ഡിട്രോയിറ്റ് സിനഗോഗ് പ്രസിഡന്റ് സാമന്ത വോൾ കുത്തേറ്റ് മരിച്ച നിലയിൽ – പി പി ചെറിയാൻ

Spread the love

ഡിട്രോയിറ്റ് : ഡിട്രോയിറ്റ് സിനഗോഗ് പ്രസിഡന്റ് സാമന്ത വോളിനെ ശനിയാഴ്ച രാവിലെ നഗരത്തിലെ ലഫായെറ്റ് പാർക്കിന് സമീപത്തുള്ള വീടിന് പുറത്ത് കുത്തേറ്റു മരിച്ച നിലയിൽ കണ്ടെത്തി.ജോലിയറ്റ് പ്ലേസിലെ 1300 ബ്ലോക്കിൽ ഒന്നിലധികം തവണ കുത്തേറ്റ നിലയിലായിരുന്നു മൃതദേഹം.

40 കാരിയായ സാമന്ത വോൾ, ഐസക് അഗ്രീ ഡൗൺടൗൺ ഡിട്രോയിറ്റ് സിനഗോഗിനെ നയിക്കുകയും ഡെമോക്രാറ്റായ അറ്റോർണി ജനറൽ ഡാന നെസ്സലിന്റെ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് പ്രചാരണത്തിലും സജീവമായിരുന്നു .2019 മുതൽ 2021 വരെ ഒരു ഡെപ്യൂട്ടി ഡിസ്ട്രിക്റ്റ് മാനേജരായി യുഎസ് പ്രതിനിധി എലിസ സ്ലോട്ട്കിന് വേണ്ടിയും വോൾ പ്രവർത്തിച്ചിരുന്നു

“സാമിന്റെ ക്രൂരമായ കൊലപാതകത്തെക്കുറിച്ച് അറിഞ്ഞപ്പോൾ ഞാൻ ഞെട്ടി, സങ്കടപ്പെടുന്നു, ഭയപ്പെട്ടു,” അറ്റോർണി ജനറൽ ഡാന നെസെൽ പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു. “ഞാൻ ഇതുവരെ കണ്ടിട്ടില്ലാത്തത്ര ദയയും സമൂഹത്തോടും സംസ്ഥാനത്തോടും രാജ്യത്തോടും ആത്മാർത്ഥമായ സ്നേഹവും, എല്ലാവരുടെയും നന്മക്കുവേണ്ടി തന്റെ വിശ്വാസവും പ്രവർത്തനവും ശരിക്കും ഉപയോഗിച്ച വ്യക്തിയുമായിരുന്നുവെന്നും
അറ്റോർണി ജനറൽ കൂട്ടിച്ചേർത്തു


“രാഷ്ട്രീയത്തിലും യഹൂദ സമൂഹത്തിലും, വിശ്വാസങ്ങളിൽ ഉടനീളം ധാരണ ഉണ്ടാക്കുന്നതിനും ഇരുട്ടിന്റെ മുഖത്ത് വെളിച്ചം കൊണ്ടുവരുന്നതിനും വോൾ തന്റെ ഹ്രസ്വ ജീവിതം സമർപ്പിച്ചു,യുഎസ് പ്രതിനിധി എക്‌സിൽ, മുമ്പ് ട്വിറ്ററിൽ പറഞ്ഞു. “സേവനത്തിനുള്ള അവളുടെ അദമ്യമായ ആഗ്രഹവും ഡെട്രോയിറ്റ് ഏരിയയിൽ എല്ലായിടത്തും അവളുടെ തിളക്കമുള്ള പുഞ്ചിരിയും എനിക്ക് നഷ്ടമാകും.”

2017-ൽ, ദി ഡെട്രോയിറ്റ് ജൂത ന്യൂസ് വോളിനെ അതിന്റെ “36 വയസ്സിന് താഴെയുള്ള 36”-ൽ ഒരാളായി തിരഞ്ഞെടുത്തു, അമേരിക്കൻ ജൂത കമ്മിറ്റിയുടെ ആക്‌സസ് ഡിട്രോയിറ്റ് യംഗ് ലീഡർഷിപ്പ് പ്രോഗ്രാമിന്റെ കോ-ചെയർ ആയും മുസ്ലീം-ജൂയിഷ് ഫോറം ഓഫ് ഡിട്രോയിറ്റിന്റെ സ്ഥാപകയും ആയിരുന്നു

ഈ കുറ്റകൃത്യം ഉത്തരം ലഭിക്കാത്ത നിരവധി ചോദ്യങ്ങൾ അവശേഷിപ്പിക്കുന്നു. ഈ വിഷയം അന്വേഷണത്തിലാണ്, ലഭ്യമായ തെളിവുകളുടെ എല്ലാ വശങ്ങളും അന്വേഷണ ഉദ്യോഗസ്ഥർ ശ്രദ്ധാപൂർവ്വം പരിശോധിക്കുമ്പോൾ എല്ലാവരും ക്ഷമയോടെയിരിക്കണമെന്ന് ഞാൻ ആവശ്യപ്പെടുന്നു, ”അദ്ദേഹം പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു. “ലഭ്യമായ എല്ലാ വസ്‌തുതകളും അവലോകനം ചെയ്യുന്നതുവരെ ഒരു നിഗമനത്തിലും എത്തിച്ചേരാതിരിക്കേണ്ടത് പ്രധാനമാണെന്നും പോലീസ് ചീഫ് ജെയിംസ് ഇ. വൈറ്റ് ശനിയാഴ്ച രാത്രി പറഞ്ഞു.

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *