യുഎസ് കോളേജുകളിലേക്ക് പ്രവേശനം തേടുന്ന ഇന്ത്യൻ വിദ്യാർത്ഥികളുടെ എണ്ണത്തിൽ വൻ വർധന : പി പി ചെറിയാൻ

Spread the love

വാഷിംഗ്ടൺ, ഡിസി: പാൻഡെമിക് സമയത്ത് മാന്ദ്യത്തിന് ശേഷം, അന്തർദ്ദേശീയ വിദ്യാർത്ഥികൾ യുഎസ് കോളേജുകളിലേക്ക് വൻതോതിൽ മടങ്ങിയെത്തി, 40 വർഷത്തിനിടയിലെ ഏറ്റവും വലിയ ഒറ്റവർഷ വർധന ഇന്ത്യൻ വിദ്യാർത്ഥികളാണ് കുതിച്ചുചാട്ടത്തിന് നേതൃത്വം നൽകുന്നത്.സ്റ്റേറ്റ് ഡിപ്പാർട്ട്‌മെന്റിന്റെയും ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഓഫ് ഇന്റർനാഷണൽ എഡ്യൂക്കേഷന്റെയും കണക്കു കൾ പ്രകാരം ഇന്ത്യയിൽ നിന്നുള്ള വിദ്യാർത്ഥികളിൽ ഇത് 35 ശതമാനം വർധനവാണ് .

യുഎസ് കോളേജുകൾ ഇന്ത്യയിൽ നിന്ന് ഏകദേശം 269,000 വിദ്യാർത്ഥികളാണ് പ്രവേശനം നേടിയത് , ഭൂരിഭാഗവും ബിരുദ പ്രോഗ്രാമുകൾ, ശാസ്ത്രം, സാങ്കേതികവിദ്യ, ബിസിനസ്സ് എന്നിവയിലാണ്.

“വിദ്യാഭ്യാസത്തിൽ ഇന്ത്യയുമായി അമേരിക്ക ശക്തമായ ബന്ധം പുലർത്തുന്നു, ” സ്റ്റേറ്റ് ഡിപ്പാർട്ട്‌മെന്റിന്റെ അക്കാദമിക് എക്‌സ്‌ചേഞ്ചിന്റെ ആക്ടിംഗ് ഡെപ്യൂട്ടി അസിസ്റ്റന്റ് സെക്രട്ടറി മരിയാൻ ക്രാവൻ പറഞ്ഞു.

മൊത്തത്തിൽ, യുഎസിലെ അന്താരാഷ്‌ട്ര വിദ്യാർത്ഥികളുടെ എണ്ണം 2022-23 അധ്യയന വർഷത്തിൽ 12 ശതമാനം വർധിച്ചതായി പഠനം കാണിക്കുന്നു. ഒരു ദശലക്ഷത്തിലധികം വിദ്യാർത്ഥികൾ വിദേശത്ത് നിന്ന് എത്തി, 2019-20 അധ്യയന വർഷത്തിന് ശേഷം ഏറ്റവും കൂടുതലാണിത് .

“ഒരു നൂറ്റാണ്ടിലേറെയായി വിദേശത്ത് പഠിക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്ന അന്തർദ്ദേശീയ വിദ്യാർത്ഥികൾക്ക് തിരഞ്ഞെടുക്കാനുള്ള രാജ്യം യുഎസ് ആയി തുടരുന്നുവെന്ന് ഇത് അടിവരയിടുന്നു ,” ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഓഫ് ഇന്റർനാഷണൽ എഡ്യൂക്കേഷന്റെ സിഇഒ അലൻ ഇ ഗുഡ്മാൻ പറഞ്ഞു.

ഈ വർഷം ചൈനയെ മറികടന്ന് ഇന്ത്യ ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും വലിയ രാജ്യമാകുമെന്ന് ഐക്യരാഷ്ട്രസഭ പ്രവചിച്ചു .യുഎസിൽ ഏറ്റവും കൂടുതൽ വിദേശ വിദ്യാർത്ഥികളുള്ളത് ചൈനയിൽ നിന്നാണ് , എന്നാൽ തുടർച്ചയായ മൂന്നാം വർഷവും അവരുടെ എണ്ണം കുറഞ്ഞുവരുന്നു . തണുത്ത അന്താരാഷ്ട്ര ബന്ധങ്ങലാണിതിന് കാരണം .യുഎസ് സർവകലാശാലകൾ ഇന്ത്യയിൽ റിക്രൂട്ട് ചെയ്യുന്നതിലാണ് ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിചിരിക്കുന്നത് . അന്താരാഷ്ട്ര വിദ്യാർത്ഥികളിൽ ഇല്ലിനോയിസ്, ടെക്‌സസ്, മിഷിഗൺ എന്നിവയുൾപ്പെടെ 24 യുഎസ് സംസ്ഥാനങ്ങളിലെ ചൈനയിൽ നിന്നുള്ള വിദ്യാർത്ഥികളെക്കാൾ ഇന്ത്യയിൽ നിന്നുള്ള വിദ്യാർത്ഥികൾ ഇപ്പോൾ കൂടുതലാണ്.

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *