ബിഷപ്പ് ജോസഫ് സ്‌ട്രിക്‌ലാൻഡിനായി ജപമാല ഘോഷയാത്രയും മാർച്ചും, നവം:18 നു : പി പി ചെറിയാൻ

Spread the love

ടൈലർ(ടെക്സസ് ) :  വിശ്വാസ സംരക്ഷണത്തിനായി കത്തോലിക്കാ വിശ്വാസികളെ ഒന്നിപ്പിക്കുക എന്ന കാഴ്ചപ്പാടുള്ള റിപ്പബ്ലിക്, ക്രിസ്ത്യൻ സമൂഹം ഈ വാരാന്ത്യത്തിൽ പിരിച്ചുവിട്ട ടൈലർ രൂപത ബിഷപ്പ് ജോസഫ് സ്‌ട്രിക്‌ലാൻഡിനായി ജപമാല ഘോഷയാത്രയും മാർച്ചും നടത്താൻ ഒരുങ്ങുന്നു.

“ഹോളി മദർ ചർച്ചിന്റെയും ബിഷപ്പ് ജോസഫ് സ്ട്രിക്‌ലാൻഡിന്റെയും സംരക്ഷണത്തിനായി” ജപമാല ഘോഷയാത്രയുമായി സംഘം ടൈലറിലേക്ക് മാർച്ച് ചെയ്യുമെന്ന് നൈറ്റ്സ് ഓഫ് റിപ്പബ്ലിക് അടുത്തിടെ സോഷ്യൽ മീഡിയയിൽ പങ്കിട്ടു.

ടൈലറിലെ 1015 E. സൗത്ത് ഈസ്റ്റ് ലൂപ്പ് 323-ൽ സ്ഥിതി ചെയ്യുന്ന ടൈലർ ചാൻസറി രൂപതയിൽ ശനിയാഴ്ച രാവിലെ 10 മണിക്കാണ് പരിപാടി ക്രമീകരിച്ചിരിക്കുന്നതെന്ന് സംഘം അറിയിച്ചു.

ശനിയാഴ്ചയാണ് ഫ്രാൻസിസ് മാർപാപ്പ സ്‌ട്രിക്‌ലാൻഡിനെ ടൈലറിന്റെ ബിഷപ്പ് സ്ഥാനത്ത് നിന്ന് നീക്കിയത്.

ഗാൽവെസ്റ്റൺ-ഹൂസ്റ്റൺ അതിരൂപതയിലെ കർദ്ദിനാൾ ഡാനിയേൽ ഡിനാർഡോയുടെ പ്രസ്താവന പ്രകാരം, ജൂൺ മാസത്തിൽ ഫ്രാൻസിസ് മാർപാപ്പ ടൈലർ രൂപതയുടെ അപ്പസ്തോലിക സന്ദർശനം നിർദ്ദേശിച്ചു. ആ സന്ദർശനത്തിനും സ്‌ട്രിക്‌ലാൻഡിന്റെ നേതൃത്വത്തെക്കുറിച്ചുള്ള വിപുലമായ അന്വേഷണത്തിനും ശേഷം, ടൈലർ രൂപതയുടെ അജപാലന ഭരണം സ്‌ട്രിക്‌ലാൻഡ് തുടർന്നും നയിക്കുന്നത് “സാധ്യമല്ല” എന്ന ശിപാർശ മാർപ്പാപ്പയ്ക്ക് നൽകപ്പെട്ടു.

“വിശുദ്ധ മദർ ചർച്ച് പ്രക്ഷുബ്ധമാണ്, ഞങ്ങളുടെ പ്രാർത്ഥനകൾ യേശുവിന്റെ ഏറ്റവും വിശുദ്ധ ഹൃദയവുമായി ഐക്യത്തോടെ സമർപ്പിക്കേണ്ടതുണ്ട്,” ജസ്റ്റിൻ ഡബ്ല്യു. ഹാഗെർട്ടി വിത്ത് ദി നൈറ്റ്‌സ് ഓഫ് റിപ്പബ്ലിക് ഒരു ഇമെയിൽ പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു. “ഒരു നല്ല ബിഷപ്പ് തന്റെ ആട്ടിൻകൂട്ടത്തിൽ നിന്ന് നീക്കം ചെയ്യപ്പെട്ടു, ക്രിസ്ത്യൻ അൽമായരുടെ പീഡനം തടയാൻ ജറുസലേമിലേക്ക് മടങ്ങാൻ പരിശുദ്ധ യാക്കോബായ ശ്ലീഹായോട് മാതാവ് അഭ്യർത്ഥിച്ചതുപോലെ, നാമിപ്പോൾ അതേ നിസ്വാർത്ഥ പിന്തുണ നൽകണം.

ഘോഷയാത്ര ടൈലർ രൂപതയുടെ ചാൻസറി ഓഫീസിന് മുന്നിൽ നിന്ന് ആരംഭിക്കും, പങ്കെടുക്കുന്നവർ സ്‌ട്രിക്‌ലാൻഡിനെ പിന്തുണച്ചും ഹോളി മദർ ചർച്ചിന്റെ സംരക്ഷണത്തിനായി വിശുദ്ധ ജപമാല ചൊല്ലി പ്രാർത്ഥിക്കും, ഹാഗർട്ടി പറഞ്ഞു.

“ഞങ്ങൾ എല്ലാ ഇടവകകളെയും കത്തോലിക്കാ സാധാരണ സംഘടനകളെയും നൈറ്റ്സ് ഓഫ് കൊളംബസ് പോലെയുള്ള നൈറ്റ്ലി ഓർഗനൈസേഷനുകളെയും വ്യക്തിപരമായും പ്രാർത്ഥനയിലും ഞങ്ങളോടൊപ്പം ഒന്നിക്കാൻ ക്ഷണിക്കുന്നു,” ഹാഗർട്ടി പറഞ്ഞു.നൈറ്റ്‌സ് ഓഫ് കൊളംബസ് പോലെയുള്ള എല്ലാ ഇടവകകളെയും കത്തോലിക്കാ സാധാരണ സംഘടനകളെയും നൈറ്റ്‌ലി ഓർഗനൈസേഷനുകളെയും വ്യക്തിപരമായും പ്രാർത്ഥനയിലും ഞങ്ങളോടൊപ്പം ഒന്നിക്കാൻ ഞങ്ങൾ ക്ഷണിക്കുന്നു,” ഹാഗെർട്ടി പറഞ്ഞു.

2019ൽ അറ്റ്‌ലാന്റ അതിരൂപതയിലാണ് നൈറ്റ്‌സ് ഓഫ് റിപ്പബ്ലിക് ആരംഭിച്ചതെന്ന് അദ്ദേഹം വിശദീകരിച്ചു. ഗ്രൂപ്പിലെ എല്ലാ അംഗങ്ങളും മാമോദീസ സ്വീകരിച്ച് കത്തോലിക്കാ സഭയുമായി നല്ല നിലയിലുള്ള കത്തോലിക്കരാണെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. അവർ പതിവായി ലത്തീൻ ആചാരങ്ങളിൽ വിശുദ്ധ കൂദാശകൾ സ്വീകരിക്കുന്നു, ത്രിദണ്ഡമായ കുർബാനയിൽ പങ്കെടുക്കുകയും വിശുദ്ധ പയസ് അഞ്ചാമൻ മാർപ്പാപ്പയുടെ ത്രിദണ്ഡ പ്രതിജ്ഞയും ആധുനികതയ്‌ക്കെതിരെ സെന്റ് പയസ് പത്താമൻ മാർപ്പാപ്പയുടെ പ്രതിജ്ഞയും പ്രതിജ്ഞ ചെയ്യുകയും ചെയ്യുന്നു.

ഈ മാർച്ചിനെക്കുറിച്ചുള്ള വാർത്ത ട്വിറ്ററിൽ പങ്കുവെച്ചപ്പോൾ, മാർച്ചിൽ പ്രാർത്ഥനയും ബഹുമാനവും യേശുവിൽ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കുന്നതുമാണെന്ന് താൻ ആവശ്യപ്പെടുന്നുവെന്ന് സ്ട്രിക്ലാൻഡ് പ്രതികരിച്ചു.

“എനിക്ക് ആവശ്യമുള്ള ഏക പിന്തുണ അവനാണ്, അദ്ദേഹത്തിന്റെ വിശുദ്ധ ഹൃദയത്തിന്റെ ആഴത്തിലുള്ള ആശ്ലേഷം എനിക്ക് അനുഭവപ്പെടുന്നു. ഇത് പ്രചോദിപ്പിക്കപ്പെട്ട ഊർജ്ജസ്വലമായ വിശ്വാസത്തെ ഞാൻ അഭിനന്ദിക്കുന്നു, പക്ഷേ ഞാൻ ഒന്നുമല്ല, യേശുവാണ് എല്ലാം. വിവ ക്രിസ്റ്റോ റേ,” സ്ട്രിക്ലാൻഡ് പറഞ്ഞു.

നൈറ്റ്‌സ് ഓഫ് റിപ്പബ്ലിക് സ്‌ട്രിക്‌ലാൻഡിന്റെ അഭ്യർത്ഥന ആവർത്തിക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നുവെന്നും ഹാഗെർട്ടി കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *