സ്വാതന്ത്ര്യത്തിന്റെ വെളിച്ചം കെടുത്താൻ ഇരുട്ടിന്റെ ശക്തികൾ ശ്രമിച്ചപ്പോൾ ഉയരത്തിൽ റാന്തൽ വിളക്ക് പിടിച്ചവരാണ് അമേരിക്കൻ സൈനികർ : ബൈഡൻ

Spread the love

ആർലിംഗ്ടൺ :  “സ്വാതന്ത്ര്യത്തിന്റെ വെളിച്ചം കെടുത്താൻ ഇരുട്ടിന്റെ ശക്തികൾ ശ്രമിച്ചപ്പോഴെല്ലാം, നമുക്കെല്ലാവർക്കും വേണ്ടി കഴിയുന്നത്ര ഉയരത്തിൽ റാന്തൽ വിളക്ക് പിടിചവരാണ് അമേരിക്കൻ സൈനികർ ,” അജ്ഞാത സൈനികന്റെ.ശവകുടീരത്തിൽ പുഷ്പചക്രം അർപ്പിച്ച ശേഷം മെമ്മോറിയൽ ആംഫി തിയേറ്ററിൽ സംസാരിക്കുകയായിരുന്നു പ്രസിഡന്റ് ബൈഡൻ .രണ്ട് യുദ്ധങ്ങളിൽ യു.എസ് വർദ്ധിച്ചുവരുന്ന പങ്കാളിത്തം അഭിമുഖീകരിക്കുന്ന സാഹചര്യത്തിൽ, ആർലിംഗ്ടൺ നാഷണൽ സെമിത്തേരിയിൽ ശനിയാഴ്ച നടന്ന വെറ്ററൻസ് ഡേ ചടങ്ങുകളിൽ പ്രസിഡന്റ് ജോ ബൈഡൻ നിലവിലെ, മുൻ സൈനികരെ അഭിസംബോധന ചെയ്തു.

ഉക്രെയ്നിലും ഗാസയിലും നടന്നുകൊണ്ടിരിക്കുന്ന സംഘർഷങ്ങളെക്കുറിച്ച് ബൈഡൻ വ്യക്തമായി പരാമർശിച്ചില്ലെങ്കിലും, അദ്ദേഹത്തിന്റെ പ്രസംഗം ഇരുട്ടിനെയും തിന്മയെയും പരാജയപ്പെടുത്താൻ അവസരത്തിലേക്ക് ഉയരുന്ന അമേരിക്കൻ ശക്തികളെ കേന്ദ്രീകരിച്ചു.

വൈസ് പ്രസിഡന്റ് കമല ഹാരിസ്, വെറ്ററൻസ് അഫയേഴ്‌സ് സെക്രട്ടറി ഡെനിസ് മക്‌ഡൊണോഫ്, ഉന്നത സൈനിക ഉദ്യോഗസ്ഥർ എന്നിവർ ബൈഡനോടൊപ്പം പങ്കെടുത്തു.

“ഞങ്ങളുടെ സൈനികർ ഈ രാജ്യത്തിന്റെ ഉരുക്ക് നട്ടെല്ലാണ്, അവരുടെ കുടുംബങ്ങളും നിങ്ങളിൽ പലരെയും പോലെ ധൈര്യശാലികളാണ്,” ബൈഡൻ പറഞ്ഞു.

ഉക്രെയ്നിലോ ഗാസയിലോ ഉള്ള സംഘർഷങ്ങളിൽ അമേരിക്കൻ ബൂട്ടുകളൊന്നുമില്ലെങ്കിലും, റഷ്യയുമായുള്ള യുദ്ധത്തിൽ ഉക്രെയ്നിനും ഹമാസുമായുള്ള യുദ്ധത്തിൽ ഇസ്രായേലിനും സൈനിക സഹായവും സുരക്ഷാ സഹായവും നൽകുന്ന ഒരു പ്രധാന ദാതാവാണ് യു.എസ്.

കഴിഞ്ഞ വർഷം നിയമത്തിൽ ഒപ്പുവച്ച PACT നിയമത്തെ ഉയർത്തിക്കാട്ടുന്നതായിരുന്നു ബിഡന്റെ പ്രസംഗം. വിഷ രാസവസ്തുക്കളുമായി സമ്പർക്കം പുലർത്തുന്ന വിമുക്തഭടന്മാർക്കും അവരുടെ കുടുംബങ്ങൾക്കും ആരോഗ്യ പരിരക്ഷാ ലഭ്യത വിപുലീകരിക്കാൻ ലക്ഷ്യമിട്ടുള്ളതാണ് ഈ നിയമം.

“നമ്മുടെ രാജ്യത്തെ നിരവധി യോദ്ധാക്കൾ സേവനമനുഷ്ഠിച്ചു, ഈ വിഷ പുകയുടെ ശാശ്വതമായ പ്രത്യാഘാതങ്ങൾ അനുഭവിച്ച് വീട്ടിലേക്ക് മടങ്ങാൻ മാത്രമാണ്,” ബിഡൻ പറഞ്ഞു, PACT നിയമത്തിൽ ഉൾപ്പെടുത്തിയിട്ടുള്ള ഏതെങ്കിലും സംഘട്ടനത്തിൽ സേവനമനുഷ്ഠിക്കുമ്പോൾ വിഷവസ്തുക്കളുമായി സമ്പർക്കം പുലർത്തിയ എല്ലാ സൈനികരും. 2024 മാർച്ചിൽ ആരംഭിക്കുന്ന VA ഹെൽത്ത് കെയറിൽ ചേരാൻ അർഹതയുണ്ട്.

ബൈഡൻ-ഹാരിസ് കാമ്പെയ്‌ൻ നിയമനിർമ്മാണത്തെ കേന്ദ്രീകരിച്ചുള്ള ഒരു ടിവി പരസ്യവും സംപ്രേഷണം ചെയ്തു, അത് വെറ്ററൻസ് ദിനത്തോടനുബന്ധിച്ച്.

ബൈഡന്റെ മകൻ ബ്യൂ ബൈഡൻ ഇറാഖിൽ സേവനമനുഷ്ഠിച്ചതിന് ശേഷം മസ്തിഷ്ക കാൻസർ ബാധിച്ച് മരിച്ചു, അവിടെ അദ്ദേഹം പൊള്ളലേറ്റ കുഴികൾക്ക് വിധേയനായി.

“ഈ ദിവസം, ഡെലവെയറിലെ ആർമിയിലും നാഷണൽ ഗാർഡിലും ചേർന്ന ദിവസം എന്റെ മകൻ, ഡെലവെയറിലെ അറ്റോർണി ജനറൽ റാംറോഡ് നേരെ നിൽക്കുന്നത് എനിക്ക് ഇപ്പോഴും കാണാൻ കഴിയും. മേജർ ബ്യൂ ബൈഡന് വെങ്കല നക്ഷത്രം, ലെജിയൻ ഓഫ് മെറിറ്റ്, ഡെലവെയർ കൺസ്പിക്യുസ് സർവീസ് ക്രോസ് എന്നിവ ലഭിച്ചതിന്റെ അഭിമാനം എനിക്ക് ഇപ്പോഴും അനുഭവപ്പെടുന്നു, ”അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. “ഞങ്ങൾ അവനെ മിസ് ചെയ്യുന്നു.”

“ഇന്ന് ഞാൻ ആ സ്വാതന്ത്ര്യത്തിന്റെ വെളിച്ചം കാണുന്നു. നമ്മുടെ പൂർവ്വികരെപ്പോലെ തന്നെ നമ്മൾ ജീവിക്കുന്നു. അപ്പോൾ നമ്മളെല്ലാവരും ഒരുമിച്ച്, സ്വയം ചോദിക്കാൻ, നമുക്ക് എന്തുചെയ്യാൻ കഴിയും, ആ വെളിച്ചം കത്തിക്കൊണ്ടിരിക്കാൻ നമ്മൾ എന്താണ് ചെയ്യേണ്ടത്? ബൈഡൻ തന്റെ പ്രസ്താവനകൾ ഉപസംഹരിച്ചുകൊണ്ട് പറഞ്ഞു.

P.P.Cherian BSc, ARRT(R)
Freelance Reporter
Sunnyvale,Dallas

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *