കാട്ടുതീ നാശം വിതച്ച ഹവായിയെ സഹായിക്കാൻ ഒബാമയുടെ അഭ്യർത്ഥന – പി പി ചെറിയാൻ

Spread the love

ഹവായ് : കാട്ടുതീയിൽ നശിക്കുന്ന മൗയിയും ലഹൈനയും പുനർനിർമ്മിക്കാനുള്ള ശ്രമങ്ങളെ പിന്തുണയ്ക്കാൻ തങ്ങളാൽ കഴിയുന്നതെല്ലാം ചെയ്യാൻ ആളുകളോട് ഹവായിയിൽ വളർന്ന മുൻ പ്രസിഡന്റ് ബരാക് ഒബാമ,അഭ്യർത്ഥിച്ചു

താനും മുൻ പ്രഥമ വനിത മിഷേൽ ഒബാമയും മൗയിയിൽ, പ്രത്യേകിച്ച് ചരിത്ര നഗരമായ ലഹൈനയിൽ നാശമുണ്ടാക്കിയ ദാരുണമായ കാട്ടുതീയിൽ ഹൃദയം തകർന്നതായി തിങ്കളാഴ്ച പോസ്റ്റ് ചെയ്ത ഇൻസ്റ്റാഗ്രാം വീഡിയോയിൽ ഒബാമ പറഞ്ഞു.

ഒരുകാലത്ത് ഹവായിയുടെ തലസ്ഥാനമായിരുന്ന ലഹൈനയിൽ കഴിഞ്ഞയാഴ്ച, ക്രൂരമായ കാട്ടുതീ പടർന്നു, ഇത് യുഎസ് ചരിത്രത്തിലെ ഏറ്റവും മാരകമായി. തിങ്കളാഴ്ച വരെ കുറഞ്ഞത് 99 പേർ മരിച്ചു, 1,000-ത്തിലധികം ആളുകളെ ഇപ്പോഴും കണ്ടെത്താനായില്ല. പട്ടണത്തെ കീറിമുറിച്ച തീയിൽ നിന്ന് രക്ഷപ്പെടാൻ ചിലർ വെള്ളത്തിലേക്ക് ചാടി.

“ഹവായിയിൽ വളർന്ന ഒരാളെന്ന നിലയിൽ, ആ ദ്വീപിന്റെ അവിശ്വസനീയമായ സൗന്ദര്യവും ലഹൈനയിലെ ജനങ്ങളുടെ ആതിഥ്യമര്യാദയും ആസ്വദിക്കാൻ എന്റെ കുടുംബത്തെ കൂട്ടിക്കൊണ്ടുപോയ ഒരാളെന്ന നിലയിൽ, നഷ്ടപ്പെട്ട ജീവിതങ്ങളെ ഓർത്ത് ഞങ്ങൾ ഇപ്പോൾ വിലപിക്കുന്നു വളരെയധികം നഷ്ടപ്പെട്ട കുടുംബങ്ങൾക്ക്,” ഞങ്ങളുടെ ചിന്തകളും പ്രാർത്ഥനകളും ഉണ്ടായിരിക്കുമെന്ന് ഒബാമ പറഞ്ഞു.
“ഞങ്ങൾകു മുന്നോട്ട് പോകേണ്ടതുണ്ട്, ആ കുടുംബങ്ങളെ ഞങ്ങൾ സഹായിക്കണം, ലഹൈനയെ പുനർനിർമ്മിക്കാൻ ഞങ്ങൾ സഹായിക്കേണ്ടതുണ്ട്,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു, ആവശ്യമുള്ള ആളുകളെ സഹായിക്കാൻ ഹവായ് റെഡ് ക്രോസും മലാമ മൗയിയും അണിനിരക്കുന്നു.

തീപിടുത്തത്തിൽ ദുരിതമനുഭവിക്കുന്നവരെ പിന്തുണയ്ക്കുന്നതിനു ഹവായ് റെഡ് ക്രോസിനായി പണം സ്വരൂപിക്കുന്നതിനായി റെഡ് ക്രോസ്, മലമ മൗയ് എന്ന പേരിൽ ടെലിത്തോൺ സംഘടിപ്പിക്കാൻ ഹവായിയിലെ പ്രാദേശിക ടിവി, റേഡിയോ സ്റ്റേഷനുകളുമായി സഹകരിച്ചു. “പരിചരിക്കുക” എന്നർത്ഥമുള്ള ഹവായിയൻ പദമാണ് മലമ.

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *