ഇസ്രായേലിനെ പിന്തുണച്ച നരേന്ദ്ര മോദിക്കും ഇന്ത്യൻ ഗവൺമെന്റിനും താനേദർ നന്ദി അറിയിച്ചു : പി.പി.ചെറിയാൻ

Spread the love

വാഷിംഗ്ടൺ, ഡിസി  : പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദിയും ഇന്ത്യൻ ഗവൺമെന്റും ഇന്ത്യൻ അമേരിക്കൻ പ്രവാസികളും ആഗോള ഇന്ത്യൻ പ്രവാസികളും ഇന്ത്യയിലെ ജനങ്ങളും ഹമാസുമായുള്ള പോരാട്ടത്തിൽ ഇസ്രായേലിനെ ശക്തമായി പിന്തുണച്ചതിൽ ഡെട്രോയിറ്റിൽ നിന്നുള്ള ഡെമോക്രാറ്റിക്‌ യു എസ്കോൺഗ്രസ് അംഗം ശ്രീ താനേദർ നന്ദി രേഖപ്പെടുത്തി. ഭീകര സംഘടനയായ ഹമാസിനെതിരായ പോരാട്ടത്തിൽ ഇസ്രായേലിനു ഐക്യദാർഢ്യം പ്രഖ്യാപിക്കുകയും ചെയ്തു.

ഇസ്രയേലിനെതിരെ ഹമാസിന്റെ മാരകമായ ഭീകരാക്രമണത്തിന്ശേഷം പലസ്തീൻ അനുകൂല റാലിയെ ഡെമോക്രാറ്റിക് സോഷ്യലിസ്റ്റ് ഓഫ് അമേരിക്ക ഗ്രൂപ്പ് പ്രോത്സാഹിപ്പിച്ചതിനെത്തുടർന്ന് താനേദർ സംഘടനയുടെ അംഗത്വത്തിൽ നിന്ന് സ്വയം പിന്മാറിയിരുന്നു .

“ന്യൂയോർക്ക് നഗരത്തിലെ വിദ്വേഷം നിറഞ്ഞതും യഹൂദവിരുദ്ധവുമായ റാലി” എന്നാണ് താനേദാർ റാലിയെ , വിശേഷിപ്പിച്ചത് .ഇത് കോൺഗ്രസിലെ മറ്റ് പുരോഗമനവാദികളും അപലപിച്ചു. “നിരപരാധികളായ പുരുഷന്മാരെയും സ്ത്രീകളെയും കുട്ടികളെയും വിവേചനരഹിതമായ കൊലപാതകം, ബലാത്സംഗം, തട്ടിക്കൊണ്ടുപോകൽ എന്നിവ ഉൾപ്പെടുന്ന ക്രൂരമായ ഭീകരാക്രമണത്തിന് ശേഷം, തീവ്രവാദത്തെ അതിന്റെ എല്ലാ രൂപത്തിലും വിളിക്കാൻ തയ്യാറല്ലാത്ത ഒരു സംഘടനയുമായി എനിക്ക് സഹകരിക്കാൻ കഴിയില്ല,” താനേദാർ പറഞ്ഞു.

ന്യൂയോർക്ക് സിറ്റിയിൽ നടന്ന വിദ്വേഷം നിറഞ്ഞതും യഹൂദവിരുദ്ധവുമായ റാലി, എൻ‌വൈ‌സി-ഡി‌എസ്‌എ പ്രമോട്ട് ചെയ്യുന്നു, എനിക്ക് എന്റെ അഫിലിയേഷൻ തുടരുന്നത് അസാധ്യമാക്കുന്നു,” അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു. “ഞാൻ ഇസ്രായേലിനൊപ്പം നിൽക്കുന്നു, സ്വയം പ്രതിരോധിക്കാനുള്ള അവകാശം. ഹമാസിൽ നിന്ന് നമ്മൾ കണ്ടതുപോലെ, കലർപ്പില്ലാത്ത തിന്മയുടെ മുന്നിൽ ധാർമ്മിക സമവാക്യത്തിന് സ്ഥാനമില്ല.

ഒക്‌ടോബർ 23ന്, ഇസ്രയേലിനെ പിന്തുണച്ച് യുഎസ് കാപ്പിറ്റോൾ ഹില്ലിൽ നടന്ന ഒരു പരിപാടിയിൽ സംസാരിക്കവെ, തന്റെ നിലപാട് അദ്ദേഹം അസന്ദിഗ്ദ്ധമായി പ്രഖ്യാപിച്ചു .

“ഹമാസ് ഒരു തീവ്രവാദ സംഘടനയല്ല. ഹമാസ് ഒരു പ്രതിരോധ പ്രസ്ഥാനമല്ല; അവർ വെറും പ്രാകൃത തീവ്രവാദികൾ മാത്രമാണ്. അവർ സംഘടിച്ച് വീണ്ടും വന്ന് ഈ ക്രൂരതകൾ ഒരിക്കൽ കൂടി ചെയ്യും. അവരുടെ സൈനിക പ്രവർത്തനങ്ങൾ തകർക്കേണ്ടതുണ്ട്, ”താനേദാർ പറഞ്ഞു.

“നമുക്ക് ഫലസ്തീൻ ജനതയെ സ്വതന്ത്രമാക്കേണ്ടതുണ്ട്, ഗാസയിൽ താമസിക്കുന്ന രണ്ട് ദശലക്ഷം പലസ്തീൻ ജനത. ഗാസയിലെ ഈ ഭീകര നിയന്ത്രണങ്ങളിൽ നിന്ന് അവരെ മോചിപ്പിക്കേണ്ടതുണ്ട്. ഇപ്പോൾ വെടിനിർത്തലിനെക്കുറിച്ച് ധാരാളം ചർച്ചകൾ നടക്കുന്നുണ്ട്, പക്ഷേ ഇത് അകാലമാണെന്ന് എനിക്ക് തോന്നുന്നു, ഈ ഹമാസ് ഭീകരർ സാധാരണക്കാരെ ഉപയോഗിച്ചു പ്രതിരോധം തീർക്കുന്നു താനേദാർ പറഞ്ഞു.

ഹിന്ദു ആക്ഷനും നമസ്‌തേ ശാലോം മൾട്ടി-ഫെയ്ത്ത് അലയൻസും ഇസ്രയേലിനെ പിന്തുണച്ചും, യുഎസിലും കാനഡയിലും വർദ്ധിച്ചുവരുന്ന ഹിന്ദു വിരുദ്ധ മതഭ്രാന്തിനും യഹൂദ വിരുദ്ധതയ്ക്കുമെതിരെ കോൺഗ്രസ് ബ്രീഫിംഗ് സംഘടിപ്പിച്ചു.

അതേസമയം, ഇസ്രായേൽ വിരുദ്ധതയുടെ ചരിത്രമില്ലാത്ത ഒരേയൊരു രാജ്യം ഇന്ത്യയാണെന്ന് അമേരിക്കൻ ജൂത കമ്മിറ്റിയിലെ ഇന്ത്യൻ-ജൂത ബന്ധങ്ങളുടെ പ്രോഗ്രാം ഡയറക്ടർ നിസ്സിം റൂബൻ ഇസ്രായേലിനെ പിന്തുണച്ച് ഒരു കോൺഗ്രസ് ബ്രീഫിംഗിൽ പറഞ്ഞു.

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *