കുടുംബ യാത്രയ്ക്കിടെ നിർജ്ജലീകരണം ,വെള്ളം അമിതമായി കുടിച്ച് മരിച്ച വീട്ടമ്മയുടെ അവയവം അഞ്ചു പേർക്ക് ദാനം ചെയ്തു – പി പി ചെറിയാൻ

Spread the love

ഇന്ത്യാന : കുടുംബ യാത്രയ്ക്കിടെ നിർജ്ജലീകരണം അനുഭവപ്പെട്ടതിനെ തുടർന്ന് , അമിതമായി വെള്ളം കുടിച്ച് രണ്ട് കുട്ടികളുടെ അമ്മ ആഷ്‌ലി സമ്മേഴ്‌സ്, 35, മരിച്ചു.വളരെ വേഗത്തിൽ വെള്ളം കുടിക്കുന്നതിന്റെ അപൂർവ അനന്തരഫലം.ജല വിഷാംശം മൂലമാണ് മരണം സംഭവിച്ചത് .ഒരു അവയവ ദാതാവായിരുന്നു, അവളുടെ ഹൃദയം, കരൾ, ശ്വാസകോശം, വൃക്കകൾ, അവളുടെ നീണ്ട അസ്ഥി ടിഷ്യു എന്നിവ ദാനം ചെയ്യാൻ കഴിഞ്ഞതായും ഒടുവിൽ മറ്റ് അഞ്ച് ജീവൻ രക്ഷിച്ചതായും അവളുടെ കുടുംബം പറഞ്ഞു.

ജൂലൈ നാലിന്റെ വാരാന്ത്യത്തിൽ തന്റെ ഭർത്താവിനും രണ്ട് ചെറിയ പെൺമക്കൾക്കും ഒപ്പം ഫ്രീമാൻ തടാകത്തിന് പുറത്ത് പോയപ്പോൾ ആഷ്‌ലിക്ക് കടുത്ത നിർജ്ജലീകരണം അനുഭവപ്പെടാൻ തുടങ്ങി.

“20 മിനിറ്റിനുള്ളിൽ അവൾ നാല് കുപ്പി വെള്ളം കുടിച്ചുവെന്ന് അവളുടെ സഹോദരൻ ഡെവൺ മില്ലർ പറഞ്ഞു. ഒരു ശരാശരി വാട്ടർ ബോട്ടിൽ 16 ഔൺസാണ്, 64 ഔൺസ് അവൾ 20 മിനിറ്റിനുള്ളിൽ കുടിച്ചു. അത് അര ഗ്യാലൻ ആണ്. ഒരു ദിവസം മുഴുവൻ കുടിക്കേണ്ടത്അ ത്രയും വെള്ളമാണ്

കുടുംബത്തിന്റെ യാത്രയുടെ അവസാന ദിവസം, ആവശ്യത്തിന് വെള്ളം കുടിക്കാൻ കഴിയാത്തതായി അമ്മയ്ക്ക് തോന്നിത്തുടങ്ങി.വേനൽക്കാലത്ത് തലകറക്കവും അസ്വസ്ഥതയും അനുഭവപ്പെടുന്നതായി പരാതിപ്പെട്ടു.എന്റെ സഹോദരി ഹോളി എന്നെ വിളിച്ചു, അവൾ ‘ആഷ്ലി ഹോസ്പിറ്റലിൽ ആണ്. അവൾക്ക് മസ്തിഷ്ക വീക്കമുണ്ട്, അതിന് കാരണമെന്താണെന്ന് അവർക്കറിയില്ല, അത് കുറയാൻ അവർക്ക് എന്തുചെയ്യാനാകുമെന്ന് അവർക്കറിയില്ല, ”മില്ലർ പറഞ്ഞു.

യാത്രയിൽ നിന്ന് മടങ്ങിയെത്തിയ സമ്മേഴ്‌സ് ഐയു ഹെൽത്ത് ആർനെറ്റ് ഹോസ്പിറ്റലിലേക്ക് കൊണ്ടുപോകുന്നതിന് മുമ്പ് അവളുടെ ഗാരേജിൽ ബോധരഹിതയായി.അവൾ ഒരിക്കലും ബോധം വീണ്ടെടുത്തില്ല, വെള്ളം വിഷാംശം മൂലമാണ് അവൾ മരിച്ചതെന്ന് ഡോക്ടർമാർ അവളുടെ കുടുംബത്തോട് പറഞ്ഞു.
ആരെയെങ്കിലും കൂടുതൽ അപകടത്തിലാക്കുന്ന ചില കാര്യങ്ങളുണ്ട്, എന്നാൽ മൊത്തത്തിൽ സംഭവിക്കുന്നത് നിങ്ങളുടെ ശരീരത്തിൽ വളരെയധികം വെള്ളവും ആവശ്യത്തിന് സോഡിയവും ഇല്ല എന്നതാണ്, ”ഫ്രോബർഗ് പറഞ്ഞു, ഇലക്ട്രോലൈറ്റുകൾ, സോഡിയം, പൊട്ടാസ്യം ഉള്ള വെള്ളം കുടിക്കുന്നത് പ്രധാനമാണ്.

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *