നേടി.
വർഷങ്ങളോളം സിവിൽ അഭിഭാഷകനായി ജോലി ചെയ്ത ശേഷം സെമിനാരിയിൽ പ്രവേശിച്ച അദ്ദേഹം 1990-ൽ 33-ആം വയസ്സിൽ ഡ്യൂബുക്ക് അതിരൂപതയുടെ വൈദികനായി അഭിഷിക്തനായി.1998-ൽ, കാനഡയിലെ ഒട്ടാവയിലുള്ള സെന്റ് പോൾ യൂണിവേഴ്‌സിറ്റിയിൽ നിന്ന് കാനോൻ നിയമത്തിൽ സിങ്കുലയ്ക്ക് ലൈസൻസ് ലഭിച്ചു.മെട്രോപൊളിറ്റൻ ട്രൈബ്യൂണലിൽ ജോലി ചെയ്യുന്നതിനിടയിൽ ഡബൂക്കിലെ വിവിധ ഇടവകകളിൽ അസോസിയേറ്റ് പാസ്റ്ററായും പാസ്റ്ററായും സേവനമനുഷ്ഠിച്ചു.

2000-2010 കാലഘട്ടത്തിൽ അതിരൂപതയുടെ ജുഡീഷ്യൽ വികാരിയായ സിങ്കുള, അയോവയിലെ സീഡാർ റാപ്പിഡ്‌സ് മേഖലയുടെ എപ്പിസ്‌കോപ്പൽ വികാരിയായും വൈദിക സൂപ്പർവൈസറായും രണ്ട് വർഷം സേവനമനുഷ്ഠിച്ചിരുന്നു
2014-ൽ ആരംഭിച്ച് ഡബുക്കിലെ സെന്റ് പയസ് പത്താം സെമിനാരിയുടെ റെക്ടറായിരുന്ന അദ്ദേഹം ഡാവൻപോർട്ടിലെ ഒമ്പതാമത്തെ ബിഷപ്പായി തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെടുകയും 2017 ജൂൺ 22-ന് ചുമതലയേറ്റെടുക്കുകയും ചെയ്തു.

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *