നാല് യൂണിവേഴ്‌സിറ്റി വിദ്യാർത്ഥിനികളെ കാർ ഇടിച്ച് കൊലപ്പെടുത്തിയ 22 കാരനെതിരെ നരഹത്യക്കെതിരെ കേസ്സെടുത്തു

Spread the love

മാലിബു : കഴിഞ്ഞയാഴ്ച മാലിബുവിൽ പെപ്പർഡൈൻ യൂണിവേഴ്‌സിറ്റിയിലെ നാല് വിദ്യാർത്ഥിനികളെ കാർ ഇടിച്ച് കൊലപ്പെടുത്തിയ ഡ്രൈവർ, സ്റ്റാർ ബേസ്ബോൾ കളിക്കാരൻ ഫ്രേസർ മൈക്കൽ ബോമിനെതിരെ 22 തിരെ നാല് കൊലപാതക കേസുകളും നാല് വാഹന നരഹത്യയും ചുമത്തിയതായി ബുധനാഴ്ച ഉച്ചതിരിഞ്ഞ് ഡിസ്ട്രിക്റ്റ് അറ്റോർണി ജോർജ്ജ് ഗാസ്‌കോൺ അറിയിച്ചു.

അന്വേഷണത്തിൽ ഫ്രേസർ മൈക്കൽ ബോമിന്റെ പ്രവർത്തനങ്ങൾ മനുഷ്യജീവിതത്തിന് അപകടകരമാണെന്ന് അറിയാമായിരുന്നു, കൂടാതെ മനുഷ്യജീവനെ അവഗണിച്ച് ബോധപൂർവം പ്രവർത്തിച്ചു,” ഗാസ്‌കൺ പറഞ്ഞു.

ഒക്‌ടോബർ 17-ന് വൈകുന്നേരം മാലിബുവിലെ പസഫിക് കോസ്റ്റ് ഹൈവേയിലെ 21600 ബ്ലോക്കിൽ വച്ച് ബോം നാല് യുവതികളുടെ ഇടയിലേക്ക് ഇടിച്ചുകയറുകയായിരുന്നു. ഹൈവേയിലൂടെ 45 മൈൽ സോണിൽ 104 മൈൽ വേഗതയിലാണ് ബോം ഓടിച്ചിരുന്നതെന്ന് ഗാസ്‌കോൺ പറഞ്ഞു. ബോം തന്റെ ബിഎംഡബ്ല്യൂവിന്റെ നിയന്ത്രണം നഷ്‌ടപ്പെടുകയും പാർക്ക് ചെയ്‌ത മൂന്ന് കാറുകളിലേക്ക് ഇടിച്ചു മറിക്കുകയും ചെയ്‌ത് നാല് സോറിറ്റി സഹോദരിമാരെ കൊലപ്പെടുത്തി.

ഒക്‌ടോബർ 17-ന് മൊത്തത്തിലുള്ള വാഹന നരഹത്യയ്ക്ക് ഡെപ്യൂട്ടികൾ ബോമിനെ അറസ്റ്റ് ചെയ്‌തെങ്കിലും മതിയായ തെളിവുകളില്ലാത്തതിനാൽ വിട്ടയച്ചു. കാലിഫോർണിയ നിയമപ്രകാരം അനുവദനീയമായ പരമാവധി ചാർജുകൾ ഫയൽ ചെയ്യാൻ ആവശ്യമായ തെളിവുകൾ ശേഖരിക്കാൻ അവർ ഉത്സാഹത്തോടെ പ്രവർത്തിച്ചതായി വകുപ്പ് അറിയിച്ചു.

ഒരാഴ്ചയ്ക്ക് ശേഷം, ഡെപ്യൂട്ടികൾ വീണ്ടും ബോമിനെ കസ്റ്റഡിയിലെടുക്കുകയും നാല് കൊലപാതക കുറ്റങ്ങൾക്ക് കേസെടുത്തു. ബോം ബുധനാഴ്ച കോടതിയിൽ ഹാജരായി, കൊലപാതകത്തിലും മറ്റ് കുറ്റാരോപണങ്ങളിലും കുറ്റസമ്മതം നടത്തി.

“ഒരു കമ്മ്യൂണിറ്റി എന്ന നിലയിൽ, ഡ്രൈവിംഗിനെയും സുരക്ഷയെയും കുറിച്ച് ഞങ്ങൾ ചിന്തിക്കേണ്ടതുണ്ട്,” ഗാസ്‌കോൺ ചാർജുകൾ പ്രഖ്യാപിച്ചു.

കൊല്ലപ്പെട്ട യുവതികളെല്ലാം പെപ്പർഡൈനിലെ ആൽഫ ഫൈ സോറോറിറ്റിയിലെ അംഗങ്ങളായിരുന്നു. ആശാ വീർ, ഡെസ്‌ലിൻ വില്യംസ്, നിയാം റോൾസ്റ്റൺ, പെയ്‌റ്റൺ സ്റ്റുവാർട്ട് എന്നിവരെയാണ് യൂണിവേഴ്‌സിറ്റി അധികൃതർ കോളേജ് സീനിയർമാരെ തിരിച്ചറിഞ്ഞത്.

ഈ ദാരുണമായ അപകടം പസഫിക് കോസ്റ്റ് ഹൈവേയിൽ പുതിയ സുരക്ഷാ നടപടികൾ നടപ്പിലാക്കുന്നതിനുള്ള പ്രേരണ പുതുക്കി.

Report :  P.P.Cherian BSc, ARRT(R)

Freelance Reporter

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *