നവജാത ശിശുവിന്റെ കൺമുന്നിൽ വെച്ച് അമ്മയെ കുത്തിക്കൊന്ന പതിമൂന്നുകാരനെ പ്രായപൂർത്തിയായവനായി കണക്കാക്കും

Spread the love

നവജാത ശിശുവിന്റെ കൺമുന്നിൽ വെച്ച് അമ്മയെ കുത്തിക്കൊന്ന പതിമൂന്നുകാരനെ പ്രായപൂർത്തിയായവനായി കണക്കാക്കും-പി പി ചെറിയാൻ

ഫ്‌ളോറിഡ:ഫ്‌ളോറിഡയിൽ ഉറങ്ങുകയായിരുന്ന അമ്മയെ മാരകമായി കുത്തിക്കൊലപ്പെടുത്തിയെന്നാരോപിച്ച് 13 വയസ്സുള്ള ഫ്‌ളോറിഡ ബാലനെ മുതിർന്നയാളെന്ന നിലയിൽ ഫസ്റ്റ് ഡിഗ്രി കൊലപാതക കുറ്റം ചുമത്തി.

വെള്ളിയാഴ്ച മിയാമി-ഡേഡ് ഗ്രാൻഡ് ജൂറിക്ക് സമർപ്പിച്ച തെളിവുകൾ പരിശോധിച്ച ശേഷം പ്രോസിക്യൂട്ടർമാർ ഡെറക് റോസയെ ഫസ്റ്റ് ഡിഗ്രി കൊലപാതകത്തിന് കുറ്റം ചുമത്തിയത്.

ഒക്ടോബർ 12 നായിരുന്നു സംഭവം ഡെറക് റോസ (13) എന്നയാൾ തന്റെ അമ്മയെ ഒക്ടോബർ 12 ന് അവരുടെ നവജാത ശിശുവിന് മുന്നിൽ അവരുടെ ഹിയാലിയ അപ്പാർട്ട്‌മെന്റിൽ വച്ച് രാത്രി 11.30 ഓടെയാണ് കൊലപാതകം നടന്നതെന്ന് ഹിയാലിയ പോലീസ് പറഞ്ഞു. കൗമാരക്കാരൻ തന്റെ അമ്മയെ കൊലപ്പെടുത്തിയെന്ന് പറഞ്ഞ് കോൾ വന്നതിന് ശേഷം ഉദ്യോഗസ്ഥർ പ്രതികരിച്ചതായി എൻബിസി മിയാമി റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു. 14 ദിവസം പ്രായമുള്ള കുഞ്ഞിനെ കേടുപാടുകൾ കൂടാതെ കണ്ടെത്തിയ ഒരു തൊട്ടിലിനടുത്തുള്ള കിടപ്പുമുറിയിൽ അവന്റെ അമ്മയെ (39) മരിച്ചതായി ഉദ്യോഗസ്ഥർ കണ്ടെത്തി.

റോസയുടെ ആദ്യ കോടതി നടപടികൾ വെള്ളിയാഴ്ച ബോണ്ട് ഹിയറിംഗിലായിരുന്നു, അദ്ദേഹത്തെ ബോണ്ടില്ലാതെ തടവിലാക്കാനും മിയാമി ഡേഡ് ജുവനൈൽ ഡിറ്റൻഷൻ സെന്ററിലേക്ക് റിമാൻഡ് ചെയ്യാനും ഉത്തരവിട്ടപ്പോൾ, ഓൺലൈൻ കോടതി രേഖകൾ കാണിക്കുന്നു.

“എന്റെ ക്ലയന്റ് ഡെറക്കിന് അവന്റെ മുഴുവൻ കുടുംബത്തിൽ നിന്നും ശക്തമായ പിന്തുണയുണ്ട്. രണ്ട് മാസം മുമ്പ് ഡെറക്ക് 12 വയസ്സുള്ള കുട്ടിയായിരുന്നുവെന്ന് ഓർക്കേണ്ടത് പ്രധാനമാണ്. ക്രിമിനൽ നീതിന്യായ വ്യവസ്ഥയിൽ ഞങ്ങൾക്ക് പൂർണ്ണ വിശ്വാസമുണ്ട്. റോസയുടെ ഒരു അഭിഭാഷകൻ ഞായറാഴ്ച പറഞ്ഞു

ചൊവ്വാഴ്ച രാവിലെ 9 മണിക്കാണ് റോസയുടെ വിചാരണ.

എൻബിസി ന്യൂസിന് ലഭിച്ച 911 പോലീസിന്റെ കോളിന്റെ ഓഡിയോ, അവൻ തന്റെ അമ്മയുടെ മൃതദേഹത്തിന്റെ ഫോട്ടോകൾ എടുത്ത് സോഷ്യൽ മീഡിയയിൽ ഒരു സുഹൃത്തിന് അയച്ചതായി വെളിപ്പെടുത്തി.

തന്റെ വീട്ടിലേക്ക് പോലീസിനെ അയക്കണമെന്ന് റോസ ആവശ്യപ്പെടുന്നതായും എന്നാൽ വിലാസം അറിയില്ലെന്ന് പറയുന്നത് തിരുത്തിയ ഓഡിയോയിൽ കേൾക്കുന്നു.

അദ്ദേഹത്തിന്റെ പ്രതികരണങ്ങളിൽ അദ്ദേഹത്തിന്റെ ശബ്ദം ശ്രദ്ധേയമാണ്. “നിങ്ങളുടെ അമ്മ ശ്വസിക്കുന്നുണ്ടോ എന്ന് എനിക്ക് അറിയണം” എന്ന് ഡിസ്പാച്ച് ചോദിക്കുന്നത് കേൾക്കുന്നു, അതിന് അദ്ദേഹം മറുപടി പറഞ്ഞു, “അമ്മേ, അവൾ മരിച്ചു,” “തറയിൽ മുഴുവൻ രക്തമുണ്ട്.”

തന്റെ നവജാത സഹോദരി അവളുടെ തൊട്ടിലിൽ ഉറങ്ങുകയാണെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. അവളെ ഉപദ്രവിച്ചോ എന്ന ചോദ്യത്തിന് അവൻ മറുപടി പറഞ്ഞു: “ഞാൻ അവളെ തൊട്ടിട്ടില്ല. എന്റെ സഹോദരിയെ തൊടാൻ ഞാൻ ആഗ്രഹിച്ചില്ല.

എന്തുകൊണ്ടാണ് അമ്മയെ കൊന്നതെന്ന് ഡിസ്പാച്ച് ചോദിച്ചു, പക്ഷേ അദ്ദേഹത്തിന്റെ പ്രതികരണം തിരുത്തി. ഒരു ഘട്ടത്തിൽ, ഡിസ്പാച്ച് പറഞ്ഞു, “നിങ്ങൾ അവളുടെ കഴുത്തിൽ കുത്തിയിട്ടുണ്ടോ? അവളുടെ കഴുത്ത് മുറിച്ചതല്ലാതെ മറ്റെവിടെയാണ് നിങ്ങൾ അവളെ കുത്തിയത്? ” അവന്റെ പ്രതികരണം ഒരിക്കൽ കൂടി തിരുത്തി.

കുഞ്ഞ് കൗമാരക്കാരന്റെ അർദ്ധസഹോദരിയാണെന്നും അമ്മയുടെ ഭർത്താവ് കൗമാരക്കാരന്റെ രണ്ടാനച്ഛനാണെന്നും കൊലപാതകം നടക്കുമ്പോൾ വിദേശത്തായിരുന്നെന്നും ഉദ്യോഗസ്ഥർ പറഞ്ഞു.

കോടതിയിലേക്കുള്ള കത്തിൽ, റോസയുടെ പിതാവ് തന്റെ മകനെ ബഹുമാനമുള്ള ഹോണർ റോൾ വിദ്യാർത്ഥിയാണെന്ന് വിശേഷിപ്പിച്ചു, അവൻ തന്റെ സുഹൃത്തുക്കൾ നന്നായി സ്നേഹിക്കുന്ന ഒരു നല്ല കുട്ടിയായിരുന്നു. എന്താണ് കുത്തലിലേക്ക് നയിച്ചതെന്ന് തനിക്ക് അറിയില്ലെന്ന് പിതാവ് സമ്മതിച്ചു, എന്നാൽ ഒരു സൈനികനെന്ന നിലയിൽ താൻ തന്റെ മകനെ നല്ല മൂല്യങ്ങൾ പഠിപ്പിച്ചുവെന്നും എൻബിസി മിയാമി റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു.

പ്രായപൂർത്തിയാകാത്തവർക്ക് വധശിക്ഷ ഭരണഘടനാ വിരുദ്ധമാണെന്ന് യുഎസ് സുപ്രീം കോടതി വിധിച്ചതിനാൽ റോസ കുറ്റക്കാരനാണെന്ന് കണ്ടെത്തിയാൽ ജീവപര്യന്തം തടവ് അനുഭവിക്കേണ്ടിവരും.

Report :  P.P.Cherian BSc, ARRT(R)
Freelance Reporter.

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *