അറ്റോർണി ശകുന്ത്ല ഭയയെ യുഎസ് അഡ്മിനിസ്‌ട്രേറ്റീവ് കോൺഫറൻസിലേക്ക് നോമിനേറ്റ് ചെയ്തു

Spread the love

അറ്റോർണി ശകുന്ത്ല ഭയയെ യുഎസ് അഡ്മിനിസ്‌ട്രേറ്റീവ് കോൺഫറൻസിലേക്ക് നോമിനേറ്റ് ചെയ്തു-പി പി ചെറിയാന്
വാഷിംഗ്ടൺ, ഡിസി : ശകുന്ത്ല എൽ ഭയയെ കൗൺസിൽ ഓഫ് ദി അഡ്മിനിസ്ട്രേറ്റീവ് കോൺഫറൻസ് ഓഫ് യുണൈറ്റഡ് സ്റ്റേറ്റ്സ് (ACUS) അംഗമായി വൈറ്റ് ഹൗസ് പ്രഖ്യാപിച്ചു.

അഡ്മിനിസ്ട്രേറ്റീവ് പ്രക്രിയകളിലും നടപടിക്രമങ്ങളിലും മെച്ചപ്പെടുത്തലുകൾ ശുപാർശ ചെയ്യുന്നതിനായി പൊതു, സ്വകാര്യ മേഖലകളിൽ നിന്നുള്ള വിദഗ്ധ പ്രതിനിധികളെ വിളിച്ചുകൂട്ടുന്നതിനുള്ള ചുമതലയുള്ള ഒരു സ്വതന്ത്ര ഫെഡറൽ ഏജൻസിയാണ് കൗൺസിൽ ഓഫ് ദി അഡ്മിനിസ്ട്രേറ്റീവ് കോൺഫറൻസ് ഓഫ് യുണൈറ്റഡ് സ്റ്റേറ്റ്സ്.

ഡൊറോഷോ, പാസ്‌ക്വേൽ, ക്രാവിറ്റ്‌സ്, ഭയ എന്നീ നിയമ ഓഫീസുകളുടെ സംസ്ഥാനവ്യാപകമായ ഡെലവെയർ നിയമ സ്ഥാപനത്തിന്റെ സഹ ഉടമയാണ് ഭയ. ബിസിനസ്സുകളുടെയും സുരക്ഷിതമല്ലാത്ത തീരുമാനങ്ങൾ എടുക്കുന്നവരുടെയും ഫലമായി ഗുരുതരമായി പരിക്കേറ്റ വ്യക്തികളെ പ്രതിനിധീകരിക്കുന്നതിലാണ് അവരുടെ പരിശീലനം ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കുന്നതെന്ന് വൈറ്റ് ഹൗസ് പുറത്തിറക്കിയ പ്രസ്താവനയിൽ പറയുന്നു.

കഴിഞ്ഞ ഏഴ് വർഷമായി ഗവർണർ കാർണിയുടെ ജുഡീഷ്യൽ നോമിനേറ്റിംഗ് കമ്മീഷനിൽ അംഗമാണ്.

അഭിഭാഷകവൃത്തി കൂടാതെ, ഭയ ഡെലവെയർ രാഷ്ട്രീയത്തിൽ ഏർപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്, നിലവിൽ ഡെലവെയർ ഡെമോക്രാറ്റിക് പാർട്ടിയുടെ സ്റ്റേറ്റ് എക്സിക്യൂട്ടീവ് കമ്മിറ്റി അംഗവുമാണ്.

ഡെലവെയർ ട്രയൽ ലോയേഴ്‌സ് അസോസിയേഷന്റെ മുൻ പ്രസിഡന്റ് എന്ന നിലയിൽ, ജൂറി വിചാരണയ്ക്കും കോടതികളിലേക്കുള്ള പ്രവേശനത്തിനുമുള്ള ഉപഭോക്താക്കളുടെ ഏഴാം ഭേദഗതി അവകാശം സംരക്ഷിക്കുന്നതിൽ അവർ തുടർന്നും പങ്കാളിയാണ്.

അമേരിക്കൻ അസോസിയേഷൻ ഫോർ ജസ്റ്റിസിന്റെയും അമേരിക്കൻ സിവിൽ ലിബർട്ടീസ് യൂണിയന്റെയും അംഗമായ അവർ, തിരഞ്ഞെടുപ്പിന് അനുകൂലമായ ജനാധിപത്യ സ്ത്രീകളെ ഓഫീസിലേക്ക് തിരഞ്ഞെടുക്കാൻ സഹായിക്കുന്നതിൽ സജീവമായി ഏർപ്പെടുന്നു.

LGBTQ+ കമ്മ്യൂണിറ്റിക്ക് വേണ്ടിയുള്ള അവകാശങ്ങൾക്കായി പോരാടുന്നതിലും തന്റെ കമ്മ്യൂണിറ്റിയിലെ അംഗങ്ങളെ കുട്ടികളെ ദത്തെടുക്കുന്നതിലും ജോലിസ്ഥലത്ത് വിവേചനം നേരിടുമ്പോൾ നിയമപരമായ പരിഹാരം തേടുന്നതിലും ആളുകളെ വിവാഹം ചെയ്യാൻ അനുവദിക്കുന്നതിലും ഭയ സജീവമായി ഏർപ്പെട്ടിരുന്നു.

ഡെലവെയർ ബാർ അസോസിയേഷനിൽ ചേരുന്ന ആദ്യത്തെ ദക്ഷിണേഷ്യൻ ഇന്ത്യക്കാരനാണ് ഭയ, അഭിഭാഷകവൃത്തിയിലും രാഷ്ട്രീയത്തിലും വൈവിധ്യം, തുല്യത, ഉൾപ്പെടുത്തൽ എന്നിവയ്ക്കായി പ്രവർത്തിക്കുന്നു.നോർത്ത് ഈസ്റ്റേൺ യൂണിവേഴ്സിറ്റി സ്കൂൾ ഓഫ് ലോയിൽ നിന്ന് ബിരുദധാരിയാണ്.

Report :  പി പി ചെറിയാന്

 

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *