ജോർജ്ജ് ഫ്‌ളോയിഡു കൊലപാതകം മുൻ ഉദ്യോഗസ്ഥനു 4 വർഷവും 9 മാസവും തടവ് – പി പി ചെറിയാൻ

Spread the love

മിനിയാപോളിസ് : ജോർജ്ജ് ഫ്ലോയിഡിന്റെ കൊലപാതകത്തിൽ അവസാന പ്രതിയായ മുൻ മിനിയാപൊളിസ് പോലീസ് ഉദ്യോഗസ്ഥനായ ടൗ താവോയെ സംസ്ഥാന കോടതി തിങ്കളാഴ്ച 4 വർഷവും 9 മാസവും ശിക്ഷിച്ചു അഞ്ചു വര്ഷം മുൻപ് നടന്ന സംഭവത്തിൽ ടൗ താവോ ഇതുവരെ പശ്ചാത്താപിക്കുകയോ തെറ്റ് സമ്മതിക്കുകയോ ചെയ്തില്ല.

വെള്ളക്കാരനായ മുൻ ഓഫീസർ ഡെറക് ചൗവിൻ 9 1/2 മിനിറ്റ് നേരം ഫ്ലോയിഡിന്റെ കഴുത്തിൽ മുട്ടുകുത്തി നിന്നപ്പോൾ, കറുത്ത മനുഷ്യൻ ജീവനു വേണ്ടി അപേക്ഷിച്ചപ്പോൾ, തടിച്ചുകൂടിയ ആശങ്കാകുലരായ ആളുകളെ തടഞ്ഞുനിർത്തി താൻ ഒരു “മനുഷ്യ ട്രാഫിക് കോൺ” ആയി പ്രവർത്തിച്ചുവെന്ന് താവോ മുമ്പ് സാക്ഷ്യപ്പെടുത്തിയിരുന്നു.

“എനിക്ക് ശ്വസിക്കാൻ കഴിയുന്നില്ല” എന്ന ഫ്ലോയിഡിന്റെ മങ്ങിയ നിലവിളി ഒരു കാഴ്ചക്കാരന്റെ വീഡിയോ പകർത്തി. ഫ്ലോയിഡിന്റെ കൊലപാതകം ലോകമെമ്പാടുമുള്ള പ്രതിഷേധങ്ങളെ സ്പർശിക്കുകയും പോലീസ് ക്രൂരതയുടെയും വംശീയതയുടെയും ദേശീയ കണക്കെടുപ്പിന് നിർബന്ധിതരാക്കുകയും ചെയ്തു.

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *